ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คน(อ่าน 2348 ครั้ง)
รบกวนท่านผู้รู้หรือกรรมการมาตอบที่  ผิดกฎหรือไม่  เอาเปรียบม้าอื่นหรือไม่  จับปล่อยคนถีบข้างหลังอีกคน  ม้าตัวนี้นัดก่อนสนามไทยออกบ้วย  นัดนี้เลยต้องมีคนช่วยถีบ  ที่หลังประกาศบอกแฟนอาชาด้วย  ถ้าไม่ผิดเจ้าของม้าท่านอื่นจะได้ทำบ้าง  จะโกงกันไปถึงใหน

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 12:37:45 am
จริงด้วยครับ กรรมการควรทำไงดี

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 09:09:37 am
ผมตอบได้ใหมครับ  ไม่อวยให้กรรมการ ไม่ได้เลียไข่ใครทั้งนั้น
ถ้ากรรมการผิดผมจะออกโรงกระหน่ำซ้ำเอง แต่กรณีนี้กรรมการมีความผิดแบบก้ำกึ่ง คือจะมองว่าผิดก็ได้ หรือเป็นธรรมก็ได้
ม้าซอง 11 เป็นม้าสู้ ราคาเต็ง และวันนี้ดันซอง มีอาการแสดงออกถึงความไม่พร้อมหลายครั้งซึ่งปกติไม่เป็น   กรณีนี้กรรมการหลังซองสามารถใช้อำนาจสั่งให้ผู้จับปล่อยคนอื่นเข้าไปช่วยเป็นกรณีฉุกเฉินชั่วคราวเพื่อให้ม้าได้วิ่งแข่งตามระบบและไม่ให้แฟนอาชาเสียผลประโยชน์  สมมุติว่าม้าไม่ออกซอง หรือเกซอง?  ดีที่สุดคือคืนตั๋ว แย่ที่สุดก็ด่า "กรรมการ" พาลด่าเจ้าของม้า ด่าคนจับปล่อย..ฯลฯ..  จะโยนความผิดให้เขาทำไมนักหนา!!!  อีกเรื่องหนึ่งม้าไม่เข้าซองทำไมไม่ด่าบ้างครับ ซึ่งมันก็ไม่ต่างจากกรณีนี้เลย  กรรมการที่จุดปล่อยก็ประกาศให้ทุกคนมาช่วยกัน แต่ละคนก็กรูเข้ามาช่วย เสี่ยงโดนม้าเตะ เสี่ยงสารพัดแถมไม่ได้รับค่าตอบแทนอะไร เขาก้อาสาช่วย ถ้าเราถือกรณีนี้เป็นเรื่องร้ายแรง...โอกาศหน้าให้สแครชม้าออกจากการแข่งเลยเพราะผิดระเบียบที่ไม่ประกาศและแจ้งให้ประชาชนทราบ

เรื่องที่ควรด่าแรงๆ เพื่อสร้างความเชื่อมั่นให้วงการเช่นการดึงม้า ฮั๊ว และจัดเรช ทำไมไม่เอามาด่าเพระามันคือการโกงที่สมควรกำจัดออกไปจากวงการ ....

กรรมการควรถูกตำหนิเรื่อง "ขังซองนาน" มากกว่าที่จะโฟกัสไปที่ปล่อยม้าซอง 11 มากกว่าครับ 
มันคือความเห็นส่วนตัวผมล้วนๆ ไม่เกี่ยวกับใครครับ

Line ของ siamhorse แอดมาครับ @siamhorse
หรือกด => line://ti/p/@ncl5621v

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 09:12:02 am
ผมไม่เคยสังเกตคนจับปล่อยม้าสักที เพราะคิดว่าม้ามันถูกฝึกมาว่าพอซองเปิด จ๊อกกี้กระตุ้นมันจะกระโดดออกมาเอง

เข้าใจมาตลอดว่าคนจับปล่อยม้ามีหน้าที่คอยดูแลให้ม้าเรียบร้อยพร้อมแข่งเท่านั้น

ป.ล. ถ้าเอาไอน์สไตนส์มาแทงม้าเมืองไทยเพื่อนๆว่า ไอน์สไตน์จะหมดตูดมั้ยครับ
ม้าเต็งหลบไป ม้าอะไรก็ต้องรอ เที่ยวนี้ขอใบละพัน..โอเคร๊

