ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

ฝากถึงคุณแดนไทครับ(อ่าน 2456 ครั้ง)
ฝากถึงคุณแดนไทครับ เมื่อ: เมษายน 11, 2018, 10:15:35 pm
ขอบคุณคุณแดนไท ที่จัดการรางวัลมอบให้จ๊อกกี้ตามประสงค์ครับ

ขอถามคุณแดนไทซ้ำอีกครั้งหนึ่งว่าคุณให้ความสำคัญกับผลการแข่งเกมส์สามตัวสลับแค่ไหน เมื่อนัด 1เมย.คะแนนผมผิดผมรอถึงสามสี่วันพอถามไปคุณบอกว่ารู้สึกแย่ ผมก็ไม่อยากโต้ตอบให้คุณรู้สึกแย่กว่าที่เป็น ให้ผ่านๆไป มานัดนี้ก็ประกาศผลผิดอีก จะอ้างเหตุผลใดก็ตามแต่ใจเถอะ คุณชูศักดิ์ มี55คะแนนเท่ากับคุณไทเกอร์ และเขาทักท้วงมาให้ตรวจคะแนน ก็ไม่เห็นมีใครให้ความสำคัญเลยเช่นเดิมเหมือนผมเมื่อนัดที่แล้วเป๊ะเลย เงินรางวัล1000คงไม่ใช่สิ่งที่ทุกคนอยากได้มากกว่าเกียรติประวัติ ความภาคภูมิใจในการมีส่วนร่วมกับเพื่อนสมาชิกทั้งหลาย
ในวันนี้ถ้าคุณแดนไทจะโกรธผมก็ตามแต่จะพิจารณานะครับ ขอระบายตรงนี้ เผื่อคุณแดนไทจะเห็นความจริงมากขึ้น

ขอบคุณครับ
มังกรหยก
รักที่มี รักษาให้ดีก่อนสาย

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2018, 10:21:56 pm
พึ่งว่างตรวจนี่แหละครับ  ถ้าว่างช่วยผมตรวจดีกว่าใหมครับ

ยกหน้าที่ให้คุณมังกรหยกเลยนะครับ  ขอบคุณที่รับหน้าที่นี้แทนผม
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @siamhorse
หรือกด => line://ti/p/@ncl5621v

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2018, 10:50:13 am
เข้ามาชมอยู่แต่ไม่ได้ทำนาย
เข้าใจว่าตอนนี้ต้องเสียตังค์ค่าสมัครถึงจะมีสิทธิ์ทำนาย
แล้วหากไม่ได้สมัครจะเข้าชมสยามฮอร์สในส่วนอื่น ๆ ได้ไหม
สอบถามเพื่อความกระจ่าง ขอบคุณคับ

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2018, 12:26:31 pm
ฟรีทุกอย่างครับน้ากมลชัย
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @siamhorse
หรือกด => line://ti/p/@ncl5621v

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2018, 09:37:51 pm
เข้ามาชมอยู่แต่ไม่ได้ทำนาย
เข้าใจว่าตอนนี้ต้องเสียตังค์ค่าสมัครถึงจะมีสิทธิ์ทำนาย
แล้วหากไม่ได้สมัครจะเข้าชมสยามฮอร์สในส่วนอื่น ๆ ได้ไหม
สอบถามเพื่อความกระจ่าง ขอบคุณคับ
ดูได้ ทายได้ ฟรีทุกอย่าง หาทีเด็ดให้ด้วยครับ

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 07:55:37 am
ขอบคุณมากครับท่านมังกรหยกที่เข้าใจ ผมเป็นสมาชิกที่นี่ตั้งแต่ พ.ศ.2551 รวม 10 ปีสนับสนุนเว๊ปนี้ตลอดเงื่อนไขที่คุณแดนไทยกำหนดผมเป็นแชมป์ทำนายม้ากรุงเทพหลายสมัย แต่ครั้งนี้ผมรู้สึกเสียใจที่ผมท้วงไปหลายหนถ้าตรวจแบบออโต้ไม่ได้ก็ควรตรวจแบบเที่ยวต่อเที่ยวเพราะผมท้วงขนาดนี้แล้วยังเชื่อในระบบของตัวเอง
จัดไปอย่าให้เสีย

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 09:55:00 am
ต้องขอโทษที่ผมไม่มีเวลาเข้าตอบและขอบคุณที่ช่วยตรวจ ครับ

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 10:46:57 am
เข้าใจทั้งสองท่านครับ แค่ดูทำนายก็ตาลายแล้วครับ เที่ยวสงกรานต์ให้สนุก (คนตรวจข้อสอบตาลายมากกว่า)

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 10:51:03 am
ผมเคยทำสนามอุดร .. จัดเอง ตั้งกระทู้เอง รวมคะแนนเอง ตัดสินเอง จ่ายเงินเอง ...

