ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

โคราช อยากจะแทง? วันอาทิตย์ที่ 15 เมย.2561 สงกรานต์ตรงกัน(อ่าน 4058 ครั้ง)
..นัดนี้แข่งวันอาทิตย์ 15 เมย.2561 สวัสดีปีใหม่ไทยตรงกันอยู่น๊ะครับ พวกเราก็ไปเที่ยวกันมาก่อนให้เรียบร้อย 12-14 พอดีแหละ เข้ามาหาค่าใช้จ่ายกันคืน แต่นัดนี้สนามโคราชยังมีมาตรการเดิมห้ามมีโต๊ะผิดระเบียบทุกชนิด สนามยอมขาดทุนถ้าแทงกันเยอะก็คืนทุนให้ ไม่จ่าย8-9บาทแบบเก่าแล้ว ถ้าจะให้ดี ตั๋วแทงวินถ้าจ่าย10บาท น่าจะจ่าย11บาท รับรองถูกใจพวกเซียนๆแน่ๆ ไม่เชื่อก็ลองดูครับ พวกเราชาวเซียนและนักเล่นนักแทงทั้งหลายก็ต้องให้ความร่วมมือ อันนี้ก็เป็นผลดีแก่นักว่านแห กุ้งฝอยปูปลา แทงน้อยได้มาก รอทีเผลอ เข้าตาดีๆ แทงไปเลยครับ ใบหลายร้อยเป็นพันเป็นหมื่น ต้องมีให้ดูกันแน่ๆ ก็สืบดูให้ดีๆ ทีมงานเค้าไปแทงที่ไหนกันมั่ง ของยังงี้ ก็ยังเหมือนเดิมต้องหูไวตาไว กลับเข้ามาในสนามปราบเซียนกันเลยครับ  มีอะไรดีๆ เซียนก่อนแข่งจะมาโม้มั่วนิ่มเหมือนเดิม...

เที่ยวแรก...ยอดมงคล..วัยรุ่นสายเลือดดีวิ่งเขี่ยแข้งเขี่ยขาไว้ดีแล้ว...ฟิตซ้อมดูดีเข้าท่า..วันนี้มาดีๆน่าจะฉลองสงกรานต์เปิดหัวกันแต่เช้าครับ...
คู่ชิง...มั่นคงภักดี..วัยุร่นหุ่นดีอีกตัว..วิ่งลองเชิงไว้สวยงาม..จัดมาครบกล้าปะทะ..ก็สนุกกันแต่เช้าครับ..มีลุ้นแน่ๆ...

เที่ยว.2...บูลเกต...วัยรุ่นสายเลือดดีจากฟาร์ม..นัดล่าสุดที่3ทะเลาะกับซองจนเหนื่อย..นัดนี้แก้ไขมาดี..กระโดดไปนำได้ก็ไล่กันป่วย...
คู่ชิง...เวสเทิร์นเกิร์ล...นัดล่าสุดชนะชุดไม่ค่อยเก่งไว้สวยเหมือนกัน..ฟิตซ้อมยังดูดี..กล้ามาซ้ำยังได้ชิงเกม...

เที่ยว.3...ดวงใจพี่...กำลังฟอร์มสด..ล่าสุดชนะไว้สวยทั้ง กทม-นม..ตามฟอร์มดูแข็งแกร่ง..สนามนี้มีตีนหลัง..มาดีลุ้นถึงหัวอีกวิน...
คุ่ชิง...เอกอดุลย์...เคยชนะไว้1วิน..แล้วมาวิ่งสำรวจสนามล้างฟอร์มเก่าไว้สวยงาม..จัดมาครบมาเต็มๆยังน่าติดตามเชียร์...

...เดี๋ยวมาดูกันต่อครับ...
...siamhorse..เราเป็นเพื่อนกัน...

...มาดูกันต่อครับรวดเร็ว...

เที่ยว.4...ขวัญดวงใจ..ม้าไทยใจเด็ด..ฝีตีนครบเครื่องวิ่งไปจนชั้นสูงๆ.กทม..วิ่งเช็คความพร้อมไว้ตลอด..วันนี้มาดีเพลสไม่กินวินถ่ายรูป...
คู่ชิง...นิจวรีย์..ฝีเท้าจัดตีนหลังเยี่ยม..แต่อยู่สายสืบยาก..ขนาดใกล้ชิดยังโดน..งานนี้ต้องถามใจเธอดูก่อน..สู้จริงน๊อคทุกตัวครับ...

เที่ยว.5...เลดี้โบว์..เทศตัวใหม่ค่ายมังกร..ฝีเท้าจัดจ้านวิ่งนัดแรกโชว์ฟอร์มหรู..ชนะห่างๆแบบไม่ต้องเคี่ยวเข็ญ..มาดียังน่าเบิ๊ลอีกวิน...
คู่ชิงเกม...คุณรัญชนา...เทศตัวเก่งสายเหนือ..ชนะไว้สวยงามเหมือนกัน..ตามเวลาพอสู้ได้..จัดมาครบเครื่องกล้าชน..ดูแล้วไม่ได้เป็นรอง...

