ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

ห้ามจ๊อกสู้แบบนิ่มๆ ขี่ปาดก็ไม่ตก เล่นตลกที่ขำไม่ออกพ่อเอ๊ย...(อ่าน 4058 ครั้ง)
เลือกจองเวรแค่บางสาย-บางคนเท่านั้น  เศร้าใจอยากจะไว้อาลัยก็หาที่ลงไม่เจอ

หมดศรัทธาและคงหาทางไปสู่สากลไม่เจอแล้วละ
เพลียจุงกะเทยจิงเอย

ใครอยากเอ่ย อยากบ่นยังไงก็ตามสบายนะครับ
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @ncl5621v
หรือกด => line://ti/p/@ncl5621v

เมื่อวานแต่งตัวเรียบร้อยเตรียมจะออกอยู่แล้ว เปิดดูรายงานสภาพสนาม ได้ยินพูดเรื่องมีการจัดงานแถวนั้น  ผมงี้เปลี่ยนเสื้อผ้าตอนอยู่บ้านเลย ..ขอบคุณคุณแดนไท ทำให้ผมไม่ต้องเสียตังค์ ^^
ม้าเต็งหลบไป ม้าอะไรก็ต้องรอ เที่ยวนี้ขอใบละพัน..โอเคร๊

จิณัฐชญา โยกตีเกือบตาย  :D

ดูเทปก็เอ่ะใจ ดึงตอนไหน อาการหลังซองนึกว่าอาบมา อาบน้ำมาด้วยครับ 555

ทัชทักเกอร์ นำไม่ได้ก็เรียบร้อย เข้าโค้งหน้าตรงโดนเจ้าณัฐแบะมารับ ม้าเปลี่ยนขาเลยไปไม่เป็น

โดนไปอีกราย บรรดาม้าโต๊ดรอดตัวกันหมด

ที่เค้าเรียกไปไม่ได้ดึงม้านี่บางคนขี่ม้าไม่ตรงทางหรือใส่เชิงมากไปเค้าเรียกไปตักเตือนบ้าง ส่วนการคัดค้านก้อถูกต้องทั้งสองเที่ยวแต่เที่ยวสิบควรจะคัดค้านหรือทำไรให้เร็วกว่านี้น่ะ เมื่อวานถ้าเกิดคัดค้านตก คงได้โดนด่ามากกว่านี้ คนทิ้งตั๋วเดินออกสนามแล้วเพิ่งประกาศคัดค้าน  ภาพรวมผมว่าโอเครน่ะ แต่เรื่องม้าดึงคงต้องมีอยู่เหมือนเดิม เพราะทุกวันนี้เจ้าของม้ากลับมาร่วมกลุ่มกันอีกแล้ว ที่นับๆตอนนี้เหมือนหนังจีนเรื่องสี่ก๊ก  มีอยู่สี่ก๊กใหญ่ๆแล้วจะพัฒนาได้ไงล่ะ

เปิดฉากก็ไล่แขกตั้งแต่ก่อนเข้าสนาม ทำไมคุณไม่ประกาศก่อนเขาซื้อตั๋ว

น้าแดนคับ..เหน็ดเหนื่อยกับเรื่องพวกนี้บ้างมั้ยคับ.ผมรู้สึกเหนื่อยแทน..คับ.. :-\ :-\ :-\ :-\

อยากให้มีแบบ  พี่ใหญ่   สัก 10 นัด

คงจะดี ไม่น้อย  ฮ่าาาาา  :-[ :-[
เมียหลวงสั่งถอย
เมียน้อยสั่งสู้ !!!

ติดใจคำว่า " บรรดาม้าโ  รอดตัวกันหมด " และ " หนังจีนเรื่องสี่ก๊ก "
อยู่วงนอกผมไม่ทราบรายละเอียดมากนัก ถ้าเป็นไปได้ขอความกรุณาช่วยขยายความบ้างได้ไหมครับ ( ไม่ต้องตรงๆก็ได้ เฉียดๆก็ยังดี )

ติดใจคำว่า " บรรดาม้าโ  รอดตัวกันหมด " และ " หนังจีนเรื่องสี่ก๊ก "
อยู่วงนอกผมไม่ทราบรายละเอียดมากนัก ถ้าเป็นไปได้ขอความกรุณาช่วยขยายความบ้างได้ไหมครับ ( ไม่ต้องตรงๆก็ได้ เฉียดๆก็ยังดี )

