ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...(อ่าน 4463 ครั้ง)
ข่าวจากสนามโคราช....
ประกาศ 7 เมษานี้ไร้โต๊ดเถื่อน เอาจริงปราบจริง ชัดเจน ก่อนหน้าเคยเคยโยนหินจัดการมาแล้วรอบนึง  ไม่เชื่อลองหยอดเล่นสักเที่ยวได่นะฮะ

ผมไม่ร่ายยาวเพราะรู้นายสนามท่านตั้งใจทำงาน ไม่ไก่กา
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @siamhorse
หรือกด => line://ti/p/@ncl5621v

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 06:02:00 pm
จัดการกับโต๊ดเถื่อน นอกระบบมากกว่าครับ เริ่มมีเยอะขี้น ปราบทีก็หยุดที
ส่วนโต๊ดในระบบ คงรับกินรับใช้ตามปกติ

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 07:29:19 pm
ปรับปรุง การขายตั๋วม้าด้วย ถ้าจะปราบแบบจริงจัง.

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 09:14:37 pm
หน่วยปราบโต๊ดจะสบายมากกว่าเก่า 555555

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 03:34:14 pm
แฟนๆเซียนๆกลับบ้านกันเกือบหมดแล้วครับ ยอดตั๋วคงไม่ได้ดอกไม่มีโต๊ะช่วยออกตัว รอวันเจ๊งอย่างเดียวสนามโคราช จับกันมั่วไปหมดเจ้าของม้ายังถูกจับแก้ไขไม่ถูกทางเสาร์ต่อไปคงไม่มีใครส่งม้าลงแข่งเป็นแน่แท้ เจ๊งชัยลงเหวกันไปสนามโคราช

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 05:49:37 pm
เป็นกำลังใจให้ทางสนามครับ ทำในสิ่งที่ถูกต้องคับ เรื่องคนเข้าสนามผมว่าก็คงน้อยก่วาเดิมนิดหน่อยคับ

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 09:48:25 pm
ไม่รุ้สนามต้องการอะไร???
 ทำไมมีแต่คนบ่น???
แล้วคิดว่าทำถูกเหรอ ??

งงเลย น่าคิดครับ

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 10:08:34 pm
สนามโคราช คิด อะไรอยุ่ครับ ไม่เข้าใจ จัดการ โต๊ดในระบบ คิดดีๆนะครับ. ส่วนนอกระบบ จัดการให้ได้ก่อนครับ ในระบบ เขาช่วยออก ตั๋วสนามให้ คิดไรอยุ่ครับ คิดได้ไง สนามโคราช

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 11:37:42 pm
การปราบโต๊ดเถื่อน นั้น  .....  ถ้าท่านปราบแมลงวัน ให้หมดไปในประเทศไทยได้ ฉันฑ์ใด..  ท่านก็ปราบ โต๊ดเถื่อนให้หมดจากสนามม้า ได้ฉันฑ์นั้น  ......  แล้วปราบแมลงวันกันได้ไหม?ล่ะ

เดี๋ยวนี้ โต๊ดเถื่อนรายใหญ่  เขา  นั่งรับ นอนรับ  กันที่บ้านบ้าง โรงแรมหรูบ้าง ห้องอาหาร ห้องพิเศษ บ้าง แอร์เย็นสบาย เขาแบ่งเช็งกันเล่น แบบ ถ้อยที ถ้อยอาศัยกันอีกด้วย  แบ่งปันกันไป ถ้าใครมียอดล้น

สนามมัวแต่ไปไล่จับกันมั่ว ไปหมด ใครชี้ให้จับ ก็จับตามปลายนิ้ว  ... มั่วไปหมดแล้ว ทุกๆสนาม ไม่ว่า กทม. หรือ ตจว.

ผลออกมา  คนเข้าสนามน้อยลงเรื่อยๆ   สาละวัน เตี้ยลงๆ ๆ

ตัวอย่าง  หวยเถื่อน   มีไหมล่ะเดี๋ยวนี้  เต็มไปหมด แย่งกันลดกระหน่ำ .... 

