ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

((( ติดขอบสนามไปกับ......WWW ))) สนามไทย วันอาทิตย์ 22/7/61(อ่าน 3298 ครั้ง)
ความแตกต่างระหว่าง
? ความเป็นไปได้ ? และ ? ความเป็นไปไม่ได้ ?
มันอยู่ที่ความมุ่งมั่นของแต่ละคน........  :D

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ 

สวัสดีครับ  :D :D
แฟนๆ อาชาทั้งหลาย
ที่เคารพรัก ทุกๆ ท่าน

นัดนี้เป็นคิวของสนามไทย  ( นางเลิ้ง )
จัดแข่งตรงกับ วันอาทิตย์ ที่ 22 ก.ค. 2561

สำหรับนัดนี้มีม้าใดบ้างซ้อมดี  ฟอร์มเด่น
และน่าลงทุน มาดูกันเลยครับ

:) :)

ท.1  ชั้นเมเด้น
เดอะแฟลช  สอบไว้เยี่ยม ม้วนเดียวจบ
ทำเวลาดีที่สุดประจำวัน สายเลือดโคลเพลย์ น่าชนะเปิดรายการ

ท.2  ชั้น9
โอโลปา  ดูดี แถมเหนือชั้นสุดๆ
มาวันนี้ไม่มีชั้นจะวิ่งแล้ว ถ้าตั้งใจมาดีๆ มีโอกาสชนะสูงครับ

ท.3  ชั้น8
เกรทฮาร์ท  วิ่งลดน้ำหนักไว้ดี
วันนี้ดูเด่น เป็นต่อ ฟอร์มเก่าที่เคยโชว์ไว้ ชนะชุดนี้ได้สบายๆ

ท.4  ชั้น2
พยับหมอก  เป็นอีกตัว ที่เหนือชั้น
เที่ยวนี้ม้าน้อยตัวด้วย ถ้าจัดเด็กดีๆ ขึ้นขี่ มีสิทธิ์ชิงชัยได้เช่นกัน

ท.5  ชั้น1
พี่ใหญ่  จากน้ำหนักและฟอร์มการวิ่ง
ไฟท์นี้ดูดี และพอมีทางดังได้ ผมเอาใจช่วยขอให้สมหวังครับ

ท.6  ชั้น4
สาวมะลิวัลย์  เคลื่อนไหวเอาไว้ดีตลอด
วิ่งเช็คเครื่องที่เชียงใหม่เอาไว้แจ่ม ถ้ามาสู้มีสิทธิ์ชนะได้เช่นกัน

ท.7  ชั้น3
เรดไวน์  ม้าเก่ง สายอัศวินสีส้ม
ลองเชิงเอาไว้สวย กล้ามาสู้ มาสวน มีสิทธิ์ชนะได้เหมือนกันครับ

ท.8  ชั้น5
ได้ฤกษ์  ไฟท์ล่าสุด วิ่งไว้ไม่ดี
วิ่งผิดฟอร์มไปเยอะ เคยชนะเมเด้นไว้สวย วันนี้ลองใหม่อีกที

ท.9  ชั้น6
ไอแอมว๊อทไอแอม  เที่ยวนี้ม้าฟลุ้ค
ส่วนตัวชอบมาก แต่หนักไปนิด ดูอาการให้ดีๆ ถ้าชอบก็ใส่เลยครับ

ท.10 ชั้น7
น้องเเน็ท  เป็นม้าเก่ง ล่าสุดที่2 เอาไว้ดี
วันนี้น่ามาแก้ตัวได้สำเร็จ ดูเป็นทีเด็ดประจำวันครับ ดูน่าลงทุนครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

;D ;D
เมียหลวงสั่งถอย
เมียน้อยสั่งสู้ !!!

