ผู้เขียน หัวข้อ: VTR รีวิวก่อนแข่งถ้วยยอดม้าปี 2558 ดูฟรีก่อนใครในโลก  (อ่าน 7406 ครั้ง)

ออนไลน์ Pin

• วีไอพี_2016
  • ม้าชั้น 8
  • *
  • โปรดให้กำลังใจ: 52
Re: VTR รีวิวก่อนแข่งถ้วยยอดม้าปี 2558 ดูฟรีก่อนใครในโลก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 11:03:14 am »
ขอบคุณมากครับ จะลองแทงจ๊อกกี้ ประสบการณ์น้อย...เผื่อฟลุ๊ค :) :)

ออฟไลน์ funny horse

• Super_VIP2016
  • ม้าเมเด้น
  • *
  • โปรดให้กำลังใจ: 14
Re: VTR รีวิวก่อนแข่งถ้วยยอดม้าปี 2558 ดูฟรีก่อนใครในโลก
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 05:56:38 pm »
 :D เป็นคลิปรีวิวก่อนแข่งยอดม้าแข่งแห่งประเทศไทยที่ดีที่สุด ยอดเยี่ยมที่สุด ในตอนนี้แล้วครับผม แต่ถ้าเทียบกับรีวิวดาร์บี้ ของ siam horse อันนั้น Top Form (ท็อปฟอร์ม) แล้วครับ ข้อแตกต่าง คือ รายละเอียดสภาพความสมบูรณ์ของม้ามีหลากหลายและมากกว่า ข้อมูลเพียงม้าสมบูรณ์ 100 % ไม่พอครับผม ตอนดาร์บี้มีข้อมูลที่มากกว่านี้ ครับผม การหายใจ คนซ้อมขี่อยู่กับม้าเท่านั้นที่รู้จริง และยิ่งขึ้นขี่วันจริงยิ่งดีใหญ่เลย ขอขอบพระคุณอย่างมากมายเลย อย่างน้อยก็รู้ว่า รูเกอร์ ถ้ายาวออกไป ยังไม่พร้อม ยังหายใจไม่ดี สิมิล่า ตัวอ้วนเพราะกินมากไปหน่อย ชายชาตรีข้อมูลน้อยครับ แต่พิจารณาจากข้อมูลการซ้อมวิ่ง 31 เส้น ถือว่าดีมากๆ อย่างน้อยก็รู้ว่า วิษณุกรณ์ กินนอนอยู่กับม้าและขึ้นขี่วันจริง เสียดายอยากทราบสภาพการหายใจของม้าแฟร์เลดี้ เมื่อเพิ่มสปีด ต้นแล้วปลายไล่เหมือนเดิม ฝีเท้าดีกว่าที่เคยวิ่งเอาไว้ไหม จัสฟอร์ยู ภาพว่ายน้ำ คนกับม้าลงว่ายเป็นเพื่อนกัน หาดยากครับผม อย่างน้อยทราบชัดเจนว่า ฝีเท้าดีกว่าวันวิ่ง ถ้วยซีบีเอ็มแน่นอน ม้าที่หน้าตาดูเหมือนหล่อแต่กวนๆมากที่สุดคือซิสเตอร์เจนครับผม มีครบทุกสีสัน ยอดเยี่ยมแล้วครับ ขอขอบพระคุณอีกครังและเป็นกำลังใจกันยาวๆ   8)

ออฟไลน์ danthai

• Admin
  • คนเลี้ยงม้า
  • โปรดให้กำลังใจ: 792
  • Line ID: siamhorse
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 07:09:04 pm »
ขอบคุณครับ  ผมอยากให้วิจารณ์อย่างนี้ครับ จะได้รู้ว่าควรปรับตรงใหน ยังไงคนที่ได้ประโยชน์คือท้านผู้ชม  ส่วนผมก็มีความสุขถึงแม้จะขัดใจเมียก็ตาม
ทุกข์ต้องทน เจ็บไม่ท้อ เดินต่อไป

ออฟไลน์ funny horse

• Super_VIP2016
  • ม้าเมเด้น
  • *
  • โปรดให้กำลังใจ: 14
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2015, 08:16:28 am »
 :D ;D  ปรีรีวิวก่อนแข่งดาร์บี้มั่นใจมากจากซิกแนลข้างในมั่นใจถึงขนาดไปแทงวินอย่างเดียวไปดูเที่ยวเดียวโดยเฉพาะแล้วก็เป๊ะ! ครับผม แต่ปรีรีวิวก่อนแข่งยอดม้า กวนมากครับผม มีอะไรที่ซ่อนไว้ข้างในมากมายชวนให้ไปต้องนำมาคิดต่ออีก ปวดหัวหลายรอบแล้วครับ ต้องป้ายยาหม่องตรงหน้าผาก ถือเป็นข้อมูลชิ้นใหญ่ก่อนนำมาพิจารณา ที่เซียนตัวจริงอย่ามองพลาด นำโชคดีมาให้แน่อย่าลืม แต่ผมชอบลืมครับผม! ต้องขอกลับเข้ามาชมใหม่อีกครั้ง เสียดายจริง จ๊อกกี้ที่ซ้อมม้า อยู่กับม้า รู้การหายใจของม้าตนเอง โดยเฉพาะเมื่อเพิ่มสปีดแล้วปลายไล่แรงเหมือนเดิมหรือเปล่า กำลังม้ามีลดหมดแรงไหม (ป่านนี้รู้แล้วม้าสู้ไม่ได้หรือไม่ก็ชนะแน่) เพราะมีจ๊อกกี้มากกว่าหนึ่งคนที่อยู่กับม้าตลอดยิ่งค่ายซีบีเอ็มใช่เลย และที่สำคัญกลัวม้าตัวไหน เพราะบางตัวซ้อมก็มีคู่แข่งวิ่งอยู่ด้วย และขอขอบพระคุณที่นำข้อมูลของควอเตอร์แบบค่ายซีบีเอ็มมาให้พวกเราทราบอีกครั้งหนึ่งด้วยจากเทรนเนอร์บาฮูล่าปากช่องแม้ไม่บอกมาก (จุ๊ ๆๆๆ) นอกจากเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยยังได้อีกแล้วครับผม มันครับมัน! ยอดเยี่ยมมากครับยอดเยี่ยม! บราโว่ บราโว่ บราโว่ (Bravo!Bravo!Bravo!)  :D ;D