ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

คนจำได้พอมีไหมครับ(อ่าน 39938 ครั้ง)
Re: คนจำได้พอมีไหมครับตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 05:17:04 pm
ตำนานสยาม พอจำได้เดี๋ยวเลิกงานจะเล่าให้ฟัง(เท่าที่จำไดั)

Re: คนจำได้พอมีไหมครับตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 07:04:52 pm
ว้าววว ขอบคุณครับ.รอๆครับ  ม้าแข่งตัวนี้ เท่าที่จำได้ น่าจะแพงสุด 2 ล้าน กลางๆไหมครับ หรือมีตัวอื่นแพงกว่านี้ ที่เขาไม่เปิดเผยแต่อยากทราบประวัติครับ 

Re: คนจำได้พอมีไหมครับตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 08:40:27 pm
สมัยก่อน มีม้า เอด้อนควืน ออกบ้วยห่างมากๆ ร่วมๆ20 ช่วงตัว จ้อกกื้ ไพรัช ขื่ไล่มาชนะแบบเหลือเชื่อ

Re: คนจำได้พอมีไหมครับตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 09:14:19 pm
     ตำนานสยามแข่งได้ไม่กี่ครั้งแล้วก็หายไป ช่วยไขข้อข้องใจให้ด้วยครับ
ส่วนเอดอนควีน คอกบางขุนเทียน จริงครับ ออกบ๋วยห่างใบละ 10 กว่าบาท พอม้าออกลูกค้าส่องกล้องแล้วบอกกับโต๊ะว่า " แดกแล้ว "
      ดีครับพูดถึงเรื่องเก่าๆ บางเรื่องก็ลืมไปแล้ว พอนึกได้แสดงว่าเซลล์สมองยังไม่ตาย โรคสมองเสื่อมก็ยังมาไม่ถึง

Re: คนจำได้พอมีไหมครับตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 09:42:58 pm
ตำนานสยาม เมียแซมดำ. คอกดำรงเดช
วิ่งประมาณ 7 ครั้ง. ชัยชนะส่วนใหญ่ฉายม้วนเดียว
ชนะถ้วยพระราชทานคิงส์คัพ โดยสุภา
ม้วนเดียวจบแบบไม่เคี่ยวเข็ญ. และเปนการวื่งครั้งาุดท้ายในชีวิต. เพราะหลังแข่งมีอาการบาดเจ็บ

นอกจากเอดอนควีนส์ที่ออกบ๊วยห่างแล้วไล่มาชนะยังมี ม้า"ยอดจักรวาล"วิ่งถ้วยคิงส์คัพในสภาพสนามแฉะมาก. ขี่โดยจ๊อกกี้สงบ. ออกบ๊วยห่างไล่มาชนะห่าง

Re: คนจำได้พอมีไหมครับตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 10:55:18 pm
ตำนานสยาม เจ้าของคือบอย บ้านครัว คอกดำรงค์เดช ราคาสามล้านบาทไทยครับ ลงวิ่งครั้งแรกราคาม้าเลยแพงขึ้นอีกโขครับ จากตำนานสยามโดนเปลื่ยนชื่อเป็น ตำนานสยอง วิน11เพลส9 ตำนานสยามพี่แกไม่ออกซองครับ หลังจากนั้นก็ชนะมาตลอดชนะทุกครั้งจ่ายไม่เคยเกิน20บาท พูดจริงในสายตาผม ไม่รู้ว่าตำนานสยามเก่งจริงหรือเปล่า เพราะแข่งแต่ละครั้งไม่มีม้าตัวไหนกล้าสู้ใส่(ตัวตั้งสามล้าน)ร่วมด้วยดีกว่า ตำนานสยามมีน้องชาย1ม้าชื่อ"ไทยคู่นที" คอกฉัตรเทพ เกิดจากพ่อม้าไลน์แอนเกรช ไม่โด่งดังนัก....ถัดมาหน่อยในยุคนั้น เสธ.หนอน ก็มีม้าราคาแพงราคาน้องๆตำนานสยามอยู่2ตัว ตัวแรก"พงษ์ศาวดาร"ตัวใหญ่ยัก  ตัวที่2"สองทวีป"จรวดทางเรียบฝีเท้าจัดจ้านมากน่าเสียดายชนะแค่2วิน มาเกิดอุบัติเหตูซะ่นี่

Re: คนจำได้พอมีไหมครับตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 11:03:30 pm
รุ้จัก. พรวันเกิด. มั้ยครับ.  ยอดม้าชั้น9