เที่ยว.6...หนุ่มสมบูรณ์..เทสฝีเท้าดีสายนักสู้..นัดล่าสุดไม่มีใครกล้าสู้..เลยวิ่งชนะสบาย..นัดนี้คู่ต่อสู้มีเยอะ..ต้องติวเข้มมาเน้นๆ..น่าจะซิวอีกวิน...
คู่ชิงเกม...คลื่นเมฆา...เทศตัวฝีเท้าดีค่ายเจ้าถิ่น..ร่างกายเข้าที่เข้าทางแล้ว..ชนะไว้สวยหรู1วิน..ล่าสุดเช็คไว้สวย..กล้ารอปะทะ..สนุกทุกซ๊อต...

เที่ยว.7...ชินณภัทร์..ศักดิ์ศรีดีกรีแชมป์..นัดล่าสุดโชว์ฟอร์มเก่งชนะไว้สบายๆ..วันนี้ทีมงานไม่ประมาทจัดมาเต็มสูตรเต็มที่..ยังน่าลงทุน..ได้ลุ้นอีกวิน...
คู่ชิง...จอมราชันย์...เทศตัวเก่งสายเหนือ..ข่าวว่าวิ่งเมืองเหนือไม่เคยแพ้ใคร..นัดล่าสุดแพ้ที่2ออกซองไม่ดีหาทางวิ่งไม่เจอ..จัดเต็มเตรียมมาสู้สนุก...

...siamhorse..เราเป็นเพื่อนกัน...

...มาดูกันต่อครับจบเลย...

เที่ยว.8..เทศชั้น1..ไม่หลบกันสนุกจริง...ขวัญใหม่..เทศตัวเก่งสูงยาวเข่าดีฝีเท้าจัดจ้าน..สนามทรายโคราชเริ่มวิ่งชินสนาม..อยู่ที่ไหนก็นำชนะไว้สวยหรูทุกนัด..แถมนัดล่าสุดทีมงานมาแบบไม่เต็มร้อยยังชนะสบายๆ..วันนี้จัดมาครบเตรียมมาพร้อมปะทะทุกตัว..ดูแล้วยังน่าติดตามเชียร์..น่าชนะครับ...
คู่ชิงเกม...วิลเพาเวอร์...ม้าไทยสายเลือดดีชั้น1เบอร์1ท๊อปเวทสนามเมืองกรุง..รูปร่างสูงใหญ่ไม่เป็นรองม้าเทศฝีเท้าสุดบรรยาย..แต่สนามทรายยังไม่โชว์ฟอร์มวิ่งจริงซักครั้ง..น้ำหนักขนาดนี้จัดมาได้ไง..วันนี้ทีมงานจัดมาครบเครื่อง..สู้จริงมองเหลี่ยมไหนก็ไม่เป็นรอง..ได้ลุ้นหวาดเสียวกันทุกป้ายครับ...

เที่ยว.9...บัสบัสบัส...นัดล่าสุดที่4...กินทีมงานเค้าไปสบาย..วันนี้จัดมาครบมาเต็มที่มาสู้จริง..เจ้าเจมส์ชินวุฒินั่งแทงหนักๆ..ถ้าเจ้าด้วงเด็ดดวงก็ตัวใครตัวมัน...
คู่ชิง...เพชรแสนเก่ง(ยิ้มหน่อย)..เคยชนะไว้1วิน  ล่าสุดวิ่งลองเชิงไว้สวย2-3นัดแล้ว...วันนี้มาเต็มที่สู้จริง..ยังน่าลุ้นถึงหัว...

เที่ยว.10...อะไรก็เกิดขึ้นได้...ตามมาสิ...วิ่งเคลื่อนไหวมีตำแหน่งทุกนัด...ฟิตซ้อมยังดูดี..วันนี้ไม่มีตัวเด่น..น่าจะคว้าชัยปิดท้ายรายการ...
คู่ชิง...ปรารถนามงคล...ตามฟอร์มเดิมยังพอสู้ชุดนี้ได้สบาย..นัดล่าสุดเช็คร่างกายไว้พร้อม..มาดีลุ้นถึงวินกับตัวบนสนุกๆครับ...

ท้ายนี้..ที่เห็นม้าแข่งเที่ยวละ.10.ตัว..ตอนแรกนึกว่าม้าลงชื่อแข่งน้อย..แต่รู้มาว่าเป็นนโยบายของทางสนาม..ให้ม้าแข่งน้อยๆตัว..เพื่อจะได้ดูแลไม่ให้เกิดการเฉี่ยวชนกัน..บาดเจ็บล้มตายกัน..และอีกอย่างถึงจะแข่งเยอะตัวเวลาสู้ก็ไม่เกิน3-4ตัวเหมือนเดิม..เอาใจช่วย..อันไหนดีก็ทำต่อไป..ขอให้สนามโคราชบ้านเราผ่านไปให้ได้ครับ...ขอให้โชคดีกันทุกคน...แทงม้าถูกทุกเที่ยว...สวัสดีครับ...