เขาแบ่งพรรค์แบ่งพวก ครับ
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @ncl5621v
หรือกด => line://ti/p/@ncl5621v

ขอบคุณรู้แหละ 4 พรรค 4 พวก 4 ก๊ก มีดังนี้
1 วุยก๊ก ของโจโฉ บุรุษที่ยอมทรยศคนทั้งโลก
2 จ๊กก๊ก ของเล่าปี่ บุรุษผูโอบอ้อมอารี
3 ง่อก๊ก ของซุนกวน บุรุษผู้เป็นนักปกครอง
4 เม่าก๊ก ของ....... บุรุษที่ต้องฝืนทนต่อไป

ตอนนี้ทุกก๊กรวมตัวกัยเพื่อต่อต้านอำนาจง่อก๊กแล้วครับ  นัดหน้าม้าแข่ง 5ตัว

ทัชทักเกอร์ นำไม่ได้ก็เรียบร้อย เข้าโค้งหน้าตรงโดนเจ้าณัฐแบะมารับ ม้าเปลี่ยนขาเลยไปไม่เป็น

โดนไปอีกราย บรรดาม้าโต๊ดรอดตัวกันหมด
ดึงครับ ดึงเต็มๆ เต็งด้วย ผมไม่เข้าข้างใครนะ ตามเนื้อผ้าครับ

เลือกจองเวรแค่บางสาย-บางคนเท่านั้น  เศร้าใจอยากจะไว้อาลัยก็หาที่ลงไม่เจอ

หมดศรัทธาและคงหาทางไปสู่สากลไม่เจอแล้วละ
เพลียจุงกะเทยจิงเอย

ใครอยากเอ่ย อยากบ่นยังไงก็ตามสบายนะครับ
:'( :'(

ตอนนี้ทุกก๊กรวมตัวกัยเพื่อต่อต้านอำนาจง่อก๊กแล้วครับ  นัดหน้าม้าแข่ง 5ตัว

แทงควบสลับง่ายเลย ^_^"
ม้าเต็งหลบไป ม้าอะไรก็ต้องรอ เที่ยวนี้ขอใบละพัน..โอเคร๊

ตราบใดที่ม้าแข่งเมืองไทยยังปล่อยให้กรรมการมีม้าแข่ง มีคอกม้า  มีเจ้าของเป็นเพื่อน  ผมบอกได้เลยลืมไปเสียเถอะที่จะพัฒนาวงการม้าไทยให้รุ่งเรื่อง จะหาความยุติธรรมจากที่ใหน  ผมไม่รู้ว่าม้าแข่งต่างๆทั่วโลกเค้าปล่อยให้กรรมการมีม้าลงแข่งได้ไหมใครรู้ช่วยตอบที

บ่นกันทุกนัด แต่ก็ยังไปกันทุกนัด....ฮิฮิฮิฮิฮิ

เป็นธรรมชาติของคนไทยครับ ส่วนใหญ่มีอำนาจแล้วมักจะบ้าอำนาจ
เพราะก่อนจะมีอำนาจเป็นคนมีปมด้อย

แทงควบสลับง่ายเลย ^_^"

ต้องบ่นสิครับเพราะมันจะจ่ายน้อยกว่าแทงเพลสครับ
แสดงว่าวันนั้นเหมาะกับการนั่งดริ้งอย่างเดียว  ฮิๆๆ

เล่ห๋เหลียมสารพัด  ผมมานั่งคิดๆแล้วสงสารกรรมการซะแล้วจากเรื่องอาทิตย์นี้ พอห้ามเด็กเจ้าของม้าก้อพากันรวมหัวโวยวายว่าม้าผมสู้รวมตัวกันประท้วง  พอไม่ห้ามประชาชนคนเล่นม้าก้อรุมด่าสารพัดแช่ง อย่างนี้ผมว่าต้องอาสัยไสยศาสตร์พาจ๊อกกี้และเจ้าของม้าและกรรมการไปสาบานที่ศาลหลักเมืองที่กาญจนะบุรีศักดิ์สิทธิ์แท้เห็นผลเร็วทันตาดี

เรื่องการชนกัน จ้างกรรมการไปอยู่ประจำตำแหน่ง ดูตามระยะทาง จากสตาร์ท ถึงครึ่งโค้งแรกหนึ่งคน   จากโค้งแรกถึงทางตรงอีกสักคน  กรรมการบนหอดูภาพรวม  กรรมการคนไหนเห็นการชน การปาด เจตนาไม่รักษาเส้นทาง ไม่ต้องสนใจว่าผิดหรือถูก ปักธงแดงไว้เลย ให้กรรมการบนหอพิจารณา  แฟนอาชาจะได้รู้ด้วย จะได้ไม่ทิ้งตั๋ว  :)