สนาม ปรับปรุงให้ดีๆ  ที่สำคัญ ห้ามเอาโทรศัพท์ หรือ เครื่องมือสื่อสารทุกชนิดเข้าสนาม หากทำได้ ยอดตั๋วขึ้นทันที ...  อย่าเลือกปฏิบัติก็แล้วกัน

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 11:43:51 pm
โต๊ดเถื่อน  ก็แค่แย่งลูกค้าจากสนาม  เท่านั้น  มันก็ถือว่า ไม่ถูกต้อง ...  แต่สั่งดึงม้าหลังซอง นี่ แสบกว่า  ถือว่าปล้นประชาชนผู้บริสุทธิ์ .. เจ้าหน้าที่ปล่อยม้ามีผลประโยชน์  ในเรื่องนี้  .... มีทั้งจดหมาย  โทรศัพท์   หลังซองเงินสะพัด    สนใจที่จะแก้ไขกันบ้างหรือเปล่า?

พูดเรื่องจริง  ท่านกรรมการ รับได้ไหม?

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 04:44:18 am
เที่ยว10ม้าชนะเพลส9฿ถามทางสนามมาถูกทางแล้วหรือที่จะให้แฟนๆแทงตั๋วจากสนาม?แทงจากสนามแล้วขาดทุนอีกต่อไปใครจะกล้าแทง หาทางแก้ไขข้อนี้ให้ได้ก่อนครับ ได้ทุนคืนยังพอทนรับวาระนี้ไปพิจารณาด้วยนะ^0^

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 09:18:25 am
อืมมม เดี๋ยวคงยุบให้หมดทุกสนามละมั้ง 555

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 09:18:48 am
แทงเพลสไป1000ม้าชนะเข้ารับเงินตอบแทนได้900แม่เจ้า100ไปเข้าไหนลงทุนแทงม้าชนะที่1ทั้งทีแต่ขาดทุนประเทศไหนเคยมีที่นี่ที่เดียวสนามโคราช

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 12:10:44 pm
แทงเพลสไป1000ม้าชนะเข้ารับเงินตอบแทนได้900แม่เจ้า100ไปเข้าไหนลงทุนแทงม้าชนะที่1ทั้งทีแต่ขาดทุนประเทศไหนเคยมีที่นี่ที่เดียวสนามโคราช

รางวัลม้าชนะเพิ่ม 5% รายได้รวมของสนามดีขึ้น มีเงินทุนสำรองมากขึ้น 
อนาคต...ผมว่าดีขึ้น สนามน่าจะมีเงินลงทุนซื้อเครื่องขายตั๋ว ปรับปรุงสนาม และพัฒนาด้านอื่นๆ เพราะมีรายได้มากขึ้น  แรกๆ เราก็ไม่คุ้นแต่เชื่อว่าสนามโคราชมาถูกทางแล้ว
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @siamhorse
หรือกด => line://ti/p/@ncl5621v

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 12:26:11 pm
ผมคิดเห็น เช่นเดียวกับคุณแดนไท   แรกๆ เราอาจจะไม่คุ้น เพราะอะไรนะหรือครับ
ข้อที่ 1. ใครเชื่อว่า โต๊ดในระบบ   เป็นเรื่องที่มีกฏกระทรวงรองรับ
 ข้อที่ 2. โต๊ดในระบบ   มีกฏระเบียบข้อใด อนุญาตให้ทำได้
ข้อที่ 3. โต๊ดในระบบ   รับกินรับใช้อย่างเดียวจริงไหม  หรือ ว่า โต๊ดในระบบ มีม้าในเครือไหม  มีเครือข่ายโยงใยไปถึง เทรนเนอร์ จ๊อกกี้ เจ้าของม้าหรือไม่  อย่างไร
   สรุป ถ้ามีโต๊ดในระบบ  แล้วแค่รับกิน รับใช้  แบบแฟร์ๆ  ไม่มีตุกติก   อย่ามีม้าในเครือนะ ห้ามมาสั่งจ๊อกกี้นะ    จะให้มี เพื่อคนแทงหนัก ก็ว่ากันไป  ร่างระเบียบมาให้ชัด   แต่ความจริง โต๊ดในระบบ ทำอะไรบ้าง เพื่ออะไร       สุดท้ายเกมส์กีฬา  จึงไม่เป็นกีฬา เพราะโต๊ด นี่ละครับ    ใครไม่รู้หรือแกล้งไม่รู้  ลองนึกดีๆครับ  ปัญหา ที่เป็นแบบนี้ เพราะใคร   