ขอบคุณมากครับ

เลดี้โบว์ อีกเที่ยว หนุ่มสมบูรณ์  น่าจะชนะนะครับ
เมียหลวงสั่งถอย
เมียน้อยสั่งสู้ !!!

จะไปชมเที่ยว8ให้ได้ครับวิลเพาเวอร์เคยมาวิ่งโคราชแล้วเหรอท่านราชสีมา

จะไปชมเที่ยว8ให้ได้ครับวิลเพาเวอร์เคยมาวิ่งโคราชแล้วเหรอท่านราชสีมา

...เท่าที่จำได้..ไม่น่าจะเคยวิ่งจริงน๊ะ?...
...ซ้อมประจำที่สนามโคราช...
...ตรงไหนเป็นโค้ง-หลุม..น่าจะจำได้หมด...
:D

...เท่าที่จำได้..ไม่น่าจะเคยวิ่งจริงน๊ะ?...
...ตรงไหนเป็นโค้ง-หลุม..น่าจะจำได้หมด...

เคยครับ  แต่วิ่งกับพวกม้าไทยด้วยกันอยู่5-6 นัด สักสองปีแล้วมั้งครับ น่าจะเคยชนะ และเข้าเพลส
อยู่กับเทรนดูม้าเก่ง ดูแลม้าเยี่ยม..
โทรศัพท์ : 099 734 8599

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลเพียงได้ยินชื่อว่าหนัก10สโตนแล้วชนะสบายๆอยากให้ซดกับม้าเทศจริงๆไงผมก้อขอเชียร์คับป๋ม

เคยครับ  แต่วิ่งกับพวกม้าไทยด้วยกันอยู่5-6 นัด สักสองปีแล้วมั้งครับ น่าจะเคยชนะ และเข้าเพลส
อยู่กับเทรนดูม้าเก่ง ดูแลม้าเยี่ยม..

...ขอบคุณครับ..บางทีข้อมูลก็มีลืมกันบ้าง...
...วิ่งตอนแรกๆคงไม่ค่อยเก่ง...

วิ่งครั้งแรกพาพี่นำศักดิ์สวัสดีครับรั้วสะงั้น

มารอคุยหลังแข่งfcครับ

...ผ่านไปครับนัดวันเสาร์ที่ 15 เมย.2561 วันสงกรานต์ของพวกเราชาวไทยทั้งปวง นัดนี้แค่มาดูม้าเทศชั้น 1วิ่ง..ก็คุ้มเกินคุ้มแล้วครับ ..สนามโคราชมีมาตรฐานทุกอย่าง การตัดสินการคัดค้าน ภาพสโลว์รีเพลย์หลังแข่ง ถูกใจเซียนๆกัน และขาจรขาประจำทั้งหลายทุกคน แต่เรื่องเดียวก็คือ การจะจับโต๊ะนี่แหละ ห้ามไม่ให้มีการเล่น ก็ต้องไปเข้มงวดจับกุมผู้ลักลอบกันจริงๆ อย่าทำแบบลูบหน้าปะจมูก จับก็จับให้ถูกคน  การเล่นม้าในสนามก็ต้องมีบ้างแหละ ควักเงินออกมานับ ยื่นให้ใครไปซื้อตั๋ว ใช้หนี้กันอะไรยังงี้ รวมทั้งให้เพื่อนฝูงพรรคพวก ญาติพี่น้องด้วย  ถ้าจะเหมาว่าเป็นโต๊ะไปเลยทั้งหมดก็ดูกระไรอยู่  ถ้าสนามม้าการเล่นการแทงม้า..ไม่ให้เค้าพกเงินไปไม่ให้มานับ หรือจะให้ไปซื้อตั๋ว มันก็เกินไปล่ะมั๊ง..นัดก่อนก็ทีนึงแล้ว..มาหาจับเจ้าของม้า..เค้าเอาม้ามาแข่งช่วยทางสนามแท้ๆ..เฮ้อ...ฝากคณะกรรมการฯและผู้ที่เกี่ยวข้องด้วยครับ กลับเข้ามาดูกันดีกว่าสนามปราบเซียน...มีอะไรต่อสู้กันเคลื่อนไหวกันบ้างในตลาดหลักทรัพย์ เซียนหลังแข่งจะมาโม้เหมือนเดิมครับ..ดูผลการแข่งประกอบด้วยครับ...

