ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับ(อ่าน 6181 ครั้ง)
ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับ เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 07:09:15 pm
เลิศชัย โดนห้าม ตีลมทางตรง แต่ตั๋วเต็งจ๋า ใครรู้ ??? ??? ??? ???

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 07:10:26 pm
วงการอาชาฮาเฮ เล่ห์เหลี่ยมแพรวพราว
เมียหลวงสั่งถอย
เมียน้อยสั่งสู้ !!!

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 07:22:03 pm
มีแข่งเดือนละ2ครั้ง ก็ยังมีดีงมากมาย ช้ัน1 ธ้นเดอร คุณอภิรัฏ ดืงน่าเกลียดมาก แล้วอย่างนื้จะมีศร้ทธาจากไหนครับ วงการนื้มันสกปรกจริงๆ

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 07:27:20 pm
ไม่โกรธเลยถ้าม้าตัวนี้สู้ละแพ้ ตัวก็ไม่ใหญ่เท่าไร แต่วิ่งเร็ว ติดแค่น้ำหนัก แบกๆแบบนี้ต่อไปสำหรับดูหนักไป

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 07:55:43 pm
แทงไปเหมือนกันครับ ตอนแรกก็ไม่คิดอะไร พอประกาศสนามพร้อมดูรีเพลย์โอ้โหชัดๆๆๆเลย นี่ถ้าที่ตีลมๆๆๆ โดนตัวซัก 1แปะ รับรองผ่านเข้าป้ายชนะสบาย 😅😅😅

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 08:04:23 pm
ดึงทุกตัว แหกออกนอกก็เยอะ เบอร์ 8 ก็เลยชนะสบาย ตามสายแทงแต่เพลส

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 08:13:29 pm
วันนี้ ISBC มาชมไงครับ เลยโชว์ให้ดูเลย วิธีดึง วิธีตี ที่ถูกต้อง555

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 09:05:14 pm
ห้ามไม่ผิดตัวครับ  คำถามห้ามครบใหม!?
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @siamhorse
หรือกด => https://line.me/R/ti/p/%40siamhorse

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 10:11:53 pm
ชั้น1ทุเรศที่สุดม้า12ตัวมีน้าเตี้ยขี่อยู่ตัวเดวแต่ม้ามาไม่ได้เพราะสนามนอกนั้นแย่งกันแพ้แม่แต่ตัวชนะยังตีลม ส่วนม้าเบอร์1สู้ครับแต่เต้าของแทงเยอร์1กอย่าถามน่ะครับว่าแล้วทำไมเบอร์1ไม่ขี่ก้อโต๊ะมันให้แทงตัวเดวไงครับ  งามหน้าไมล่ะโชว์ฝรั่งเค้า ผมบอกแล้วสมาคมกีฬาม้าแข่งต้องชำระล้างภายในบ้านตัวเองก่อน อย่าเสียเวลารีบไปโกอินเตอร์เลย วันนี้วันเดวห้ามจ๊อกกี้ไปกร่ตัวล่ะครับ คนแทงนั่งเอ๋อกันเป็นแถวว

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 11:55:33 pm
หน้าขายหน้าเอาเค้ามาดูลิเกโรงใหญ่กลับไปเค้าคงสรุปว่าให้มันเล่นลิเกกันต่อไปเถอะเพราะทั้งเรื่องมีกรรมการเป็นผู้กำกับเจ้าของม้าเป็นคนเขียนเรื่องจ๊อกกี้เป็นคนแสดงแมงเม่าเป็นคนดูส่วนกุมาตรวจโรงลิเกดูจบบอกว่าขำ-ตพวกมรึงตีบทไม่แตกเ5ี้ยๆๆ
สรุปพวกมรึงเล่นในกะลาของมรึงต่อไปเถอะ

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 06:18:16 am
   ไม่ทราบว่าจะห้ามซักกี่นัด  ลองห้ามกันไม่น้อยกว่า 10 นัด การดึงจะน้อยลงไหม

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 09:49:38 am
ใช่ตรับครบสองครั้งใน1ปีควรถอนทะเบียนสักสองปี โทษน้อยเด็กมันก้อไม่กลัวหรอก ถอนทะเบียนสักสองปีด฿สิเจ้าของม้าจะเลี้ยงไหวไหม

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 10:59:53 am
ต้องห้ามทั้งคน + ทั้งม้าเลยครับ น่าเกลียดจริงๆ ตีลม ทำไปได้ ไม่ต้องชักแส้มาตีก็ได้

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 11:48:05 am
นัดก่อนเที่ยวสุดท้ายตีลมเข้าที่ 3 นัดนี้จริง ? เข้าที่ 4
 :'(

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 01:54:40 pm
ช่างฝังรากลึก?  เสียใจแทนแฟนอาชา?
ชอบเล่นละคร?  เล่นกันไป? เล่นกันมา  ลืมนึกถึงตอนละครจบ? สุดท้ายก็ไม่เหลืออะไรเลย?   