หนามไทยไม่มีแข่งก็ดีครับ ไม่อยากเห็นเ-ี้ยหน้าประตูชั้นร้อย

ผมว่าเปลี่ยนกฎไปเลยดีกว่า.
ใครใคร่ดึงก็ดึงไป ไม่มีการห้าม
ส่วนการขี่.ขี่ยังไงก็ได้ ชนได้ชนไปทำไงก็ได้ให้ม้าชนะ.ไม่มีการห้าม..เปิดโอเพ่นไปเลย
แบบนี้ง่ายกว่า...สบายใจดีแฟร์ๆ

ผมว่าเปลี่ยนกฎไปเลยดีกว่า.
ใครใคร่ดึงก็ดึงไป ไม่มีการห้าม
ส่วนการขี่.ขี่ยังไงก็ได้ ชนได้ชนไปทำไงก็ได้ให้ม้าชนะ.ไม่มีการห้าม..เปิดโอเพ่นไปเลย
แบบนี้ง่ายกว่า...สบายใจดีแฟร์ๆ

....ถ้ากลับไปแบบนี้...เจ้าของม้าสายเล็กๆ ตายหมดครับ...
....สายใหญ่ๆ...แท็คทีมมาสามตัว...ส่งสู้ 1 ตัว....
....อีกสองตัววิ่งกีดกันหรือวิ่งหิ้วปีกม้าสายอื่น.....
....แบบนี้ก็ยังเห็นมีอยู่บ่อยๆ

....การตัดสินที่กำหนดให้ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของคณะกรรมการ
    ไม่ควรจะมีครับ...หรือถ้าจำเป็นต้องมี..ก็ต้องมีให้น้อยที่สุด...
    และเมื่อได้ผลการตัดสินจากคณะกรรมการแล้ว...
    ควรมีการเปิดเผย...ว่าคณะกรรมการแต่ละท่านมี
    ความเห็นในเรื่องที่ตัดสินใจอย่างไรครับ....

ถ้าทำได้แบบ ท้าวมาลีวราช ทุกอย่างจะดีขึ้น
 ถ้าแบบภาษาบอล 14 ต่อ 11 ก็จบกัน

บ้านเราแก้ยาก...คิดง่ายๆ..ม้าวิ่ง14ตัว..บ้างเที่ยววิ่งสู้กัน2-3ตัว..ที่เหลือ..ดึงเห็นๆ..สังเกตจากใบแพงๆ..แล้วคุณที่ไม่สู้ก็จะออกนอก..ก็ไปบังทางวิ่ง..????????????

ปัญหานี้แก้ไม่ได้แน่นอน.....เพราะอำนาจเงิน..????????????

เล่ห๋เหลียมสารพัด  ผมมานั่งคิดๆแล้วสงสารกรรมการซะแล้วจากเรื่องอาทิตย์นี้ พอห้ามเด็กเจ้าของม้าก้อพากันรวมหัวโวยวายว่าม้าผมสู้รวมตัวกันประท้วง  พอไม่ห้ามประชาชนคนเล่นม้าก้อรุมด่าสารพัดแช่ง อย่างนี้ผมว่าต้องอาสัยไสยศาสตร์พาจ๊อกกี้และเจ้าของม้าและกรรมการไปสาบานที่ศาลหลักเมืองที่กาญจนะบุรีศักดิ์สิทธิ์แท้เห็นผลเร็วทันตาดี

เห็นด้วยครับ   ห้ามก็โดน  ไม่ห้ามก็โดน..555
...ใจเขา...^_^...ใจเรา...

เขามีแผลกันอยุ่ครับ  ตอนทัคเกอร์ชนะ  ม้าเดินกับตัวแพ้ด่าแหลก( กูเอาคุณคืนแน่  อย่าให้ถึงทีกูบ้าง )
ไม่แปลกครับที่จะออกมาแบบนั้น  แต่น้องเขาขี่ม้าเก่งนะแต่ขี่แบบนี้บก็ไม่ไหวนะครับ ถ้าม้า  มาเรช  แพ้ และ มาช้าอีก 2 ก้าวน๊ะ  อัครวิน  อยุ่ลำบากผมว่า 
ตามเชิง  ระวังกรรมตามทันเด้อน้องเอ้ยพี่จะบอกให้