ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

กฎเหล็กตามมาหลังเปลี่ยนสจ๊วต บังคับใช้ 12มีนา61(อ่าน 798 ครั้ง)
ตามแนบครับ

Line ของ siamhorse แอดมาครับ @siamhorse
หรือกด => line://ti/p/@ncl5621v

อ้าวนึกว่าที่ประท้วงกันอยากรู้บทลงโทษไม่ใช่หรอเห็นบ่นห้ามตามใจฉัน ข้อหาเดวกันลงโทษไม่เท่ากัน  แต่ผมไม่เห็นด้วยน่ะอบรมจ๊อกกี้อ่ะ  ผมว่าเปลี่ยนเป็นอบรมกรรมการหรือสจ๊วตดีกว่าไหม ว่าจ๊อกกี้ขี่ยังไงท่าใหนดึงม้า ท่าใหนขี่ม้าสู้จะได้ทำงานกันเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นก้อเกิดจากทำงานไท่เป็นนี้แระม้าดึงม้าสู้ยังดูไม่ออกห้ามไม่เป็นเรื่องจึงเกิด  ไม่ต้องอบรมหรอกจ๊อกกี้มันไม่ฟังกรรมการหรอก  เค้าฟังเจ้าของม้าเข้าใจตามนี้น่ะ  ว่างๆพากรรมการไปอบรมสิงค์โปก้อได้ถึงกราขี่ม้าแข่งเค้าขี่ยังไง ม้าสู้ได้ไม่ได้ต้องขี่เต็มที่ทั้งโยกทั้งตี ไม่มีข้ออ้างใดๆนอกจากม้าเจ็บก้อประกาศห้ามม้าไปรักษาตัวประกาศให่แฟนอาชารู้ด้วยน่ะเค้าจะได้รู้ว่าไม่ห้ามเด็กเพราะอะไร  แก่ๆกันแล้วมาทนให้แฟนอาชาด่าสาบแช่งกันอยู่ได้  ปากกัอบอกจะพัฒนาวงการม้า  แต่การกระทำกลับพาลงเหวทุกวันๆๆ