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 02:06:37 pm
ไล่แขกมี่เที่ยว9เที่ยวเดียวที่ขี่เต็มที่ใส่กันนอกนั้นละครล้วนๆ พอกันที่อุตส่าห์หายไป2เดือนคิดว่ากลับไปจะสนุกกว่าเดิมเห็นมีแขกบ้านแขกเมืองมาเยี่ยมเพื่อพัฒนาวงการกลับไม่สนอะไรทั้งสิ้น สุดท้ายคงได้เล่นกันเองแทงกันเองแล้วละครับท่านผ๔้มีเกียรติทุกท่านไม่ไหวแระ น่าเกลียดเกินไปไม่โทษจ๊อกกี้ครับเพราะทำตามคำสั่ง พอไม่เขียนไรแระน่าอับอายที่สุด
เล่มม้าแค่พองาม เอาความสำราญเป็นที่ตั้ง เมาแม่งทั้งวัน กระสันต์ตัวไหนก็แทง

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 07:57:01 pm
ผมเคยเสนอไว้นานแล้ว ห้าม ทั้งม้าและจ้อกกื้และ ถ้าให้ดืที่สุด ถ้าดืงม้าคอกเดืยวกันเกิน3ครั้งใก้ก้ามม้าในคอกทุกตัว สัก6เดือน แต่กรรมการ จะเห็นไหม น่าสงสารวงการอาชาจริงๆ ถ้าไม่มืกติกาที่ดื บอกเลยต้องห้ามม้าด้วย อย่างน้อย 6 นัดแข่ง ใครเห็นด้วยช่วยให้คณะกรรมการผู้ทรงเกรืยด ทั้งหลาย ช่วยด้วยครับ

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 08:27:59 pm
ผมก็แทงครับ Thunder Snow เพราะได้ตังค์เมื่อนัดก่อน นำม้วนเดียวสบายๆ ได้ราคา มานัดนี้พิจารณาถึงคู่ต่อสู้และยอดตั๋ว ประกอบกับความศรัทธาที่มีให้กับสายนี้ก็เลยใส่ไปด้วยความมั่นใจ แต่ผลออกมาแบบที่รู้กัน.. เมื่อเป็นแบบนี้จะให้โทษใครครับ? ด่าเด็กขี่ ด่าเจ้าของม้า หรือด่าตัวผมเอง!! ใครก็ได้ช่วยตอบผมด้วยยยยย..

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 08:50:18 pm
ถ้าม้าสุ้จริงๆแล้วแพ้... ไม่ต้องด่าใครเลย

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 09:31:45 pm
ผมก็แทงครับ Thunder Snow เพราะได้ตังค์เมื่อนัดก่อน นำม้วนเดียวสบายๆ ได้ราคา มานัดนี้พิจารณาถึงคู่ต่อสู้และยอดตั๋ว ประกอบกับความศรัทธาที่มีให้กับสายนี้ก็เลยใส่ไปด้วยความมั่นใจ แต่ผลออกมาแบบที่รู้กัน.. เมื่อเป็นแบบนี้จะให้โทษใครครับ? ด่าเด็กขี่ ด่าเจ้าของม้า หรือด่าตัวผมเอง!! ใครก็ได้ช่วยตอบผมด้วยยยยย..

ตำหนิผู้บังคับใช้กติกาครับ
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @siamhorse
หรือกด => https://line.me/R/ti/p/%40siamhorse

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2019, 02:06:35 am
นายหญิงไม่มารึป่าว ..

หมดอนาคตแน่   ถ้าแกดึง

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2019, 08:47:35 am
ชาวเมาอย่างเรา..
สิ่งไหนที่ดี..เราชม
สิ่งไหนที่ผิด..เราสวด
ร่วมช่วยกันตรวจสอบ..เพื่อให้วงการพัฒนาในทางที่ดี
ส่วนใครที่ทำให้วงการเสื่อมลง..ก็จะเห็นด้วยสายตา..
กรณีม้าเต็ง1 เต็ง2 สั่งขี่กันแบบนี้...
# น่าอับอาย  # น่าอับอาย