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 09:30:00 am
แล้วแทงเพลสจ่าย9บาทแทงถูกแต่ขาดทุนล่ะคับจะแก้ไขอย่างไร ต่อไปก้อไม่กล้ากดตั๋วเพราะกลัวขาดทุนส่วนการไม่มีโต้ดก็เห็นด้วย แต่ควรบริการขายตั๋วให้เร็วกว่านี้คือเพิ่มช่องขายตั๋วให้มากกว่านี้และเวลารับเงินรางวัลช้ามากครับ

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 09:57:02 am
การที่ม้าตัวใดตัวหนึ่งจ่ายต่ำกว่าทุน สาเหตุก็คือ แฮนดิแคป มีปัญหา เพราะการที่คนทุ่มแทงมากขนาดนั้น ย่อมแสดงให้เห็นว่าคนแทงมองไม่เห็นว่าตัวอื่นๆ มีความสามารถจะชนะได้  ถ้าการจัดแฮนดิแคปดี ม้าเก่งใกล้เคียงเคียงกัน ม้าลงแข่งทุกตัวมีสิทธิ์ลุ้น ราคาจ่ายไม่ต่ำกว่าทุนแน่นอน...แก้ที่แฮนดิแคปครับ 

พวกมาแข่งประดับเที่ยว ผมหน่ะอยากให้กำจัดให้หมด พวกนี้ทำลายวงการม้าอยู่อย่างเงียบๆ ม้าคุณสู้ไม่ได้ มันได้ลดน้ำหนักอยู่แล้ว แต่ม้ามันเป็นสัตว์มันทำตามธรรมชาติ วันไหนมันอารมณ์ดี มันก็วิ่งดีกว่าเดิมได้ คนเขาก็ลุ้นตรงนี้  ไม่ใช่วิ่งหยั่งกับผู้ใหญ่วิ่งกับเด็ก เห็นภาพตอนแข่งแล้วมันทุเรศจริงๆ
ม้าเต็งหลบไป ม้าอะไรก็ต้องรอ เที่ยวนี้ขอใบละพัน..โอเคร๊

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 10:04:44 am
แล้วแทงเพลสจ่าย9บาทแทงถูกแต่ขาดทุนล่ะคับจะแก้ไขอย่างไร ต่อไปก้อไม่กล้ากดตั๋วเพราะกลัวขาดทุนส่วนการไม่มีโต้ดก็เห็นด้วย แต่ควรบริการขายตั๋วให้เร็วกว่านี้คือเพิ่มช่องขายตั๋วให้มากกว่านี้และเวลารับเงินรางวัลช้ามากครับ

นั่นไม่ใช่ปัญหา ที่จะแก้ด้วยการให้มีโต๊ด +1 +2 ...

- แก้ที่แฮนดิแคป
- ถึงแฮนดิแคปจะห่วยบ้าง แต่ถ้าม้าสู้ทุกตัว ... ผมไม่เชื่อว่าจะมีจ่ายคืนทุน รึ ต่ำกว่าทุน
- อุดรมีให้แทงแค่เที่ยวละ 4 ตัว .... แต่วิน 10 บาทนี่ ... ปีนึงนับครั้งได้ ... ต่ำกว่าทุน ตั้งแต่เกิดเป็นสนามม้ามา ยังไม่เคย ...
"มีผู้หนึ่งเคยถามว่า มีดบินเทวดาของลี้น้อยเป็นเช่นไร"
"แล้วยามนี้เล่า?"
"พวกประดานั้นต่างตายหมดแล้ว!!"

