ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คน(อ่าน 2265 ครั้ง)
Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 11, 2018, 04:24:15 am
เห็นว่าตียังไม่ได้เลยหนิครับ ไหนว่าไม่ให้ไปยุ่งหลังซองเลย พวกถีบซะงั้น แล้วคนที่แทงม้าตัวอื่นจะคิดยังไง แล้วคนที่ไปช่วย จริงๆเค้าปล่อยม้าอยู่ซองไหนครับ ซองอื่นก็มีคนปล่อยหมดแล้ว

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 11, 2018, 04:56:24 am
มันคือความเห็นส่วนตัวนะครับ คุณแดนไท ก็กล่าวทิ้งท้ายไว้ชัดเจนครับ ยังไงผมก็ขอเป็นอีกหนึ่งคนที่เป็นกำลังใจให้คุณแดนไทยนะครับ ในการทำหน้าที่เป็นสื่อกลางและการนำเสนอข้อมูลที่เป็นประโยชน์ให้แก่แฟนอาชาด้วยครับ ส่วนความคิดเห็นส่วนตัวผม ถ้าการกระทำดังกล่าวผิดกติกาข้อบังคับ หรือเป็นเหตุทำให้ม้าตัวอื่นเสียเปรียบเสียโอกาสชนะ ก็น่าจะมีการสอบสวนจากคณะกรรมการหรือมีการคัดค้านจากเจ้าของม้าตัวอื่นที่เสียเปรียบหลังจากม้าเข้าเส้นชัยไปแล้วนะครับ คงไม่มีเจ้าของม้าคนไหนยอมเห็นม้าตัวเองถูกเอาเปรียบหรอกครับ เป็นธรรมชาติของมนุษย์ครับที่ต้องรักษาผลประโยชน์ให้กับตัวเอง แต่ผมจะโฟกัสไปที่ การปล่อยม้าล่าช้าแบบว่าดึงเวลาเพื่อรอ
ยอดตั๋วสำหรับพวกเซียนวงในนาทีสุดท้ายทั้งหลาย ที่กระหน่ำกดตั๋วกับแบบระเบิดระเบ้อ จากที่ช่วงก่อนหมดเวลาครบกำหนดการปล่อยม้า ผมชอบเลือกหาแทงม้าฟลุ๊คๆได้ราคาใบล่ะประมาณสองร้อยกว่าบาทเล่น แต่เพียงแค่ช่วงเวลาแค่1-2นาที ตั๋วดันไหลพรวดลงม้ามีแถบสีเป็นม้าเต็งจ๋าซ่ะงั้น และผมก็ไม่เห็นด้วยกับการขังม้าในซองนานๆ จุดนี้แหละครับที่น่าจะมีการปรับปรุงและแก้ไขให้ได้มาตราฐานเหมือนต่างประเทศเขาทำกัน ไม่ต้องกลัวแฟนอาชาตัดสินใจช้าหรือแทงไม่ทันหรอกครับ ถ้ากรรมการมีมาตราฐานรักษาเวลาการปล่อยม้าให้รวดเร็วแบบเมืองนอกเขาทำกัน แบบม้าเข้าซองปุ๊บ ภายในเวลาไม่เกิน2-3นาที กรรมการกดสวิทช์ปล่อยม้าทันที ยังไงแฟนอาชาก็จะเข้าใจและเริ่มปรับเปลี่ยนแปลงพฤติกรรมการในการแทงม้าเองครับคงไม่มีใครตัดสินใจช้าจนแทงไม่ทันเวลาหรอกครับ(ขออภัยสมาชิกท่านอื่นๆด้วยนะครับถ้าเกิดความคิดเห็นส่วนตัวของผมไม่ถูกต้องหรือไม่ถูกใจสมาชิกนะครับ พอดีผมเป็นแมงเม่าวัยรุ่น ยุคใหม่ เพิ่งเริ่มเข้าสนามม้าแคาประมาณ1ปีครับ)

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 11, 2018, 09:15:28 am
การรักษา กติกา เป็นเรื่องที่สำคัญ อย่าให้เรื่องเล็กๆน้อยๆ ที่คิดว่าไม่สำคัญมาทำให้เกิดความไม่ยุติธรรมกับใคร ถ้าเราโดนบ้าง แล้วหยวนๆกันไป แบบนิสัยคนไทย เลิกเถอะครับ และที่ชอบอ้าง ว่าเราเป็นแบบไทย อย่าทำเลยครับ เพราะแค่นื้ วงการอาชาเราก็แย่ที่สุดแล้ว

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 11, 2018, 11:51:14 am
กระทู้นี้ทำปวดหัวมาก คนแถก็แถจัง  อธิบายไปก็ไม่อ่าน อย่าสร้างกำแพงกั้นสิครับ

ดูเทปดีๆ ก่อนนะครับ

ใครบอกว่าผิดเอากฎมากางให้ดูหน่อยครับ
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @ncl5621v
หรือกด => line://ti/p/@ncl5621v

Re: ทำไม ม้าชั้น1ซอง11 ถึงมีคนปล่อยม้า2คนตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 11, 2018, 01:37:39 pm
ไร้สาระ.........Forget it..