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 09:45:17 am
ผมตอบได้ใหมครับ  ไม่อวยให้กรรมการ ไม่ได้เลียไข่ใครทั้งนั้น
ถ้ากรรมการผิดผมจะออกโรงกระหน่ำซ้ำเอง แต่กรณีนี้กรรมการมีความผิดแบบก้ำกึ่ง คือจะมองว่าผิดก็ได้ หรือเป็นธรรมก็ได้
ม้าซอง 11 เป็นม้าสู้ ราคาเต็ง และวันนี้ดันซอง มีอาการแสดงออกถึงความไม่พร้อมหลายครั้งซึ่งปกติไม่เป็น   กรณีนี้กรรมการหลังซองสามารถใช้อำนาจสั่งให้ผู้จับปล่อยคนอื่นเข้าไปช่วยเป็นกรณีฉุกเฉินชั่วคราวเพื่อให้ม้าได้วิ่งแข่งตามระบบและไม่ให้แฟนอาชาเสียผลประโยชน์  สมมุติว่าม้าไม่ออกซอง หรือเกซอง?  ดีที่สุดคือคืนตั๋ว แย่ที่สุดก็ด่า "กรรมการ" พาลด่าเจ้าของม้า ด่าคนจับปล่อย..ฯลฯ..  จะโยนความผิดให้เขาทำไมนักหนา!!!  อีกเรื่องหนึ่งม้าไม่เข้าซองทำไมไม่ด่าบ้างครับ ซึ่งมันก็ไม่ต่างจากกรณีนี้เลย  กรรมการที่จุดปล่อยก็ประกาศให้ทุกคนมาช่วยกัน แต่ละคนก็กรูเข้ามาช่วย เสี่ยงโดนม้าเตะ เสี่ยงสารพัดแถมไม่ได้รับค่าตอบแทนอะไร เขาก้อาสาช่วย ถ้าเราถือกรณีนี้เป็นเรื่องร้ายแรง...โอกาศหน้าให้สแครชม้าออกจากการแข่งเลยเพราะผิดระเบียบที่ไม่ประกาศและแจ้งให้ประชาชนทราบ

เรื่องที่ควรด่าแรงๆ เพื่อสร้างความเชื่อมั่นให้วงการเช่นการดึงม้า ฮั๊ว และจัดเรช ทำไมไม่เอามาด่าเพระามันคือการโกงที่สมควรกำจัดออกไปจากวงการ ....

กรรมการควรถูกตำหนิเรื่อง "ขังซองนาน" มากกว่าที่จะโฟกัสไปที่ปล่อยม้าซอง 11 มากกว่าครับ 
มันคือความเห็นส่วนตัวผมล้วนๆ ไม่เกี่ยวกับใครครับ

เห็นด้วยอีกเสียงครับ คนที่คิดแแบบนี้สมควรเป็นผู้นำจริงๆ กรรมการที่จุดปล่อยก็ประกาศให้ทุกคนมาช่วยกัน แต่ละคนก็กรูเข้ามาช่วย เสี่ยงโดนม้าเตะ เสี่ยงสารพัดแถมไม่ได้รับค่าตอบแทนอะไร เขาก้อาสาช่วย ชอบคำนี้จริงๆ

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 12:45:29 pm
กรรมการทำถูกต้องแล้วครับ เพื่อให้ม้าทุกตัวได้แข่ง มีคนจับปล่อยสองคนไม่ทำให้ม้าได้เปรียบหรอกครับ
ถ้าออกซองพร้อมกัน