บอกเลย ... ไม่ไหวครับ .. 5555

ขนาดสนามเล็กๆ ม้า 5 เบอร์ .. คนทำนายเฉลี่ย 30 คนต่อนัด ...
"มีผู้หนึ่งเคยถามว่า มีดบินเทวดาของลี้น้อยเป็นเช่นไร"
"แล้วยามนี้เล่า?"
"พวกประดานั้นต่างตายหมดแล้ว!!"

โก้วเล้ง : ฤทธิ์มีดสั้น

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 10:58:33 am
...ไม่ค่อยได้ร่วมรายการมากนัก...เห็นใจผู้ตรวจผู้ดูแลจริงๆ...
...การตรวจคะแนน..ผมคิดว่าถ้าจะดี...น่าจะให้คนลงคะแนนทุกท่านตรวจด้วยตัวของตัวเองเลย...
...เพื่อไม่ให้เกิดการผิดพลาด...เมื่อผลการแข่งเสร็จสิ้นแล้ว....
...อ้างอิงที่ลงคะแนนไว้....แล้วก็มาโพสต์บอกคะแนนตัวเอง...
...เที่ยว.1..เบอร์.1..= 3
...เที่ยว.2..เบอร์.2..= 5  ฯลฯ 
...ก็มาประกาศคะแนนของตัวเองเลยว่า..นัดนี้ผมได้...กี่คะแนน...

..ผู้ดูแลผู้ตรวจ..ก็จะเอาคะแนนมาตัดสินเลยว่า..แพ้หรือชนะ..กันยังไง...
ป.ล...คงจะไม่มีใครกล้าแอบหรอยโกงคะแนนกันหรอกเน๊าะ...
ป.ล.......ไปเที่ยวเล่นสงกรานต์ก่อนล่ะครับ...
...siamhorse..เราเป็นเพื่อนกัน...

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 11:15:21 am
เชอะๆๆๆๆอย่ามาบ่นเปนคนแก่ บอกแร่ะอย่าพึงรีบแก่ จาแก่ไปไหน ก่างี้แร่ะ 555555

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 11:27:02 am

ขอให้ครอบครัวคุณแดนฯ มีความสุขมากๆ และตลอดไปนะครับ
" แมงเม่าสูญพันธุ์ คางคก อดตาย "

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 01:58:14 pm
ผมยอมรับว่าบางทีผมก็นอยนะครับ  ผมตรวจผิดแทนที่จะช่วยดูว่าผิดตรงใหนแต่กลับมาจี้ให้ตรวจ  ผมตรวจตี 1  คนจี้ตอนเที่ยง...ผลสุดท้ายผมถูกตำหนิว่าไม่สนใจ  ยังไงก็ต้องขอโทษอีกครั้งครับ  คราวหน้าลงทำนายจะเก็บตังและทำเป็นธุรกิจเต็มรูปแบบ  คนทำนายจะได้ด่าผมเต็มปากและผมจะได้มีกำลังใจทำงานเพราะมีผลตอบแทน 

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 01:59:16 pm
ทำนาย 3 ตัวผมจ่ายเองนะครับ ผมอยากให้ทุกคนสนุก

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 02:09:51 pm
ผมคิดว่าท่านเจ้าของกระทู้น่าจะเข้าใจแล้วครับ ถูกต้องแล้วผ่านไปได้ เพราะท่านก็เป็นผู้ใหญ่ อยู่กับเว็บมานาน  :)

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 02:28:10 pm
มันเป็นเช่นนี้แล...
  ทำอะไรเพื่อสาธารณะ ของฟรี อะไรดีๆ ไม่มีปัญหา หามีไม่!
 ก็คงจะสมwater faceแดนไทกับคำที่พูดกันบ่อยๆว่า"ยังไม่ชินอีกหรือ?"
 ...แต่เชื่อเหอะแดนไทยังไงก็ไปต่อ(ท้อไม่รู้จัก)...
การกระทำใดๆในชีวิต คือการลิขิตชีวิตเราเอง

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 02:39:51 pm
เชื่อมั่นในความดีครับ

แสดงว่ายังไม่ดีพอ ไม่พอดี ต้องมุ่งมั่นทำต่อไปครับ

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 02:46:31 pm
กำลังใจให้พี่แดนครับ

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 06:15:14 pm
ผมเป็นพ่อบ้าน ทำกับข้าวให้ทุกคนกิน ลูกบ้านคนหนึ่งบอกว่า "ไม่อร่อย" ผมก็เติมน้ำปลาลงไป ลูกบ้านคนเดิมตะโกนอีกว่า "ใส่ใจในการทำกับข้าวด้วย มันไม่อร่อยเลย"  พ่อบ้านยืน "งง"

!!..มันไม่อร่อยตรงใหน ขาดอะไรก็บอกมา อย่าปล่อยให้คนทำหาคำตอบเอง  หากลูกบ้านคนนั้นบอกว่า เติมหวานอีกนิดนึงนะ ใส่เปรี้ยวอีกหน่อย  กับข้าวหม้อนี้จะเป็นสมบูรณ์แบบมาก

