ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

ข่าวจ๊อกกี้อนุชาติตกม้าโชคพูนทรัพย์เบอร์4 ซอง 3 เที่ยว 1 สนามฝรั่ง 11 มีนา 61(อ่าน 1246 ครั้ง)
จ๊อกกี้อนุชาติ  ชื่อจริง นายอนุชาติ  ย่อยกลาง 
ปัจจุบันเป็นลูกจ้างชั่วคราว สถานีพ่อม้า ค่ายทองทีฆายุ กรมการสัตว์ทหารบก นครนครปฐม 
รับเงินเดือนประมาณ 9000 บาท

ตกม้าโชคพูนทรัพย์เบอร์ 4 ซอง 3 เที่ยว 1
สนามฝรั่ง วันอาทิตย์ที่ 11 มีนาคม 2561

สาเหตุ สภาพสนามแข็ง สลับนุ่ม ม้าออกซองประมาณ 200 เมตร พลำเล็กน้อยและวิ่งต่อไปอีกก่อนถึงโค้งแรก ม้าขาหักและสบัดจ๊อกกี้ตก แขนซ้ายฟาดกับราวขอบสนาม โปรดพิจารณาจาก VTR ครับ

https://youtu.be/j0enzds4soY

การรักษา เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ราชกรีฑาฯ นำส่งโรงพยาบาลจุฬาฯ ทำแผลและเข้าเฝือกแล้วให้กลับบ้าน (แต่ผมยังเห็นมาสนามฯ ในเที่ยว 6 ยังพูดคุยกับผมและผมคิดว่าไม่มีอะไร และคิดว่าคงไม่มีใครทราบว่าตกม้าแขนหัก)

อาการล่าสุด กระดูกบริเวณข้อมือหัก-แตกเล็กน้อย  แพทย์ลงความเห็นให้หยุดงานอย่างน้อย 2 เดือน

การช่วยเหลือ เบื้องต้นคอกสุมนัส(สายช่วยไม้แรก)ยื่นมือเข้าเยียวยาผ่านเว็บฯ มอบเงิน 5000 บาท

หลังจากนี้ อนุชาติต้องดูแลตัวเอง ถึงแม้จะมีสิทธิ์รักษาพยาบาลจากประกันสังคมและได้รับเงินเดือนลูกจ้างชั่วคราวจากคอกม้าสถานีพ่อม้า  แต่อนุชาติก็ขาดรายได้เสริมที่จะนำมาเลี้ยงดูครอบครับ

อาชาชนไม่ทอดทิ้งกันครับ 
สอบถามอาการได้โดยตรง  096-1751025
หรือต้องการช่วยเหลือตามเลข บช. ที่แนบได้เลยครับ

Line ของ siamhorse แอดมาครับ @ncl5621v
หรือกด => line://ti/p/@ncl5621v

ช่วยอนุเคราะห์หมื่นนึงครับ

สนามแข็งโป๊กดันขึ้นป้ายว่า นุ่ม