ผู้เขียน หัวข้อ: ชิงถ้วย Raymond Davy's Stakes ... ใครจำได้ว่ามาครับ  (อ่าน 3252 ครั้ง)

ออฟไลน์ danthai

• Admin
  • คนเลี้ยงม้า
  • โปรดให้กำลังใจ: 792
  • Line ID: siamhorse
ชิงถ้วย Raymond Davy's Stakes ... ใครจำได้ว่ามาครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 10:59:19 pm »
Raymond Davy's Stakes
ระยะ 1540 เมตร แข่งสนามราชกรีฑาฯ
อาทิตย์ที่ 26 มีนาคม 2537
เสธหนอนมอบถ้วยฯ
จู๋จี๋ เต็ง 3
จิตสดใส เต็ง 1
สาววังจันทร์ น่าจะฟลุ๊ค

ใครจำได้บ้างครับ  ผมเกิดไม่ทัน และที่สำคัญผมพึ่งเคยเห็นเสธหนอนเป็นครั้งแรกกับ VTR นี้  ...ท่านเป็นเจ้าภาพงานผ้าป่าเมื่อม้าของคอกดาวอยุธยาและในเครือลงแข่ง  สมชื่อสายผ้าป่าจริงๆ ครับ  และหนึ่งในพินัยกรรมของท่านคือห้ามปิด AJ ฟาร์ม และให้ดำเนินกิจการต่อเนื่องไป ให้ส่งม้าลงแข่งเพื่อให้ทุกคนมีอาชีพ มีงานทำ "เสธหนอนยังคงอยู่" ท่านอยูกับเราตลอดเวลา และตลอดไปครับ (ผมแอบซึ้งนิดนึง)

https://youtu.be/riKcsn7mnYs
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=riKcsn7mnYs" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=riKcsn7mnYs</a>
ทุกข์ต้องทน เจ็บไม่ท้อ เดินต่อไป

ออฟไลน์ tuinui

• Super_VIP2016
  • ม้าเมเด้น
  • *
  • โปรดให้กำลังใจ: 4
Re: ชิงถ้วย Raymond Davy's Stakes ... ใครจำได้ว่ามาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 11:17:50 pm »
ปล่อยม้ารวดเร็ว น่าประทับใจมากครับ

ออฟไลน์ Gallop

• VIP_2014
  • ม้าชั้น 8
  • *
  • โปรดให้กำลังใจ: 54
Re: ชิงถ้วย Raymond Davy's Stakes ... ใครจำได้ว่ามาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 11:26:33 pm »
ม้าจู๋จี๋ จ๊อกกี้ยุทธภูมิขี่ ก็เคยชนะถ้วยนี้. จำได้!!
It's Me

ออฟไลน์ danthai

• Admin
  • คนเลี้ยงม้า
  • โปรดให้กำลังใจ: 792
  • Line ID: siamhorse
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 11:38:41 pm »
แฟนอาชากระซิบข้างหูผมว่า "ช่วงนึงมีแข่งม้าเทศที่สั่งมาจากออสเตรเลีย เรียกม้าเทศฉลาก"

โอว....ขุ่นแม่  อดีตสนามฝรั่งเคยแข่งม้าเทศ Register มาแล้ว  มิน่าละ...บิ๊กสนามนี้พูดให้ผมฟังหลายครั้งว่า กฎกติกาเขาเปลี่ยนมาแล้วหลายครั้ง  ไม่ได้ยึดเอาระเบียบการก่อตั้งสนามเป็นเกณฑ์แล้ว
ทุกข์ต้องทน เจ็บไม่ท้อ เดินต่อไป

ออฟไลน์ บรรลัยจักร

• ม้าเมเด้น
  • *
  • โปรดให้กำลังใจ: 20
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 11:40:52 pm »
ในอดีต ม้ามีแข่ง เสาร์สนามฝรั่ง อาทิตย์สนามไทย ถ้วยใบนี้เป็นถ้วยสุดท้ายก่อนปิดภาคการแข่งของสนามฝรั่ง

(ช่วงเข้าพรรษา สนามฝรั่งหนุดพัก3เดือน ช่วงที่หยุดสนามไทยรับหน้าเสื่อจัดทั้งเสาร์-อาทิตย์ และวันหยุดนักขัตฤกษ์)

ออฟไลน์ Sonador

• ม้าชั้น 8
  • โปรดให้กำลังใจ: 50
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2017, 02:06:23 am »
สโนว์ไวท์ สุภา

ออฟไลน์ yenoor

• ม้าชั้น 9
  • **
  • โปรดให้กำลังใจ: 113
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2017, 07:08:51 am »
 ตอนที่ยังไม่ได้รวมม้า ถ้วยใบนี้จะเป็นของม้าเล็ก จำได้ไม่แน่ชัดว่า 13 .3 หรือ 14.1 แฮนด์
ส่วนม้าเทศสนามไทยก็แข่ง โดยจะแข่งเที่ยวแรก 
บางอาทิตย์มีม้าแข่งติดต่อกัน 4 วัน
หน้าฝนสนามหรั่งจะหยุด 3 เดือนจริงครับ เพื่อดูแลและปรับปรุงสนาม
สาวนนทรีย์ เขาเรียกกันว่าม้าตายมจากนครปฐม ใช้ยาหม้อ  เคยชนะถ้วยแต่จำไม่ได้ว่าถ้วยใบนี้หรือเปล่า
ออกบ๊วย เก็บทีละตัว