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 01:08:36 pm
คุณคิดแบบนั้นหรอแดนไท  กรรมการมีสิทละเมิดม้าอื่นขนาดนั้นเลยหรอ  แล้วคุณมองตรงใหนว่าม้าตัวนี้เกซองเทื่ออาทิตน์ที่แล้วสนามไทยออกไม่ดีเลนแพ้  นัดนี้เลยเอาเปรียบชาวบ้านเลยใช้การมีคนถีบ กฎสนามมีคุณจะใช้คนจับปล่อยกี่คนสนามมีกฎอรุญาติให้ประกาศ  ผมจะบอกคุณให้หลังซองมีเรื่องสกปกมากกว่านี้  ไม่น่าเชื่อน่ะว่าคุณจะเห็นด้วยกับเหตุการนี้แบ้วคุณรู้ได้ไงว่าคนที่ถียไท่ได้รับค่าตอบแทน  คุณรู้จักคนถึบไหม  ผมพูดในกรณีการผิดกฎถ้าเจ้าของม้าวงเดือนเค้ารู้เค้าขอคักค้านได้ไหมคุณตอบได้ไหมแดนไทม้าเค้าก้อสู้คนแทงก้อเยอะแต่เค้ากำลังโดนเอาเปรียบ ส่วนเรื่องม้าเกซองมันมีเจ้าหน้าที่ของสนามอยู่แล้วสนามจ่ายเงินเดือน  และถ้าม้าทุกตัวตะทำแบบนี้บ้างได้ไหมแดนไท  กฎกติกามีไว้เพื่อความได้เปรียบเสียเปรียบแม้แต่เรื่องเล็กน้อนก้อไม่ควรทำผิด  แบะถ้าเกิดไม่มีคนช่วยถีบ คนแทงม้าฟลุ๊กเค้าก้อมีโอกาสได้เฮมิใช่หรอ  ว่วนเรื่องม้าดึงผมด่าทุกโพสมันเป็นหน้าที่ของกรรมการเรื่องที่ดีไม่ทำ  ทำแต่เรื่องที่ประชาชนด่า กรรมการมีสิทอะไรไปไปอนุญาติมัรเป็นเรื่อวของการได้เปรียบเสียเปรียบของม้าออกซอง คุณเข้าใจเสียใหม่น่ะคนแทงม้าตัวอื่นเค้าก้อมีแล้วคุณไปใช่สิทอะไรไปช่วยม้าตัวนี้มันเป็นหน้าที่ของเทรนของเตฝจ้าของม้าฝึกม้า คุณเอากฎคนจับปบ่อยม้ามากางอ่าน  เพราะค้ดแบบคุณนี่ไงวงการม้าถึงอยู่ได้แค่นี้

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 01:21:01 pm
กรรมการมีหน้าที่ควบคุมการแข่งม้าให้เป็นไปด้วยความเรียบร้อยและเป็นธรรมกับทุกฝ่ายไม่ใช่มีหน้าที่อำนวยความสดวกให้ม้าใดม้าหนึ่ง  ส่วนม้าที่เข้าแข่งขันทุกตัวต้องมีความพร้อมในทุกด้าน ไม่สามารถเอาเปรียบผู้เข้าแข่งขันคนอื่นได้เข้าใจตรงกันน่ะแดนไท  ม้าทุกตัวที่แข่งมีคนแทงทุกคน  ทุกคนมีความเสี่ยงที่เท่าเทียมกัน คุณจะเอาเปรียบคนอื่นไม่ได้  และที่ผมอยากรู้ถ้าม้าอื่นเค้ารู้เค้าขอคัดค้านได้ไหม  และผลค้ดค้านจะเป็นยังไง วันหลังผมจัได้แนะนำเจ้าของม้าอื่นๆที่ผมรู้จักกระทำบ้าง   โดนเอากรณีนี้เป็นตัวอย่าง

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 01:40:45 pm
-ถ้ากฏห้าม คุณม้าคนองพูดถูก  (อันนี้ผมไม่แคร์ว่า ถีบหรือไม่นะ เพราะถ้ารวมเรื่องถีบมันไม่ถูก 100% แต่ผมไม่เห็นก็ถือตัดอันนี้ออกไป)

-ถ้ากฏไม่ห้าม และคนไปช่วยด้วยวัตถุประสงค์ให้ม้าไม่เกทำนองไม่ดิ้นอะไรอย่างนี้ ผมว่าพอหยวนๆ แต่อนาคตตัวอื่นต้องทำได้นะ

-ถ้ากฏไม่ห้าม แต่อีกคนไปทำให้ม้าออกเร็วขึ้นอันนี้ไม่ถูก ต้องปรับตกทุกตำแหน่งด้วยซ้ำ
ม้าเต็งหลบไป ม้าอะไรก็ต้องรอ เที่ยวนี้ขอใบละพัน..โอเคร๊

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 02:17:09 pm
ตามนั้นครับคุณม้าคนอง  เหตุผลดีมากผม  ผมจึงบอกว่ามันก้ำกึ่ง ไม่ได้ฟันธงว่าผิดหรือถูก ปัญหาหลังซองมีมากไม่เถียงครับ ส่วนกรณีแบบนี้มันก็ไม่ได้เกิดขึ้นบ่อยๆ ผมจึงมองว่ามีความเป็นธรรมเพราะรักษาผลประโยชน์คนเล่น  ผมดูเทปบันทึกตั้งแต่ม้าเข้าซองก็ไม่เห็นมีความผิดปกติว่าม้าซอง 11 เอาเปรียบแต่อย่างใด  ม้าชนะเพราะได้ทางในช่วงทางตรง 