เที่ยวแรก...ยอดมงคลที่2..มั่นคงภักดีที่3...โอเว่นแพ้ไม่มีป้าย..ตัวเงินวิ่งสวนทางกันสนุกๆ..ไมเคิลดอยล์..ชนะเพชร..สวนวินเพลสมาเยอะ..นอกนั้น..ฟ้ากระจ่างตัวชนะ..มนต์ยาภา..รังสิยา..ไปหาแทงตั๋วฟลุ๊คกัน..ออกซองมาเป็น..ฟ้ากระจ่างนำไปก่อน...ป้าย8-7..ฟ้ากระจ่างยังนำหลุดตัว..มั่นคงภักดีที่2..โอเว่น..ชนพเพชร..ไมเคิลดอยล์..ตามมา....โค้งป้าย7..ฟ้ากระจ่างยังนำหลุดไป3-4ช่วงตัว..ตามมาด้วยกลุ่มหลังทั้ง..ชนะเพชร..มั่นคงภักดี...โอเว่น..ไมเคิลดอยล์..ยอดมงคล...ป้าย6ทางตรง..ฟ้ากระจ่างยังนำหลุดตัวไปสบายๆ...มั่นคงภักดีตามมาที่2..ยอดมงคลมากลางสนามที่3...ทางตรงหน้าสกอร์..ฟ้ากระจ่างนำแล้วก็ขี่เข้าเส้นชัยชนะที่1ไปค่อนข้างสบาย...ยอดมงคลไล่ไม่ทันมาเข้าที่2...มั่นคงภักดีที่3...หลังแข่งทีมงาน..ฟ้ากระจ่างตัวชนะ..พากันลงจูงโชซ์ตัวฉายหล่อดีใจกันใหญ่..วันนี้นำสบายไม่มีตัวกวนใจ..ชนะได้ราคาฉลองสงกรานต์สบายไปเลย...ยอดมงคลตัวแพ้ที่2..ออกซองไม่ดีหาทางวิ่งไม่เจอ..นัดหน้ายังน่าเชียร์...มั่งคงภักดี..ก็วิ่งดีเหมือนกัน.....นอกนั้นรอนัดหน้า....

เที่ยว.2...ปทุมวดีตัวชนะ...เวสเทิร์นเกิร์ลตัวแพ้ที่5..คุณหนุ่ยที่2...ตัวเงินวิ่งสวนทางกัน..แต่นาทีท้ายๆเป็น..เวสเทิร์นเกิร์ล..มีตัวเงินหาแทงกันเยอะมากๆ...นอกนั้นหาแทงฟลุ๊คกันที่ตั๋ว...ออกซองมาเป็น..ปทุมวดีนำ...ป้าย8-7..หทุมวดียังนำ..เวสเทิร์นเกิร์ลตามไปที่2...คุณหนุ่ยที่3...โค้งป้าย7..ปทุมวดียังนำ..เวสเทิร์นเกิร์ลขึ้นไปประกบติดตัว...คุณหนุ่ยตามมาที่3...ป้าย6ทางตรง..ปทุมวดียังนำ..เวสเทิร์นเกิร์ลตามประกบติดตัวไม่ปล่อย..คุณหนุ่ยก็แรงขึ้นมาที่3..แรงขึ้นมาอีกมี..บูลเกต..สะใจจริงครับ...ทางตรงหน้าสกอร์..หทุมวดีเร่งขี่แล้วหนีจากจนเข้าเส้นชัยชนะที่1ไปเลยแบบสนุกๆ...คุณหนุ่ยแ็เร่งมาเข้าที่2..บูลเกตไล่มาเข้าที่3..สะใจจริงครับเข้าที่4..เวสเทิร์นเกิร์ลที่5ไปเลย...หลังแข่งทีมงาน..ปทุมวดีตัวชนะ..สายใหญ่สายแข็งพากันลงจูงโชว์ตัวฉายหล่อดีใจกัน..ราคาเข้าเป้าจริงๆสบายไปเลย...นอกนั้นก็ต้องรอว่ากันนัดหน้าครับ...

...เดี๋ยวมาดุกันต่อครับ...

...มาดูกันต่อครับ...

