ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

อุดร " เดาๆ แต่ดูดี " ประจำวันอาทิตย์ ที่ 19 พฤษภาคม 2562 ระยะ 1000 เมตร (อ่าน 1713 ครั้ง)
 :-[ :-[ :) สวัสดีครับ มิตรรักแฟนอาชา ที่เคารพรักทุกท่าน หายหน้า ลาพักผ่อนกันมา 2 สัปดาห์ พบกันเช่นเคยกับการวิจารณ์ม้า ? เดาๆ แต่ดูดี ? สนามอุดร ประจำวันอาทิตย์ ที่ 19 พ.ค. 2562(นัดประลองฝีเท้า) ระยะ 1000 เมตร พิจารณาม้าต้นจัด-ปลายดี ไม่มีแผ่ว,สายนักสู้ และดูจ๊อกกี้ ฝีมือดี พร้อมตัวเงิน เป็นหลักครับท่าน

เที่ยว1  ม้าต้นร้าย-ปลายแผ่ว ข้าวใหม่ ฟอร์มไม่คงที่ วิ่งดีเป็นบางวัน สู้จริงนำไกล ลุ้นทางตรง  ม้าดีถัดไป ต้นพอได้-ปลายพอทน  โรยัลควีนส์ ฟอร์มไม่คงที่ สายนักสู้ มาลุ้นทางตรง 

เที่ยว2   ม้าต้นจัด-ปลายพอทน  ก่องคำโชติช่วง  ฟอร์มวิ่งดูดี สู้จริงนำได้ ชิงวินทางตรง ม้าดีถัดไป    สายน้ำผึ้ง    ต้นได้-ปลายมีแผ่ว  ฟอร์มแพ้กันมา สู้จริงมาลุ้นทางตรง

เที่ยว3   ม้าต้นจัด ปลายพอทน   กำไรทอง  ฟอร์มเคยดี ขี่ช้ามานาน สู้จริงชิงนำไล่เหนื่อย  ม้าดีถัดไป  เนฟเวอร์บรไฮด์    ต้นได้-ปลายยืนระยะดี  หายไปนาน สู้จริงลุ้นทางตรง   

เที่ยว4  ม้าต้นจัด-ปลายยืนระยะดี  ราเชนทร์  ฟอร์มเดิมดูดี แต่ชอบขี่ช้า ซองเป็นใจ สู้จริง ลุ้นทางตรง  ม้าดีถัดไป มงคลเพชร  ต้นจั-ปลายยืนระยะดี สู้จริงมาลุ้นทางตรง 

เที่ยว5  ม้าต้นจัด-ปลายพอทน  ม้าน้องทีม   ฟอร์มเคยดี ขี่ช้ามานาน สู้จริง ชิงวินสถานเดียว ม้าดีถัดไป     บุษราคัม ต้นได้-ปลายยืนระยะดี  ขี่ช้ามานาน สู้จริงมาลุ้นทางตรง

เที่ยว6  ม้าต้นได้-ปลายยืนระยะดี   ถุงเพชร    ฟอร์มดูดี สู้จริงจัดเด็กดีขี่มีโอกาสชนะสูง ม้าดีถัดไป  พาทรัพย์มา    ต้นได้-ปลายยืนระยะดี  ฮึดสู้ใส่ได้ราคา  มีลุ้นทางตรง     

เที่ยว7  ม้าต้นจัด-ปลายยืนระยะดี  สมศักดิ์ศรี   ฟอร์มเคยดี รอซองนี้มานาน  สู้จริง นำได้ลุ้นทางตรง  ม้าดีถัดไป ต้นร้าย-ปลายยืนระยะดีเช่นกัน  เนเวอร์วอล์คอโลน    ฟอร์มดี สู้จริงต้องชิงนำ มาลุ้นกันทางตรงครับท่าน     

เที่ยว 8  ม้าต้นจัด-ปลายยืนระยะดี  อองรี   โชว์ฟอร์มไฟว์หลัง สุดยอดเวลาดี สู้อีกที นำได้ไล่เหนื่อย  ม้าดีถัดไป มงคลโชคดี ฟอร์มดูดี ไม่เจ็บไม่เสียว นำได้ไล่เหนื่อย ลุ้นทางตรง