Re: ((( ติดขอบสนามไปกับ......WWW ))) สนามไทย วันอาทิตย์ 22/7/61ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2018, 04:18:33 pm
เมื่อถึงเวลาประมาณบ่ายสองยังไม่มา ในใจคิดเป็นห่วงว่าเป็นอะไรไปหรือเปล่า ดูแลสุขภาพให้ดีด้วยอากาศเปลี่ยนแปลง เมื่อ 30 กว่าปีก่อน ผมต้องคอยหาหนังสือพิมพ์บ้านเมืองอ่านดูในคอลัมภ์บังเหียนของอาจารย์เต็ก(ขออภัยที่เอ่ยนาม ด้วยความเคารพ) แต่ในปัจจุบันเมื่อถึงเวลาก็ขาดติดขอบสนามไปกับ WWW ไม่ได้เลย ขอบคุณมากครับ จากใจแมงเม่า

Re: ((( ติดขอบสนามไปกับ......WWW ))) สนามไทย วันอาทิตย์ 22/7/61ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2018, 04:22:05 pm
เมื่อถึงเวลาประมาณบ่ายสองยังไม่มา ในใจคิดเป็นห่วงว่าเป็นอะไรไปหรือเปล่า ดูแลสุขภาพให้ดีด้วยอากาศเปลี่ยนแปลง เมื่อ 30 กว่าปีก่อน ผมต้องคอยหาหนังสือพิมพ์บ้านเมืองอ่านดูในคอลัมภ์บังเหียนของอาจารย์เต็ก(ขออภัยที่เอ่ยนาม ด้วยความเคารพ) แต่ในปัจจุบันเมื่อถึงเวลาก็ขาดติดขอบสนามไปกับ WWW ไม่ได้เลย ขอบคุณมากครับ จากใจแมงเม่า
ติดตามตลอด เช่นกัน.  :D

Re: ((( ติดขอบสนามไปกับ......WWW ))) สนามไทย วันอาทิตย์ 22/7/61ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2018, 05:55:37 pm
ถ้าผิดพลาดต้องกราบขออภัยด้วยครับ.
"คุณอาบังเหียน"ท่านเดียวกัน..กับเมื่อก่อนที่เคยจัดรายการร่วมกับ..คุณลาภ..คุณสันติ วิจาร์ณม้าแข่งตอน.11โมงครึ่ง..รึป่าวครับ..ชอบมากครับ ..

Re: ((( ติดขอบสนามไปกับ......WWW ))) สนามไทย วันอาทิตย์ 22/7/61ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2018, 06:39:44 pm
ขอบคุณมากครับ

Re: ((( ติดขอบสนามไปกับ......WWW ))) สนามไทย วันอาทิตย์ 22/7/61ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2018, 08:00:28 pm
คุณบังเหียนเคยร่วมวิจารณ์ม้าร่วมกับคุณลาภ และมีคอลัมน์อยู่ในหนังสือพิมพ์บ้านเมืองด้วย คุณบังเหียนรู้จักเจ้าของม้าและเจ้าของคอกม้าเยอะ แกมีม้าดีม้าเด่นแกก็เขียนลงในคอลัมน์ ม้าที่เขียนลงส่วนใหญ่จะแขวนป้ายมากกว่า 80 เปอร์เซนต์ ราคาก็ไม่เห็นเต็งหามด้วย

Re: ((( ติดขอบสนามไปกับ......WWW ))) สนามไทย วันอาทิตย์ 22/7/61ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2018, 08:20:34 pm
ใช่ครับทางสถานีวิทยุกองพลที่1รักษาพระองค์

Re: ((( ติดขอบสนามไปกับ......WWW ))) สนามไทย วันอาทิตย์ 22/7/61ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2018, 08:46:54 pm
ขอบคุณอาจารย์ ตือ มากคับ

Re: ((( ติดขอบสนามไปกับ......WWW ))) สนามไทย วันอาทิตย์ 22/7/61ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2018, 10:08:27 am
ท.5  ชั้น1
พี่ใหญ่  จากน้ำหนักและฟอร์มการวิ่ง
ไฟท์นี้ดูดี และพอมีทางดังได้ ผมเอาใจช่วยขอให้สมหวังครับ

...ขอบคุณข้อมูลทุกเที่ยวเลยครับ..ท่าน.WWW...
...ผมว่าจะลงทุนตัวนี้ครับ....พี่ใหญ่....
...siamhorse..เราเป็นเพื่อนกัน...