เที่ยว.3...หวานใจตัวชนะ..เอกอดุลย์ตัวแพ้ที่2..ดวงใจพี่ที่4...ตัวเงินวิ่งสวนทางกันสนุกสายใครสายมันไปเลย..แฮปปี้มันนี่ที่3..สามฮา..บัญชาชัย..มีเพลสเยอะๆ...แต่นาทีท้ายๆนี่..หวานใจตัวเงินเยอะมากๆ..เอกอดุลย์ก็ออกมาโต้...ดวงใจพี่ก็ไม่ยอม...สนุกจริงๆ..แต่ออกซองมาเป็น..แฮปปี้มั่นนี่นำไปก่อน...ป้าย8-7..แฮปปี้มันนี่ยังนำ..หวานใจตามไปเรื่อยๆ..ดวงใจพี่..สามฮา..เอกอดุลย์..กลุ่มหลังตามมา...โค้งป้าย7..แฮปปี้มันนี่ยังนำ..หวานใจแรงขึ้นไปใกล้ตัว..ดวงใจพี่ที่3..เอกอดุลย์แรงขึ้นมาที่4...บัญชาชัยที่5...ป้าย6ทางตรง..แฮปปี้มันนี่นำ..หวานใจแรงขึ้นประกบติดตัวแล้วก็ผ่านไปนำ..เอกอดุลย์แรงมาติดรั้วทางใน...ทางตรงหน้าสกอร์..หวานใจนำเร่งขี่...เอกอดุลย์แรงติดรั้วใน.หลุดจาก..แฮปปี้มันนี่..ก็เร่งขี่ทางในขยับขี่ไปจนคู่กันกับ.หวานในจนเข้าเส้นชัย..ภาพสโลว์รีเพลย์ช้าๆมา.เป็น..หวานใจชนะที่1ไปแบบสนุกแค่หัว....เอกอดุลย์ที่2..แฮปปี้มันนี่ที่3...หลังแข่งทีมงาน..หวานใจตัวชนะ..เทรนดิ่งพาพรรคพวกลงจูงโชว์ตัวฉายหล่อดีใจกันใหญ่...มาทีเด็ดได้ทันฉลองสงกรานต์เหมือนกัน...ส่วนเอกอดุลย์ตัวแพ้ที่2..ทีมงานเทรนเป้...พากันเสียเส้นกันใหญ่..ลูกนั้นตัดสินใจไม่ดี..กะมุดในมาแต่แรกโค้งป้าย6ทางตรง...คงจะไม่เป็นแบบนี้..แต่ก็วิ่งกันมันส์จริงๆ...เอาไว้แก้ตัวใหม่นัดหน้าเด้อ...

เที่ยว.4...นี่ก็สนุก..เพชรลอยเด่นตัวชนะ...ทีมงานจัดมาเต็มๆเพราะโดนคาดโทษเอาไว้..ตัวเงินแทงกันมาเยอะมากจนเต็งคู่กับ.ขวัญใจท่านรอง..นิจวรีย์ที่4..แต่นาทีท้ายๆ..ขวัญใจท่านรอง..แทงกันเยอะ....ขวัญดวงใจที่3...มีเพลสเยอะ..นอกนั้นหาแทงฟลุ๊คกัน...ออกซองมาเป็น..เพชรลอยเด่นนำ...ป้าย8-7..เพชรลอยเด่นยังนำหลุดตัวไป..พลยอพชร..ปอร์เช่..ตามมาที่2-3...ตามด้วยกลุ่มหลัง...โค้งป้าย7..เพชรลอยเด่นลังนำหลุดตัวไป2-3ช่วง..ปอร์เช่ที่2..พลยอพชรที่3..ขวัญดวงใจแรงขึ้นมาที่4..โชคช่วยมาที่5...ป้าย6ทางตรง..เพชรลอยเด่นนำ..ขวัญดวงใจแรงมากลางสนามที่2..ปอร์ช่ที่3..โชคช่วยที่4..ทางตรงหน้าสกอร์..เพชรลอยเด่นนำ..ขวัญดวงใจแรงมาใกล้ตัว..โชคช่วยแรงมาที่3อีกตัว..จนเข้าเส้นชัยเป็น..เพชรลอยเด่นขยับขี่เข้าเส้นชัยชนะที่1ไปค่อนข้างสบาย...ขวัญดวงใจที่2..โชคช่วยที่3...หลังแข่งทีมงาน..เพชรลอยเด่น..สายเหนือพากันลงจูงโชว์ตัวฉายหล่อดีใจ..ราคาขนาดนี้เข้าเป้า..รวยกันได้เที่ยวสงกรานต์ไปเลย...ขวัญดวงใจ...เข้าเพลสพอทน...โชคช่วยที่3..ในคอกพากันหย่อนไว้เกือบเป็นเสี่ย..เพลสก็รวยแล้ว...นอกนั้นก็ต้องรอแก้ตัวนัดหน้า...