อย่าปล่อยให้เป็นภาระของคนๆ เดียว บ้านหลังนี้ทุกคนต้องช่วยกันดูแลครับ

ข้าวหม้อนี้ กับข้าวจานนี้คุณปฎิเสธไม่ได้ว่า ไม่ได้กินข้าว  กินเสร็จช่วยเก็บ ช่วยล้างด้วยครับ

ขอบคุณอาโต้ง ผมชินแล้วครับ
ขอบคุณอาต่าย เราช่วยกันมานาน
ขอบคุณน้าบีบีๆๆๆ น้ำใจสายเหนือ
ขอบคุณทีมงานพร้อมพราวเจ้าพ่อกระตุ้นต่อมม้าเทศ
ขอบคุณอามังกรหยก เราไม่ได้คุยกันหลายปีแล้วนะครับ
ขอบคุณแฟนอาชาที่ไม่อายที่บอกทุกคนว่า ผมไปสนามม้า
ฮิๆๆๆ

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 07:01:47 pm
ผมเป็นพ่อบ้าน ทำกับข้าวให้ทุกคนกิน ลูกบ้านคนหนึ่งบอกว่า "ไม่อร่อย" ผมก็เติมน้ำปลาลงไป ลูกบ้านคนเดิมตะโกนอีกว่า "ใส่ใจในการทำกับข้าวด้วย มันไม่อร่อยเลย"  พ่อบ้านยืน "งง"

!!..มันไม่อร่อยตรงใหน ขาดอะไรก็บอกมา อย่าปล่อยให้คนทำหาคำตอบเอง  หากลูกบ้านคนนั้นบอกว่า เติมหวานอีกนิดนึงนะ ใส่เปรี้ยวอีกหน่อย  กับข้าวหม้อนี้จะเป็นสมบูรณ์แบบมาก

อย่าปล่อยให้เป็นภาระของคนๆ เดียว บ้านหลังนี้ทุกคนต้องช่วยกันดูแลครับ

ข้าวหม้อนี้ กับข้าวจานนี้คุณปฎิเสธไม่ได้ว่า ไม่ได้กินข้าว  กินเสร็จช่วยเก็บ ช่วยล้างด้วยครับ

ขอบคุณอาโต้ง ผมชินแล้วครับ
ขอบคุณอาต่าย เราช่วยกันมานาน
ขอบคุณน้าบีบีๆๆๆ น้ำใจสายเหนือ
ขอบคุณทีมงานพร้อมพราวเจ้าพ่อกระตุ้นต่อมม้าเทศ
ขอบคุณอามังกรหยก เราไม่ได้คุยกันหลายปีแล้วนะครับ
ขอบคุณแฟนอาชาที่ไม่อายที่บอกทุกคนว่า ผมไปสนามม้า
ฮิๆๆๆ
เลิกแก่ได้แร่ะ จาไกเลิกบ่น ป๋มนะมะแก่ แต่อย่าให้ได้หัวล้าน 5555555

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 08:59:46 pm
ผมล้านแล้วคับน้าบีบี

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 09:13:41 pm

ถ้าแค่นี้ล้านแล้ว. ของผมเรียกว่าอะไรครับ?อิอิ

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 09:35:26 pm

ถ้าแค่นี้ล้านแล้ว. ของผมเรียกว่าอะไรครับ?อิอิ
ของน้าเค้ามะได่เรียกล้าน เค้าเรียกคนมะมีผม :D :D

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 09:54:25 pm
ว๊ายยยย

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 08:02:44 am

แดนไท

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 09:46:51 am
หนีไปเที่ยวทะเลไม่ชวนเลย

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 10:49:28 am
..คุณแดนไท..ท่านเป็นคนทำดี..ช่วยจัดเวทีให้พวกเราได้สนุกทายม้าสามตัวกัน..ยอมควักกระเป๋าเสียเงินของตัวเองออกเป็นรางวัลให้อีก..ยังอุตส่าห์ยอมเสียเวลามานั่งตรวจให้กับทุกคน..ข้อมูลมันก็เยอะซึ่งดูบางครั้งก็ลายตาไป...พลาดไปบ้างก็เป็นเรื่องธรรมดา  ก็ทักท้วงกันมา...ป๋มคิดว่าน่าจะตรวจช่วยๆกันในเบื้องต้นก่อนแบบตรวจของตัวเอง...ถ้าเกิน  45.คะแนนแจ้งลงในเว็ปเลย..แล้วถ้าคุณแดนไทหรือกรรมการที่ช่วยคุณแดนไทตรวจแจ้งฝล..ก็น่าจะเป็นการดีทำให้เรื่องต่างเร็วทันใจได้

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 11:32:38 am
ไม่ล้านหรอก แต่หงอกเยอะนะ อิอิ

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 11:41:22 am
ไม่ล้านหรอก แต่หงอกเยอะนะ อิอิ
นั่นแร่ะหลักฐานบอกความแก่ จารีบแก่ไปไหนล่ะ น้าแดน เอาอย่างป๋มดิ มะรีบแก่ พึง 26เอง 555555

Re: ฝากถึงคุณแดนไทครับตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 12:13:19 pm
ต่อไปต้องเรียกน้องบีบีแล้วสิครับ