ความเห็นของคุณม้าคนองมีประโยชน์กับการทำงานของกรรมการ  ต่อไปจะได้รัดกุมและป้องกันไม่ให้เกิดปัญหาคาใจแบบนี้อีก (ถ้ากรรมการอ่านนะครับ)

ผมตัดแค่บางช่วงมานะครับ  เพราะบันทึกไว้ยาวพอสมควร ช่วงเวลา 0.19นาทีจะเห็นคนปล่อยในซองชูมือขอกรรมการ และสักพักมีอีกคนวิ่งมาช่วย  ประเด็นที่ดราม่าคือปล่อย 2 คนและถีบม้าให้ออกซองใช่ใหม  ถ้าใช่...เหตุผลอยู่เม้นแรกที่ผมอธิบายครับ

https://youtu.be/bf76PQnXUNo
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @siamhorse
หรือกด => line://ti/p/@ncl5621v

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 02:29:04 pm
คุณคิดแบบนั้นหรอแดนไท  กรรมการมีสิทละเมิดม้าอื่นขนาดนั้นเลยหรอ  แล้วคุณมองตรงใหนว่าม้าตัวนี้เกซองเทื่ออาทิตน์ที่แล้วสนามไทยออกไม่ดีเลนแพ้  นัดนี้เลยเอาเปรียบชาวบ้านเลยใช้การมีคนถีบ กฎสนามมีคุณจะใช้คนจับปล่อยกี่คนสนามมีกฎอรุญาติให้ประกาศ  ผมจะบอกคุณให้หลังซองมีเรื่องสกปกมากกว่านี้  ไม่น่าเชื่อน่ะว่าคุณจะเห็นด้วยกับเหตุการนี้แบ้วคุณรู้ได้ไงว่าคนที่ถียไท่ได้รับค่าตอบแทน  คุณรู้จักคนถึบไหม  ผมพูดในกรณีการผิดกฎถ้าเจ้าของม้าวงเดือนเค้ารู้เค้าขอคักค้านได้ไหมคุณตอบได้ไหมแดนไทม้าเค้าก้อสู้คนแทงก้อเยอะแต่เค้ากำลังโดนเอาเปรียบ ส่วนเรื่องม้าเกซองมันมีเจ้าหน้าที่ของสนามอยู่แล้วสนามจ่ายเงินเดือน  และถ้าม้าทุกตัวตะทำแบบนี้บ้างได้ไหมแดนไท  กฎกติกามีไว้เพื่อความได้เปรียบเสียเปรียบแม้แต่เรื่องเล็กน้อนก้อไม่ควรทำผิด  แบะถ้าเกิดไม่มีคนช่วยถีบ คนแทงม้าฟลุ๊กเค้าก้อมีโอกาสได้เฮมิใช่หรอ  ว่วนเรื่องม้าดึงผมด่าทุกโพสมันเป็นหน้าที่ของกรรมการเรื่องที่ดีไม่ทำ  ทำแต่เรื่องที่ประชาชนด่า กรรมการมีสิทอะไรไปไปอนุญาติมัรเป็นเรื่อวของการได้เปรียบเสียเปรียบของม้าออกซอง คุณเข้าใจเสียใหม่น่ะคนแทงม้าตัวอื่นเค้าก้อมีแล้วคุณไปใช่สิทอะไรไปช่วยม้าตัวนี้มันเป็นหน้าที่ของเทรนของเตฝจ้าของม้าฝึกม้า คุณเอากฎคนจับปบ่อยม้ามากางอ่าน  เพราะค้ดแบบคุณนี่ไงวงการม้าถึงอยู่ได้แค่นี้
ขอถามเป็นข้อๆนะครับพี่ (ผมก็เคยปล่อยม้าเหมือนกัน)
ข้อ1. มีใครที่สามารถีบม้าออกซองก่อนกรรมการปล่อยได้ ถึงได้ว่าเขาเอาเปรียบ (ที่เห็นไหนรูปผมว่าเขาคงพยุงไม่ให้ม้านั่งซองมากกว่า)
ข้อ2. คำที่ว่าละเมิดสิทธิ์ม้าอื่น ละเมิดยังไง กรรมปล่อยม้าก็ปล่อยพร้อมกัน เรื่องม้าดิ้นซอง เกซอง เรื่องนี้เจ้าของคอก เทรน เขารู้ๆกันอยู่
ข้อ3. มีเจ้าของม้าท่านใดที่อยากจะใช้คนปล่อย 2-3 คนขึ้นไป เพื่อให้ได้เปรียบม้าอื่น หรือว่าม้าคุณพี่ ม้าคนอง ไม่มีใครอยากทำหรอกเดี่ยวม้ามันเสียนิสัย
ข้อ4. และข้อสุดท้าย คำที่พูดว่า เพราะคิดแแบบคุณนี่ไงวงการม้าถึงอยู่ได้แค่นี้ หมายถึงใคร แรงเกินหรือป่าว ลองมองย้อนกลับไปดูคุณพี่ทำประโยชน์อะไรให้วงการ หรือพิมเป็นอย่างเดียว 