โก้วเล้ง : ฤทธิ์มีดสั้น

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 10:09:03 am
บ่อยครั้งครับที่ม้าชนะ เข้าที่ 1 แต่คนแทงขาดทุน
ส่วนเพลสก็บ่อยครั้ง  นี่คือสาเหตุหนึ่งของปัญหาที่คนไม่อยากแทงตั๋ว
ในเมื่อม้าที่เขาชอบ ราคาจ่ายเกือยเท่าทุนแล้ว  หากไปแทงอีก คงขาดทุนไปเลย   
ดังนั้นจึงไปแทงโต๊ะ ยกเลิกได้ หรือไม่เล่นไปเลย
วิธีแก้ก็คือ อย่าให้คนแทงขาดทุน จะจ่ายเพิ่ม 1 บาท แบบสมัยก่อน
หรือเท่าทุนก็ยังดูดีกว่าชนะแต่ขาดทุน
แพ้ก็ช่าง ชนะก็ช่าง

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 10:09:27 pm
เห็นด้วยกับท่านbeginnerคับป๋มอย่างนี้มั่นใจไม่ขาดทุนจะได้กล้าแทงหลักหมื่น เช่นชอบม้าเต็ง1วินน้อยๆเพลสเยอะๆไรทำนองนี้รับรองยอดตั๋วเพิ่มขึ้นแน่่ถ้า+1เช่นเก่าก่อน

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 04:53:55 pm
เที่ยว10ม้าชนะเพลส9฿ถามทางสนามมาถูกทางแล้วหรือที่จะให้แฟนๆแทงตั๋วจากสนาม?แทงจากสนามแล้วขาดทุนอีกต่อไปใครจะกล้าแทง หาทางแก้ไขข้อนี้ให้ได้ก่อนครับ ได้ทุนคืนยังพอทนรับวาระนี้ไปพิจารณาด้วยนะ^0^

ข่าวล่ามาเร็ว
ทางสนามโคราชจะจ่าย 10 บาทนะครับท่าน  ไม่มีแล้ว 9 บาท
my horse is my life..Royal Rose

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 07:54:14 pm
การที่โต๊ด ออกตัวนี่ได้ยินบ่อยมากแสดงว่ารู้
ผลม้าตั้งแต่ยังไม่วิ่งถึงคลายก้อนเนื้อ ออกมา
จิงๆโต๊ดคือเนื้อร้ายตัวจิง ของวงการม้าแข่งเมืองไทยทุกสนาม

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 15, 2018, 07:12:30 am
แทงกับโต้ดดีกว่ากดตั๋วตรงไหน
คำตอบมีอยู่ในคำถามครับ
แต๊ก่ะ

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 15, 2018, 07:54:01 am
ก้อเขาไม่แคร์ หรอกทุกสนามหน่ะ ผมว่าเขาอยากให้ไม่มีสนามม้าในเมืองไทยมั้ง  เมืองไทยเมิองพุทธ (อันนี้ประชดน่ะ)

Re: ข่าวด่วน... 7เมษา61 สนามโคราชประกาศ...ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 15, 2018, 08:54:08 am
...ก็มีแอบเล่นกันบ้างแหละครับ..ของยังงี้...
...แต่ชุดปราบน่ะ..ต้องเข้มงวดและรัดกุมกว่านี้...
...จะมองเหล่ใคร..เอาให้แน่ๆ..มีข้อมูลชัดเจน...
...จับให้ถูกตัวถูกคนที่เป็นโต๊ะจริงๆ..เท่านั้นแหละ...
...ก็เอาใจช่วยน๊ะ..ทำให้ดีทำให้ถูกต้องชัดเจน...
...เซียนๆ...ผู้มีอุปการะคุณ..ผู้มาเล่นม้าแทงม้าจริงๆ...
...รวมทั้งขาจรขาประจำทั้งหลาย..จะได้ไม่ถูกลูกหลง...
:D
...siamhorse..เราเป็นเพื่อนกัน...