เที่ยว 9  ม้าต้นได้-ปลายยืนระยะดี  สไปเดอร์แมน ฟอร์มดี สู้จริงนำได้ ไล่เหนื่อย ม้าดีถัดไป ต้นได้-ปลาย เหมือนจะดี เก้ามงคล  ฟอร์มดีหายไปนาน สู้จริง ชิงวินทางตรง 

เที่ยว 10 ม้าต้นได้-ปลายยืนระยะดี  เมฆหมอก   สู้จริง ชิงนำได้ ไล่เหนื่อย ม้าดีถัดไป ต้นร้าย-ปลายยืนระยะดีเช่นกัน  ศรเงิน   ฟอร์มยังไม่โชว์ สายนักสู้ ชิงนำได้ มาลุ้นกันทางตรงครับท่าน   

เป็นเพียงการคาดเดาล่วงหน้า แต่สถานการณ์จริง อาจมีเปลี่ยนแปลง นาทีสุดท้าย  ในตลาดหลักทรัพย์  โชคดีทุกๆท่านครับ
 :) :) :-[

เยี่ยมครับ สำหรับแนวทางการลงทุน
เมียหลวงสั่งถอย
เมียน้อยสั่งสู้ !!!

ม้าไทยหยุดไป 2 อาทิตย์
ท่านผู้หมวดหนุ่มตุนเสบียงไว้เยอะป่าวคร้าบ
แพ้ก็ช่าง ชนะก็ช่าง

ม้าไทยหยุดไป 2 อาทิตย์
ท่านผู้หมวดหนุ่มตุนเสบียงไว้เยอะป่าวคร้าบ
หายห่วงครับอาจารย์ ม้าเทศมีอาทิตย์ละ 4 วัน
อยู่ฝ่ายรับอย่างเดียว เสบียงเพรียบครับผม

:-[ :-[ :-[

ขอบคุณมากคุณลุง
ม้าสายมังกรยกทีมไปสร้างความครึกครื้นที่สนามโคราช
มาช่วยสร้างสีสรรค์ที่นี่บ้างเน้อคับ

คงต้องแก้ไขครับ เช้า-สาย รายงาน "ราเชนทร์ " ไปเที่ยว นครสรรค์แล้ว 
แก้ไข เที่ยว4  ม้าต้นจัด-ปลายยืนระยะดี  มงคลเพชร   ฟอร์มดูดี สู้จริง ลุ้นทางตรง  ม้าดีถัดไป วอเตอร์แมน  ต้นได้-ปลายยืนระยะดี สู้จริงมาลุ้นทางตรง 

ขอโคราชด้วยครับคุณลุง  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ส่วนรายการทำนายม้าแข่งอุดร(IP) ครั้งที่ 3 จะเริ่มร่วมกิจกรรมสนุกๆด้วยกัน ในเร็วๆนี้นะครับ

เหล่าแฟนอาชาเตรียมพร้อมกันได้เลยครับ :)
" You'll never walk alone ".... We are The kop

ขอโคราชด้วยครับคุณลุง  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
จัดให้ครับผม ม้าฟอร์มดี
เที่ยว  4   ฟ้าเพียงดิน  โชว์ฟอร์มที่อุดร ไว้สวยงาม
เที่ยว  5   มังกรมีชัย    ไฟว์ล่าสุด ดับเครื่องเข้าป้าย วันนี้มาดีชิงวิน
เที่ยว  6   ม้าน้องปั้น    ตามเวลาที่โชว์ไว้ไม่เป็นรอง
ขอให้ทุกท่านโชคดีในการลงทุนครับผม
 :-[ :-[ :-[

คุณลุงขอบคุณครับ
ท.๑  โรยัลควีนส์  ลงชั้นจนสุดแล้ว มีโอกาสชนะมาก
ท.๕  ม้าน้องทีม  ไม่มีตัวงัดน่าจะชนะได้
ท.๗  สมศักดิ์ศรี  ซองได้เปรียบ นำไกลไล่กันป่วยแน่น่าจะชนะได้

:)