Re: คนจำได้พอมีไหมครับตอบกลับ #47 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 12:11:24 am
รู้จักดีที่สุดตัวนึงเลย พรวันเกิด พ่อแมนทอลโอ๊ค แม่สาววันเพ็ญ เจ้าของจี๊ด เอ๊าลุ๊ค นัคสุดท้ายใน ก.ท.ม.ชั้น8หนามหรั่ง พี่จี๊ดจัดเสริมสวยเต็มสูตรม้าเดินออกมาจะบินซะให้ได้ บุญตาขี่ประเมินวิน200เพลส53 ออ้..ลืมบอกอยู่คอก"บึงรัชดา" ตลอดหน้าตรงโยกใส่กับ"จะคูณ"คอกอุรุพงษ์"ตัวต่อตัวเข้าป้ายถ่ายรูปแพ้ม้าจะคูณไปกิ๊กเดียว  นึกแล้วยังเสียดายอยู่เลย.....แข่งนัดนี้เสร็จ ม้าพรวันเกิด ถูกส่งไปหาเลี้ยงตัวเองที่สนามม้ามหาสารคาม โดยเปลื่ยนชื่อใหม่เป็น"น้ำผึ้ง"ชนะอีก2 3วิน ก่อนที่จะจากไป....

Re: คนจำได้พอมีไหมครับตอบกลับ #48 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 04:47:05 am
ขอบคุณครับ สำหรับตำนานสยาม ม้าแข่งค่าตัวแพงแห่งยุคจะว่าไปแล้วลูกสตอร์มแคท ที่นำเข้ามาเป็นพ่อม้าอย่าง
สตอร์มเบเกอร์ ยีลด์โนกราว  หรือ สตอร์มคอมมานเดอร์
ราคาสามล้านเมื่อเทียบกับพ่อมา ผมดูว่าไม่แพงไปเลยเพราะพ่อม้าที่ว่านำเข้ามาอย่างน้อยเป็นสิบยี่สิบล้านบาทไทย  อิอิ ผมเกิดมาทันยุคหนังสือพิมพ์ม้าแข่งสตาร์วินเนอร์ ชอบอ่านมากครับคอลัมนิสต์บ๊อบบี้เฟริมและพวกที่กล่าวมานี้คงจะเป็นตำนานต่อไปกับวงการม้าแข่งครับ สมัยก่อนแทงม้าโคตรได้เสีย เกือบจะทันสมัยเสี่ยน้อยนามสกุลอุชชินนี่แหล่ะครับ ส่วนคอกเสธหนอนผมทันข่วงผีพุ่งใต้ ดวงจันทร์ พจนีย์ ฮูฟเวอร์แดม บอนนี่วิน สุดยอดมาก และทันอีกทีน่าจะเป็นประวัติศาสตร์เมืองไทยเลยการที่ช่อง7 ถ่ายทอดสดม้าชิงถ้วยพระราชทานดาร์บี้ ครั้งเดียวในชีวิตครับ

Re: คนจำได้พอมีไหมครับตอบกลับ #49 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 07:20:28 am
  ขอบคุณทุกท่านที่เล่าเรื่องตำนานสยาม ขออีกตัวครับ ยอดม้าค่าย KT  " ใจสิงห์ " ใจสิงห์ทั้งม้าทั้งเจ้าของรวมทั้งจ็อกกี้ด้วย พร้อบรบ ที่ขี่ม้าตัวนี้ประจำ ม้าตัวนี้สุดยอดทุกระยะ ทุกนำ้หนัก ทุกถ้วย
เสียดายลูกๆวิ่งไม่ค่อยเหมือนพ่อ

Re: คนจำได้พอมีไหมครับตอบกลับ #50 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 07:26:24 am
  ลืมไปครับที่เคยขี่ใจสิงห์ ปัจจุบันยังขี่ม้าอยู่ บุญเยี่ยม

Re: คนจำได้พอมีไหมครับตอบกลับ #51 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 07:53:17 am
  ขอบคุณทุกท่านที่เล่าเรื่องตำนานสยาม ขออีกตัวครับ ยอดม้าค่าย KT  " ใจสิงห์ " ใจสิงห์ทั้งม้าทั้งเจ้าของรวมทั้งจ็อกกี้ด้วย พร้อบรบ ที่ขี่ม้าตัวนี้ประจำ ม้าตัวนี้สุดยอดทุกระยะ ทุกนำ้หนัก ทุกถ้วย
เสียดายลูกๆวิ่งไม่ค่อยเหมือนพ่อ

ขออนุญาตครับ  คู่ใจ  ใจสิงห์  เป็นจ๊อกกี้ขจรวงค์ มากกว่าครับ รองจาก ขจรวงค์ เป็น วิชิต และ บุญเยี่ยม
ที่ขี่ม้าใจสิงห์ ครับ
โทรศัพท์ : 099 734 8599