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2019, 09:57:29 am
ท่านพิมพลอยแทนกรุณาอย่าเอ๋ยถึงท่านเจ้าของม้าครั้บเพราะเจ้าของม้าเค้ามีสิทธิ์ของเค้า สิ่งที่พวกเราควรว่าคือกรรมการควรแก้กฎได้แล้วครับผมอยากเห็นข้อหาขี่ม้าดึงห้ามขั้นต่ำ2ปี ไม่มีอภัยโดนครบสองครั้งถอนทะเบียนให้ไปขี่ควายแทนตลอดชีวิตครับเพราะข้อหานี้ทำลายวงการม้าเป็นอน่างมากยาแรงๆเท่านั้นที่จะกำจัดพวกดึงม้าให้ออกไปจากวงการได้ครับ

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2019, 11:08:04 am
ได้ดู เทปแข่งม้าชั้น1 แล้วยิ่งเศร้าใจจริงๆ ดืงเกือบทุกตัวจริงๆ กรรมการต้องดูแลผลประโยชน ของการแข่งม้าให้อยู่ในกติกาให้ได้ ต้องห้ามทั้งม้าและจ้อกกื้ด้วย พร้อมกัน อย่างน้อย 6เดือน และคอกไหนดืงม้าเกิน3ครั้ง ห้ามม้าในคอกวิ่งทุกสนาม1ปื ทำอย่างนื้ คงจะแก้ปัญหาได้ครับ ท่านกรรมการแข่งลองพิจรณาดู ครับ

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2019, 11:59:02 am
เอาปี๊บมั้ยครับที่บ้านมีเยอะ.....

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2019, 12:18:38 pm
ท่านพิมพลอยแทนกรุณาอย่าเอ๋ยถึงท่านเจ้าของม้าครั้บเพราะเจ้าของม้าเค้ามีสิทธิ์ของเค้า สิ่งที่พวกเราควรว่าคือกรรมการควรแก้กฎได้แล้วครับผมอยากเห็นข้อหาขี่ม้าดึงห้ามขั้นต่ำ2ปี ไม่มีอภัยโดนครบสองครั้งถอนทะเบียนให้ไปขี่ควายแทนตลอดชีวิตครับเพราะข้อหานี้ทำลายวงการม้าเป็นอน่างมากยาแรงๆเท่านั้นที่จะกำจัดพวกดึงม้าให้ออกไปจากวงการได้ครับ
ตำรวจไม่ยอมจับโจร พวกเราควรยกย่องโจรที่ตำรวจไม่กล้าจับ 55555555555
ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2019, 12:48:42 pm
ข้อหาดึงม้า วันสำคัญอะไรก็ตามจ๊อกไม่มีสิทธิ์ได้รับการอภัยโทษ เปรียบเหมือน บ่อนทำลายวงการม้า และจ๊อกที่โดนห้ามขี่ ต้องจ่ายค่าปรับ ตามจำนวนนัด ๆ ละ 3,000 บาท ห้าม 4 นัดจ่าย 12,000 บาท นำเงินเข้าสนาม เพราะสนามเป็นผู้เสียหาย ครับ

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2019, 01:19:37 pm
ม้าอยู่ในช่วงพีคสุดๆ สู้จริง ไม่เคยโดดตัวที่ 2

เลิศชัย กลัวขึ้นเป็นมือหนึ่งคอก เกรงใจ อัครวิน

55555

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2019, 05:43:46 pm
ผมไม่เข้าใจว่าทำไมต้องปกป้องเจ้าของม้า ทั้งที่ต้นเหตุความผิดคือพวกเขาแฟนอาชาทุกคนมีสิทธ์ตำหนิได้เพราะเงินทุกบาททุกสตางค์ที่เจ้าของม้าได้รับจากเงินรางวัล เงินหางม้าหรือแม้แต่เงินแทงม้าล้วนมาจากเงินของคนเหล่านี้ทั้งสิ้นจ้องโจมตีสจ๊วตอย่างเดียว ก็คนกลุ่มนี้ไม่ใช่หรือที่พวกเราร่วมเชียร์และสนับสนุนจนได้เป็น ถ้าจะโทษเราต้องโทษตัวเองด้วย
ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2019, 06:28:07 pm
หมดศรัธรา กับ เลิศชัย และบุญชนะ   ม้าไม่สู้ก็ไม่ควรส่งมาแข่งหาสรรค์วิมานทำไมวะ

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2019, 07:59:02 pm
โทษกรรมการถูกแล้วครับ ถ้ากรรมการเอาจิงเอาจังลงโทษแบบเด็ดขาดและเฮียมโหดเจ้าของม้าก้อคงไม่กล้าสั่งดึงม้าถูกไหมครับ เพราะกรรมการไม่จริงจังเค้าก้อกล้าสั่งดึง  ที่ไม่ว่าเต้าของม้าก้อเพราะเค้าก้อคือผู้เบ่นและลงทุนเหมือนคนเล่นไงครับ กรรมการสิไม่ต้องลงทุนมีเงินมีเบี้ยเลี้ยงแต่เอนเอียงไปทางผู้เล่นฝั่งเจ้าของม้า เราจะโทษตัวเองทำไมครับเราเป็นผ฿เล่นที่บริษุทรู้ว่าเค้าหลอกก้อยินยอมให้หลอก55555