เที่ยว.5...ข่าวว่ามีการจับนอกกัน..เลดี้โบว์VSคุณรัญชนา....แต่ไม่ทราบ..ราคาต่อรอง-ตัวเงินแน่ชัด..เลดี้โบว์ตัวชนะ..ทีมงานสายตรงสายใหญ่ๆ..พากันแทงตัวเงินออกมาหนักๆจนเต็ง1หาม..คุณรัญชนาที่2..ทีมงานสายเหนือออกมาสวนแบบไม่กลัวเหมือนกัน..นอกนั้นหลบดีกว่าแต่หาแทงเพลสกันก็..ยอดวัชระที่4..เฮงเฮงรวยรวยที่5..นาทีท้ายๆ..น้องแฟนซีที่3..มีเพลสออกมาแทงเหมือนกัน...ออกซองมาเป็น..เลดี้โบว์นำ...ป้าย8-7..เลดี้โบว์ยังนำอยู่..คุณรัญชนาขึ้นมาที่2..ยอดวัชระที่3..เฮงเฮงรวยรวยที่4...โค้งป้าย7..เลดี้โบว์ยังนำขี่เรื่อยๆ...คุณรัญชนาขยับเข้ามาใกล้ที่2..ยอดวัชระที่3..เฮงเฮงรวยรวยที่4..น้องแฟนซีที่5..ป้าย6ทางตรง..เลดี้โบว์นอยู่..คุณรัญชนาขยับขี่เข้ามาใกล้ๆตัวแล้ว..ตามด้วยกลุ่มหลัง..ยอดวัชระ..เฮงเฮงรวย...น้องแฟนซี..ทางตรงหน้าสกอร์..เลดี้โบว์ยังนำ..คุณรัญชนาขยับมาประกบตัวแล้วขี่ใส่กันจนเข้าเส้นชัยเป็น..เลดี้โบว์เข้าเส้นชัยก่อนชนะที่1ไปแค่คอ...คุณรัญชนาที่2..น้องแฟนซีแรงมาเข้าที่3..หลังแข่งทีมงาน..เลดี้โบว์ตัวชนะ..พากันลงจูงโชว์ตัวดีใจแบบใจหายใจคว่ำ..สงกรานต์เกือบกร่อยแล้ว55..ส่วนคุณรัญชนาตัวแพ้ที่2..วิ่งเข้าที่เข้าทางมาดีขึ้นเรื่อยๆ...แต่ดูแล้วทั้งสองตัวนี้น่าติดตามจริงๆครับ...นอกนั้นรอนัดหน้าดีกว่า...

เที่ยว.6...นี่มันส์จริงๆไม่มีใครกลัวใคร..คลื่นเมฆาตัวชนะ...หนุ่มสมบูรณ์ที่3...คาราวานที่2...ตัวเงินวิ่งสวนทางกันแบบสนุกๆสายใครสายมัน..เซียนๆชอบตัวไหนก็เลือกกันตามสะดวก..มงคลปรารถนาที่4..มีตัวเงินมาแทงวินเพลสกันเยอะๆด้วยอีกตัว...นาทีท้ายๆเป็น..คลื่นเมฆากับคาราวาน..ตัวเงินฟัดกันอยู่สองตัว...นอกนั้นหาแทงตั๋วฟลุ๊คกัน...ออกซองมาเป็น..คลื่นเมฆานำคู่กับหนุ่มสมบูรณ์...ป้าย8-7...หนุ่มสมบูรณ์นำทางนอกหัวๆ..คลื่นเมฆาทางในยังไม่ยอมให้ผ่าน...หนุ่มแม่ปิงตัวที่3..คาราวานแรงมาที่4...โค้งป้าย7..คลื่นเมฆาได้ทางในนำอยู่..หนุ่มสมบูรณ์ประกบติดตัวกันไปคู่เดียวเลย..คาราวานแรงขึ้นมาที่3...ป้าย6ทางตรง..คลื่นเมฆายังนำอยู่..หนุ่มสมบูรณ์ประกบติดตัวไม่ยอมปล่อย..คาราวานก็แรงขึ้นมาที่3ติดๆเลย...ทางตรงหน้าสกอร์....คลื่นเมฆานำหลุดตัวไป..หนุ่มสมบูรณ์ค่อยหมดแรง..คาราวานแรงขึ้นมาแล้วก็ขยับไปติดตัวคลื่นเมฆา...แล้วทั้งสองม้าต่างขี่ใส่กันจนเข้าเส้นชัยพร้อมๆกัน..จนฉายภาพสโลว์ภาพช้าดูแล้วเป็น...คลื่นเมฆาเข้าเส้นชัยก่อนชนะที่1ไปแค่จมูกสนุกมันส์ๆ.....คาราวานแพ้ที่2....หนุ่มสมบูรณ์ที่3...หลังแข่งทีมงาน..คลื่นเมฆาตัวชนะ..พากันลงจูงโชว์ตัวฉายหล่อดีใจกันสุดๆ..เสือยังไว้ลายจริงๆ...ส่วนตัวแพ้..คาราวาน..หนุ่มสมบูรณ์..ที่2-3.แพ้ไปแต่ก็วิ่งดีทุกตัวครับ..ฟิตซ้อมมาแก้ตัวกันใหม่...เจอกันอีกทีก็ยังเลือกไม่ถูก...นอกนั้นก็รอนัดหน้าเด้อ...

...เดี๋ยวมาดูกันต่อพรุ่งนี้ครับ...เที่ยว7-10..สนุกแทบทุกเที่ยว...