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 02:52:05 pm
คิดแบบเมืองนอกเอาเปรียบ...คิดแบบเมืองไทยหยวนๆ...แต่ความคิดส่วนตัวทำไมไม่ฝึกม้าให้เหมือนเมืองนอกไม่ต้องใช้คนปล่อยคนจูง..มีแค่กรรมการกลางรอจับเข้าซอง...คิดว่าทำได้นะแต่ไม่ทำกันเพราะผลประโยชน์จากหลังซองมันเยอะ

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 03:12:12 pm
...ความเห็นของผมว่า..1.ไม่น่าจะเกิดการได้เปรียบอะไรมากนัก(แบบไทยๆ)...ก็ออกซองมาพร้อมๆกัน...
                     และ.2.กฎกติกา..ระเบียบ..อันนี้ไม่รู้จะถูกหรือผิด...ต้องให้คณะกรรมการฯมาตอบ...

...ดูแล้ว..สเพนเดอร์-เจ้าปานสุภา..ขี่ได้ใจฝีมือมากๆครับ...ลูกกลางโค้งทางตรงโดนบังไดร์ออกไปแล้ว..ยังจ่อมาทางในอีกที..มุดในมาชนะได้อีก...
...ส่วน..วงเดือน-เจ้าพงษ์นำศักดิ์..ดอกนั้นกลางโค้งก็ต้องใช้ฝีมือชิงเหลี่ยมได้ในไปก่อน..ถูกต้องแล้ว..แต่แพ้เพราะม้า-น้ำหนักด้วย..สนุกดีครับเที่ยวนี้...

...ป.ล.เป็นความเห็นส่วนตัว...ผสมกันไปให้หายโมโห...เดี๋ยวสนามไทยนางเลิ้ง..ก็จะงดแข่งแล้ว..เถียงกันไปทำไม... :D
...ป.ล.อีกที....ไปดีกว่าครับ... :D :)
...siamhorse..เราเป็นเพื่อนกัน...

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 03:27:36 pm
คุณแชมแแปญ
ข้อ1.ถ้าคุณเคยปล่อยม้าจริง คุณคงรู้จักคนถีบ น่าจะรู้จักกันดีน่ะ อย่าให้ผมพาดพิง และถ้าคุณเคยปบ่อยมาจิงคุณไม่รู้จักหวะกรรมกาปล่อยม้าหรือวิธีการกีะตุ้นม้าใกฝห้ออกซองจริงหรอ คุณปล่อยวางความชอบไม่ชอบก่อนแล้วค่อยๆคิดน่ะ
ข้อ2คุณเคยปล่อยม้าคุณน่าจะรู้ถึงกฎกติกาการปล่อยม้าสนามกทม ย้ำน่ะสนามกทม ดีน่ะ  ว่ากฎมีอะไรบ้างทำอะไได้บ้างแม้แต่เปลี่ยนคนปล่อยหลังซองนังทำไม่ได้
ข้อ 3. ผมถึงเอามาพูดไงว่าทำไมมีครปล่อยมา2คนทั้งๆที่สนามห้าม  แล้วผมถามคุณกลับมีเจ้าของม้าคนใหนไม่อยากให้ม้าตัวเองได้เปรียยถ้าทำได้  หรือคุณแขมแปญซื่อสัตย์ทำตามกฎไม่คิดเอาเปรียบใคร เทรนรู้ทุกคนล่ะครับว่าม้าตัวเองออกซองยังไงได้เปรียบหรือเสีนเปียบคนอื่นถึงเกิดเหตุการนี้ขึ้น เป็นม้าผมๆก้อทำแบบม้าตัวนี้ ใครอยากเสียเงินคนทุกคนอยากได้เปรัฝียบทั้งนั้น  หรือคนแชมแปญชอบการเสียเปรียบยีนมองม้าตัวเองออกซองช้ากส่าชาวบ้าน
ข้อ4. ผมแค่ผิดหวังในตัวคุณแดนไท  เพราะผมคิดว่าเค้าเป็นสื่อกลาง ที่เห็นความไม่ชอบทำ น่าจะทำอะไรได้ดีกว่านี้ กลับมองว่าเป็นเรื่องหยวนๆ คุณคิดว่าในเที่ยวนี้มีคนแทงม้าตัวนี้ตัวเดียวหรอ  และผมคิดว่าผมทำประโยชน์มากกว่าคุณน่ะคุณแชมแปญ อย่างน้อยผมเห็นอะไรไม่ถูกต้องในวงการผมก้อมาแจ้งเตือนผู้เกี่ยวข้องให้ทราบและแก้ไข  เพราะผมทำอะไรได้ไม่มาดฝกอยู่แล้วเพราะผมไม่มีอำนาจ หรือไม่จริงเห็นเรื่องอะไรไม่ถูกต้องโดนเอารัดเอาเปรียบนิ่งหรือแห็นดีงามไปด้วยหรือหยวนๆ วงการม้าถึงเดินถอยหลัง หายุติธรรมไม่ได้ แล้วใครจะมานั่งให้โดนปล้นตลอดล่ะ
  สุดท้ายต้องขอโทษและขออภันท่านแดนไทด้วย  ที่กล่าวพาดพิง  และขอจบกรณีนี้เพราะเข้าใจได้ว่าทุกคนยอมรับได้กับการที่กรรมการบริหารกราแข่งม้าได้แค่นี้

