ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

กล้าใหม?!...ทายถูก 1ตัวรับไปเลย 5000 สนามฝรั่ง 11 มีนา 61(อ่าน 7005 ครั้ง)
...เข้าใจว่า คงจะหมายถึง...ถ้าใครทายม้าฟลุ๊คว่าตัวไหนจะเข้าวิน  ถ้าราคาดีที่สุดประจำวันนั้น   แล้วมีใครทายตัวนั้นก็จะเป็นผู้รับรางวัลไป  ตัวอย่าง....

..สมมุติถ้าวันที่ 11 มี.ค.2561...ม้าที่จ่ายแพงที่สุดประจำวันคือม้า  ซุบเปอร์บอย  ชนะจ่าย 1450 บาท   ถ้ามีคนทายว่า  ซุปเปอร์บอย เป็นม้าฟลุ๊คจ่ายดี  ก็จะได้รับรางวัลไป  ใช่เปล่าครับ  จอมมาร...

...คือว่าคิดง่ายๆก็...ถ้าม้าวันนั้น..ตัวไหนจ่ายดีที่สุดประจำวัน..แล้วมีคนทายถูก..ก็จะได้รับรางวัลไป....ผมคิดว่ายังงี้น๊ะ....

...ในกรณีนี้..วันที่ 11 มีนาคม 2561  ม้าที่จ่ายดีที่สุดประจำวันคือ เลดี้ธงชัย จ่าย 366 บาท...
...ถ้ามีคนทาย...เลดี้ธงชัย...คนนั้นก็คือ...ผู้ทายถูกและรับรางวัลไป...
...หมายเหตุ..คนไทย..อ่านหนังสือไม่เกินวันละ  8 บรรทัด..คงจะจริงหยั่งเค้าว่า...
...siamhorse..เราเป็นเพื่อนกัน...

คนไทยอ่านหนังสือปีละ 3 บรรทัดอ่านคับอาราชสีมา  ฮิๆๆๆ
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @ncl5621v
หรือกด => line://ti/p/@ncl5621v

ผมว่ามันไม่ใช่เรื่องที่อ่านหนังสือมากหรือน้อยครับ มันเป็นเป็นเรื่องความเข้าใจในหลักเกณมากกว่า
เพราะบางคนยังเข้าใจว่า ยึดม้าตัวที่ทายเป็นหลัก คิดว่า ผู้ที่ทำนายแฟรี่เทลจะได้รางวัล เพราะจ่ายสูงสุดของบรรดาผู้ทำนายครับ

ข่าวดีอีกแล้ว  เปิดรับให้ทายม้าฟลุ๊คสนามโคราชพร้อมเหตุผลด้วยนะครับ
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @ncl5621v
หรือกด => line://ti/p/@ncl5621v

ชอบมากครับไม่ต้องไปถึงสนามม้าก็ได้ลุ้นรับรางวัล.  ขอบคุณมากครับคุณแดนไทย

คงจะได้ แต่ชื่อม้า เบอร์ และเที่ยว ใช่ไหมครับ

ต้องติดตามกติกาพรุ่งนี้คับน้า RRคนรักม้า

รับทราบครับ