Re: คนจำได้พอมีไหมครับตอบกลับ #52 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 08:11:48 am
ขอบคุณครับ สำหรับตำนานสยาม ม้าแข่งค่าตัวแพงแห่งยุคจะว่าไปแล้วลูกสตอร์มแคท ที่นำเข้ามาเป็นพ่อม้าอย่าง
สตอร์มเบเกอร์ ยีลด์โนกราว  หรือ สตอร์มคอมมานเดอร์
ราคาสามล้านเมื่อเทียบกับพ่อมา ผมดูว่าไม่แพงไปเลยเพราะพ่อม้าที่ว่านำเข้ามาอย่างน้อยเป็นสิบยี่สิบล้านบาทไทย  อิอิ ผมเกิดมาทันยุคหนังสือพิมพ์ม้าแข่งสตาร์วินเนอร์ ชอบอ่านมากครับคอลัมนิสต์บ๊อบบี้เฟริมและพวกที่กล่าวมานี้คงจะเป็นตำนานต่อไปกับวงการม้าแข่งครับ สมัยก่อนแทงม้าโคตรได้เสีย เกือบจะทันสมัยเสี่ยน้อยนามสกุลอุชชินนี่แหล่ะครับ ส่วนคอกเสธหนอนผมทันข่วงผีพุ่งใต้ ดวงจันทร์ พจนีย์ ฮูฟเวอร์แดม บอนนี่วิน สุดยอดมาก และทันอีกทีน่าจะเป็นประวัติศาสตร์เมืองไทยเลยการที่ช่อง7 ถ่ายทอดสดม้าชิงถ้วยพระราชทานดาร์บี้ ครั้งเดียวในชีวิตครับ
บอนนี่วินไม่ใช่ม้าเสธหนอนครับ. บอนนี่วินยุ่คอกเจียรนำชัย. แต่ใส่เสื้อสีเขียวคล้ายๆกัน เขียวดาวน้ำตาล

Re: คนจำได้พอมีไหมครับตอบกลับ #53 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 08:17:33 am
สาเหตุที่ใจสิงห์ให้ลูกวิ่งไม่ดี เป็นเพราะข้อจำกัดของแม่ม้าในฟารมเคที  แม่ม้าเก่งๆของคอกเคทีส่วนมากจะสายเลือดสปอตวิวเหมือนใจสิงห์  ถ้าไปทับกับแม่ม้าสายคอกอื่นๆน่าจะดีกว่านี้.

Re: คนจำได้พอมีไหมครับตอบกลับ #54 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 08:33:16 am
ถ้าจำไม่ผิด ม้าชื่อ เพชรศักดิ์สิทธ์ วิ่งโคราชน่าจะถึงชั้น1มั้ง แต่วิ่งที่สนามเมืองกรุง แถบจะตกไปชั้นบ๊วย ???

Re: คนจำได้พอมีไหมครับตอบกลับ #55 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 09:35:09 am
  ขอบคุณครับเรื่องจ็อกกี้ขจรวงษ์

Re: คนจำได้พอมีไหมครับตอบกลับ #56 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 09:55:45 am
บอนนี่วินไม่ใช่ม้าเสธหนอนครับ. บอนนี่วินยุ่คอกเจียรนำชัย. แต่ใส่เสื้อสีเขียวคล้ายๆกัน เขียวดาวน้ำตาล

ม้าบอนนี่วิน น่าจะเป็นคอก ภานรินทร์  หรือเปล่าครับ
โทรศัพท์ : 099 734 8599

Re: คนจำได้พอมีไหมครับตอบกลับ #57 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 11:44:50 am
ถ้าจำไม่ผิด ม้าชื่อ เพชรศักดิ์สิทธ์ วิ่งโคราชน่าจะถึงชั้น1มั้ง แต่วิ่งที่สนามเมืองกรุง แถบจะตกไปชั้นบ๊วย ???
จริงครับผมว่าจะพิมพ์ แบบนี้

โคราชชิงถ้วย 45 เส้นครึ่ง เพชรศักดิ์สิทธิ์ (สันติภาพ)กับ ใจสิงห์(ขจรวงศ์)  สูสี ดู๋ดี๋

พอเข้ากรุงเทพ เท่านั้นแหล่ะ ชั้น 1
ใจสิงห์ ปะทะ เกียรติศักดิ์ศรี ม้าเกรียงไกร

ส่วนชั้น 8 เพชรศักดิ์สิทธิ์ กว่าจะชนะได้แต่ละนัด เรื่องจริงยิ่งกว่านิยายครับ 555

Re: คนจำได้พอมีไหมครับตอบกลับ #58 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 11:47:37 am
บอนนี่วิน คอก ภานรินทร์ ครับ  วิชิต ขี่
ปะทะ พวก มิสไชน่า  คอกขจรเพชร สุดมันส์

Re: คนจำได้พอมีไหมครับตอบกลับ #59 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 12:27:16 pm
จริงครับผมว่าจะพิมพ์ แบบนี้

โคราชชิงถ้วย 45 เส้นครึ่ง เพชรศักดิ์สิทธิ์ (สันติภาพ)กับ ใจสิงห์(ขจรวงศ์)  สูสี ดู๋ดี๋

พอเข้ากรุงเทพ เท่านั้นแหล่ะ ชั้น 1
ใจสิงห์ ปะทะ เกียรติศักดิ์ศรี ม้าเกรียงไกร

ส่วนชั้น 8 เพชรศักดิ์สิทธิ์ กว่าจะชนะได้แต่ละนัด เรื่องจริงยิ่งกว่านิยายครับ 555
555++ตอนแรกผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นคนละตัว เหลือเชื่อเหลือเกิน 555++