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 03:57:01 pm
คุณม้าคนอง
ถ้าเหนื่อยก็พักนะครับพี่ พักผ่อนเยอะๆ ลองคิดทบทวนคำพูดของตัวเองให้ดีๆเป็นการสร้างความแตกแยกหรือความถูกต้อง
และสุดท้ายขอถามคุณพี่ข้อเดียว คุณพี่ม้าคนองเคยเป็นเจ้าของม้า เคยเลี้ยงม้าไหมครับ

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 04:22:39 pm
5555 อยุ่ที่เซนต์ ที่กึ๋น คนปล่อย แล้วทำไมตัวอื่นไม่ทำ ไม่มีข้อห้ามก็ทำสิ ในกฏระเบียบเขียนว่าให้ปล่อยคนเดียวเหรอครับ ถ้าคิดว่าม้าตัวเองลูกซองเสียเปรียบ

ตอนนี้ผมแทงถูกผมก็ดีใจ เห็นแล้ว สแพนเด้อใกล้ปล่อย เลยจัดหนักไป555 เข้าใจเลย
ต่อไปม้าจะสู้จะดึงผมไม่แคร์แล้วเพราะถือว่า แม่งตรูตากับหูแม่มไม่ทันเกมส์เขา ปล่อยไปตามยถากรรม อนาถม้าเมืองไทย ฮ่าๆ

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 04:44:24 pm
สิ่งที่ถูก ..

เริ่มต้นจากการพิมพ์ให้ถูกหลักภาษาไทยก่อนดีมั้ยครับ ...

ผมอ่านแล้วเวียนศีรษะ ...
"มีผู้หนึ่งเคยถามว่า มีดบินเทวดาของลี้น้อยเป็นเช่นไร"
"แล้วยามนี้เล่า?"
"พวกประดานั้นต่างตายหมดแล้ว!!"

โก้วเล้ง : ฤทธิ์มีดสั้น

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 04:47:19 pm
ใช้มือถือพิมพ์ แป้นมันน้อยก็ตกหล่นบ้างละคับ  มีเลขเด็ดใหมคับจารย์ต่าย

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 05:11:38 pm
ใช้มือถือพิมพ์ แป้นมันน้อยก็ตกหล่นบ้างละคับ  มีเลขเด็ดใหมคับจารย์ต่าย

49 94 ... แทงมาเป็นสิบงวดแล้ว ...

งวดนี้จะขายเมียแทง ...
"มีผู้หนึ่งเคยถามว่า มีดบินเทวดาของลี้น้อยเป็นเช่นไร"
"แล้วยามนี้เล่า?"
"พวกประดานั้นต่างตายหมดแล้ว!!"

โก้วเล้ง : ฤทธิ์มีดสั้น

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 05:46:22 pm
ถ้าขายเมียได้  ผมรวยคับ  แถวราชรีเรียกพี่ทุกตุ่ม  5555