ออฟไลน์ ม้าคนอง

• ม้าชั้น 9
  • **
  • โปรดให้กำลังใจ: 107
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2017, 07:44:57 am »
เมื่อก่อนเรียกม้าเข้าซองที่ล่ะตัว ตัวสุดท้ายเข้ายกธงปล่อยทันที  มีอยู่ครั้งผมยืนรอซื้อตัวสนามไทย  ประกาศเรียกม้ามิสชามคอกพญาไทเข้าสตาร์ทแล้วครับผมยังไม่มีตัวแทงเลยอยากแทงตัวนี้แต่ดันได้ยินเป็นลุกปาล์ม  หาเบอร์ไม่เจอม้าปล่อยเข้าป้ายชนะใบล่ะเจ๊ดพันกว่า  จ๊อดกี้ผดุงศิลป์ขี่นำม้วนเดว  เมื่อเรียกม้าเข้าซองช่องตั๋วนี้คนเข้าคิวยาวมาก  แถมโต๊ะก้อเยอะมีเลี้ยงผ้าเย็น ป๊อบปิ๊นดีลูกค้าด้วย

ออฟไลน์ Leader

• Wish you all the best
  • วีไอพี_2016
  • ม้าเมเด้น
  • *
  • โปรดให้กำลังใจ: 7
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2017, 08:54:29 am »

เจ้าของม้าชนะ เฮีย สิงโต คอกศรีตาปี
You are what you bet

ออนไลน์ Moretime

• ม้าเมเด้น
  • *
  • โปรดให้กำลังใจ: 6
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2017, 02:48:52 pm »
จำได้แต่ รุ่นหนึ่ง ฮูฟเวอร์แดม

รุ่นสมัยหนึ่ง ดวงจันทร์ พจนีย์  ผีพุ่งใต้

บอนนี่วิน ครับ

คมนคร  ปฏิภาร ขี่ ไม่มีดึง

ออฟไลน์ wenger

• ม้าเมเด้น
  • *
  • โปรดให้กำลังใจ: 3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 09:49:29 pm »
โอ้โฮ ปี37 ถ้วยสุดท้ายหนามหรั่งถ้วยโกโลม้าเล็ก 50 เส้นรึเปล่าครับ

นานมากแล้วฃักไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ dang2498

• วีไอพี_2016
  • ม้าชั้น 8
  • *
  • โปรดให้กำลังใจ: 52
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 07:45:57 am »
เสธ.หนอน พลโททวิชาติ ชวกุล สมัยก่อนรับราชการอยู่ที่ศอร.อยู่ตรงลานพระรูปตอนนี้เป็นสำนักพระราชวัง  เวลาม้าแกสู้พวกทหารติดตามพวกสห.จะแห่มาแทงกันถ้าเป็นสนามไทยจะมากันเยอะเพราะอยู่ใกล้กัน ผมเคยเข้าเวรที่นั่นยังแอบมาเล่นเลยผิดมั่งถูกมั่งคละกันไปแต่ส่วนมากไม่ค่อยผิดหวัง

ออฟไลน์ เพชรนารายณ์

• ม้าชั้น 9
  • **
  • โปรดให้กำลังใจ: 21
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 02:31:48 pm »
ยอมรับว่าเก่งมากๆสำหรับ จิตรสดใส ขนาดซื้อมาตอนเจ็บรักษาหายแล้วเอาไปสู้ชนะได้รถกระบะที่ร้อยเอ็ดอีก..ไปรถม้าขากลับนั่งสตราด้าสบายใจเลยผม

ออฟไลน์ Anusak

• ม้าเมเด้น
  • *
  • โปรดให้กำลังใจ: 17
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 03:13:49 pm »
จ๊อกกี้ สุภา...ส่วนม้าเทศสลากเก่งที่สุดชื่อ เลดี้บั้มพ์ คอก ปีเตอร์กัน..รู้จักกันมั้ยคับ..โครตเก่ง..เบอร์ 1 ตลอด..แล้วมี พรศิริ เปเปเล่ อันโดรเมด้า..

ออฟไลน์ Anusak

• ม้าเมเด้น
  • *
  • โปรดให้กำลังใจ: 17
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 03:21:08 pm »
ตัวชนะเนี่ย จิตรสดใส จ๊อกกี้น่าจะเปน สุภา ส่วนสาววังจันทร์ เคยวิ่งเที่ยวธรรมดา ประเมิน 11 บาทด้วย..น่าจะแดกนะถ้าจำไม่ผิด