เที่ยว.7...ชินณภัทร์ที่3..จอมราชันย์ที่2..ตัวเงินสายตรงสายใหญ่แทงกันออกมาสวนกันหนักๆ...น้องดอลล่าร์ตัวชนะ..สายนักสู้ทีมงานเลือดใหม่ออกมาโต้วินเพลสเยอะๆเหมือนกัน..สนุกจริงๆ..นอกนั้นก็หาแทงตั๋วฟลุ๊คกัน..เฮงเฮง..เพชรเมืองสิงห์..ธัญพรจรัส..ทรัพย์ในดิน..เยลโล่สมอลล์..มันส์กันเลย..แต่นาทีท้ายๆก็ดต้กัน..ชินณภัทร์กับจอมราชันย์...ออกซองมาเป็น.เฮงเฮงนำไปก่อน..ป้าย8-7.เฮงเฮงยังเป็นตัวนำ..ชิณภัทร์ขึ้นไปที่2..เยลโล่สมอลล์ที่3..ตามด้วย..น้องดอลล่าร์..จอมราชันย์...โค้งป้าย7..เฮงเฮงยังนำ..ชินณภัทร์แรงขึ้นประกบติดตัว..น้องดอลล่าร์ขยับตามไปที่3..จอมราชันย์ที่4..เยลโล่สมอลล์ที่5...เพชรเมืองสิงห์..ทรัพย์ในดินก็ตามมา...ป้าย6ทางตรง..ชินณภัทร์ขยับผ่านขึ้นไปนำ..เฮงเฮงที่2..น้องดอล่าร์ขยับแรงขึ้นมากลางสนามที่3..จอมราชันยืก็แรงขึ้นมาอีกตัว..ทางตรงหน้าสกอร์..ชินณภัทร์นำ..น้องดอลล่าร์ขยับไปติดตัวเร่งขี่แล้วผ่านนำ..จอมราชันย์ก็แรงมากลางสนามด้วย..จะเข้าเส้นชัย..น้องดอลล่าร์นำแล้วก็เร่งขี่จนเข้าเส้นชัยชนะที่1ไปแบบสนุกๆ..จอมราชันย์ไล่ไม่ทันมาเข้าที่2..ชินณภัทร์ที่3...หลังแข่งทีมงาน..น้องดอลล่าร์ตัวชนะ..พากันลงไปจูงโชว์ตัวฉายหล่อดีใจกันยกใหญ่..ราคาดีเข้าเป้าซะด้วย..ชินณภัทร์ตัวแพ้ที่3..วันนี้ไม่ได้นำ..โดนเฮงเฮงต้นจัดนำไปก่อน.เร่งขยับไล่มาเลยหมดแรง..ส่วน..จอมราชันย์แพ้ที่2..ก็ยังออกซองไม่ดี..หาทางขี่ลู่วิ่งยังไม่เจอ..กว่าถั่วจะสุกงาก็ไหม้ซะแล้ว....คอยมาแก้ตัวกันใหม่นัดหน้าครับ...

เที่ยว.8..เทศ.ชั้น1..นัดที่มันส์สุดๆแห่งยุคนี้จริงๆครับ..ขวัญใหม่ตัวชนะ...วิลเพาเวอร์ตัวแพ้ที่2...สายตรงสายใหญ่สายแข็งๆทั้งหลาย..รักพี่สายดายน้องเลือกกันไม่ถูก...ก่อนแข่ง..ขวัญใหม่..ข่าวว่านอนติดคอก..คอกคงเล็กแหละเน๊าะ55...ส่วน..วิลเพาเวอร์..ก็เอาเจ้าเต้เลิศชัยขี่..กล้าแทงกันมั๊ยล่ะ..แต่ตัวเงินทั้งสองสาย..ขวัญใหม่-วิลเพาเวอร์..วิ่งแทงสวนกันแบบสนุกๆเลย...มีมาสวนวินเพลสเยอะก็..มังกรบูรพา..ขอโทษครับที่3...นอกนั้นเงียบสนิท..ออกซองมาเป็น...ขวัญใหม่ขยับขึ้นไปนำก่อน..วิลเพาเวอร์ก็ตามมาที่2...พอถึงป้าย8-7..ขวัญใหม่นำหลุดตัวไป2-3ช่วงตัว...วิลเพาเวอร์ก็เร่งขยับตามขึ้นมาเรื่อยๆ..ขอโทษครับมาที่3...ตามด้วย..คุณสาวิตรี..ขวัญใจยี่เสี่ย...โค้งป้าย7..ขวัญใหม่ยังนำสบาย..วิลเพาเวอร์ยังขยับตามไป..ขอโทษครับก็เร่งขึ้นมาที่3...คุณสาวิตรี..เพชรแสงจ้า..ขวัญใจยี่เสี่ย..ตามมา...ป้าย6ทางตรง..ขวัญใหม่ยังนำ3-4ช่วงตัว..วิลเพาเวอร์เร่งขยับขี่เข้ามาใกล้..ขอโทษครับก็เร่งขึ้นมาที่3..ทางตรงหน้าสกอร์..ขวัญใหม่ยังนำแล้วก็เร่งขี่จนเข้าเส้นชัยชนะที่1ไปแบบสบายๆ..วิลเพาเวอร์ที่2..ขอโทษครับที่3...หลังแข่งทีมงาน..ขวัญใหม่ตัวชนะ..พากันลงมาจูงโชว์ตัวฉายหล่อดีใจกันสุดๆ..นัดก่อนมาไม่เต็มร้อย..นัดนี้นอนติดคอก..นัดหน้าจะทำยังไงอีกล่ะ55....ส่วน..วิลเพาเวอร์ตัวแพ้ที่2..ถึงจะแพ้แต่วิ่งดีมาก..ดูแล้วน่าจะไม่เต็มใจมาปะทะซะมากกว่า..ถ้าเต็มใจมาสู้เต็มที่จริงๆ..อาการต้องดูดี+ต้องจ๊อกกี้ฝีมือ...ก็น่าจะฟัดกันมันส์หยดกว่านี้แน่ๆ...ส่วนตัวอื่นๆที่แพ้ไปก็รอว่ากันนัดหน้าดีกว่า...

...มาดูกันต่อครับจบเลย...

เที่ยว.9...บัสบัสบัสตัวชนะ...เพชรแสนเก่งตัวแพ้ที่3..ทรายทองที่4...ตัวเงินวิ่งสวนทางกันสนุกๆ..เกียวเฟื่องฟ้าที่2..จิตภักดี..ธารหิมาลัย..สวนวินเพลสมาเยอะๆเหมือนกัน...ออกซองมาเป็น..ทรายทองนำไปก่อน...ป้าย8-7..ทรายทองยังเป็นตัวนำ..เพชรแสนเก่งตามตัวที่2..ธารหิมาลัยที่3..บัสบัสบัสที่4..โค้งป้าย7..ทรายทองยังนำอยู่..เพชรแสนเก่งขขยับตามตัวที่2ติดๆ..บัสบัสบัสมาทางในที่3..ธารหิมาลัยที่4..เกียวเฟื่องฟ้าที่5...ป้าย6ทางตรง...ทรายทองยังนำ..เพชรแสนเก่งเร่งขยับตามประกบตัวที่2ออกไปกลางสนามทั้งคู่...บัสบัสบัสได้ทางในแรงมาที่3.แล้วก็มุดในผ่านขึ้นไปนำเลย...ทางตรงหน้าสกอร์..บัสบัสบัสเป็นตัวนำแล้วก็เร่งขยับขี่เข้าเส้นชัยชนะที่1ไปเลยแบบสนุกๆ..เกียวเฟื่องฟ้าแรงมาทางนอกไล่มาเข้าที่2..เพชรแสนเก่งเข้าที่3..หลังแข่งทีมงาน..บัสบัสบัสตัวชนะ..เสี่ยยีนส์พาพรรคพวกลงมาจูงโชว์ตัวฉายหล่อดีใจกันยกใหญ่..สงกรานต์ปีนี้น่าจดจำจริงๆเน๊าะ..เงินทองเก็บไว้ไหนหมดนิ๊555...ส่วนตัวอื่นๆที่แพ้ไปก็ต้องไปรอแก้ตัวนัดหน้า...

เที่ยว.10...ตามมาสิตัวชนะ..อเล็กซิสที่2..ตัวเงินวิ่งสวนทางกันผลัดกันเต็งๆ..นอกนั้นก็มาวินเพลสเยอะ..ปรารถนามงคล..บอลดราก้อน..กำนันเฮ..เก้าอินทรี...ไอรอนแมน..นอกนั้นก็หาแทงฟลุ๊คกันสนุก....ออกซองมาเป็น..ตามมาสินำไปก่อน...ป้าย8-7..อเล็กซิสประกบตัวผ่านนำเหลื่อมๆหัว..ตามมาสิยังไม่ยอมให้ผ่านขยับไปคู่กัน..ตามด้วยกลุ่มหลัง..เก้าอินทรี..ปรารถนามงคล..ไอรอนแมน...กำนันเฮ..บอลดราก้อน..โค้งป้าย7..อเล็กซิสนำคู่กันกับตามมาสิ...ตามด้วย...เก้าอินทรี..ปรารถนามงคลก็แรงขึ้นมา...ป้าย6ทางตรง..ตามมาสิขยับผ่านขึ้นไปนำคืน..อเล็กซิสที่2....กำนันเฮ..บอลดราก้อน..ก็ตามมาคู่กัน..ทางตรงหน้าสกอร์..ตามมาสินำแล้วก็เร่งขี่เข้าเส้นชัยชนะที่1ไปค่อนข้างสบาย..อเล็กซิสที่2..บอลดราก้อนไล่มาเข้าที่3...หลังแข่งทีมงาน..ตามมาสิตัวชนะ..พากันลงจูงโชว์ตัวฉายหล่อดีใจ..ราคาดีเข้าเป้าปิดท้ายรายการไปสวยหรู...นอกนั้นที่แพ้ก็ต้องรอว่ากันนัดหน้า...

...ไม่มีต่อท้ายครับ..จบเลย...นัดหน้าเจอกันสวัสดีครับ...