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2019, 08:40:17 pm
ผ่านมาครึ่งปีกว่าแล้วปัญหาการดึงม้ายังไม่มีทีถ้าจะลดลงเลย จึงต้องย้อนไปที่่กรรมการ ถ้ากกท.เห็นแบบนี้จะออกหัวออกก้อยล่ะ ช่างสรรหาวาทะกรรม ขี่ประมาททำให้ม้าแพ้ มันก็เข้าข่ายดึงชัดๆ ขอขอบคุณที่ทำเพจมาให้สมาชิกได้ระบายน้ะครับ

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2019, 09:18:37 pm
ม้าแข่งไม่มีวันเป็นกีฬาได้ กกทอะไรก็ได้แค่คิด ผมเชื่ออย่างนั้น

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2019, 09:44:42 pm
โทษกรรมการถูกแล้วครับ ถ้ากรรมการเอาจิงเอาจังลงโทษแบบเด็ดขาดและเฮียมโหดเจ้าของม้าก้อคงไม่กล้าสั่งดึงม้าถูกไหมครับ เพราะกรรมการไม่จริงจังเค้าก้อกล้าสั่งดึง  ที่ไม่ว่าเต้าของม้าก้อเพราะเค้าก้อคือผู้เบ่นและลงทุนเหมือนคนเล่นไงครับ กรรมการสิไม่ต้องลงทุนมีเงินมีเบี้ยเลี้ยงแต่เอนเอียงไปทางผู้เล่นฝั่งเจ้าของม้า เราจะโทษตัวเองทำไมครับเราเป็นผ฿เล่นที่บริษุทรู้ว่าเค้าหลอกก้อยินยอมให้หลอก55555
ว่ากรรมการนะถูกต้องแล้ว แต่คนที่แทงม้าทุกคนก็มีสิทธ์ว่าเจ้าของม้าที่ดึงได้เพราะท่อน้ำเลี้ยงที่แท้จริงมาจากคนพวกนี้ ไม่มีคอกม้าที่ดึงม้าวงการก็อยู่ได้ แต่ถ้าไม่มีแฟนอาชาที่หาเงินไปให้เขาหลอก อยู่ไม่ได้แน่นอน ควรปกป้องคนกลุ่มนี้ที่มีมากกว่าครึ่งที่ที่ไม่เคยได้ยินคำสั่งเจ้าของม้า ไม่เคยคุยกับเทรน ไม่เคยคุยกับจ๊อก พวกเขาเข้าสนามอาศัยคำวิจารณ์ จ๊อกกี้ อาการม้า สภาพสนาม และสุดท้ายก่อนออกตัวเงินก็มองที่จ๊อกกี้กับตัวเงิน ทำไมไม่มุ่งเน้นที่จะสร้างจ๊อกกี๊ที่ตั้งใจมาสู้หละครับใหัคนเหล่านี้มีที่พึ่ง ไปด่าแต่กรรมการแล้วมันเปลี่ยนแปลงอะไรได้บ้างครับ วิสัยทัศน์แคบมาก

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2019, 10:06:52 pm
ผมนี่ด่าหมดละครับ  หาเรื่องโดนตรืนเขาไปทุกที่...ก็เปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้  เว้นแต่ทำให้เม่าของผมเปลี่ยนแนวคิดและทัศนคติการเล่นม้าแบบสันทนาการ  แต่บางคนก็โดนจอมมารเข้าสิงทุ่มเทเล่น "จนเกรียม"

ตามกฎเว็บฯ  ด่าใครก็ได้แต่อย่าพาดพิง ไม่หยาบคาย ไม่เข้าข่ายหมิ่นเหม่ง  เอ๊ย...หมิ่นเหม่

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2019, 10:19:16 pm
ผมนี่ด่าหมดละครับ  หาเรื่องโดนตรืนเขาไปทุกที่...ก็เปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้  เว้นแต่ทำให้เม่าของผมเปลี่ยนแนวคิดและทัศนคติการเล่นม้าแบบสันทนาการ  แต่บางคนก็โดนจอมมารเข้าสิงทุ่มเทเล่น "จนเกรียม"

ตามกฎเว็บฯ  ด่าใครก็ได้แต่อย่าพาดพิง ไม่หยาบคาย ไม่เข้าข่ายหมิ่นเหม่ง  เอ๊ย...หมิ่นเหม่
okครับ ถ้าคิดว่าผมทำผิดกฎ ผมพร้อมที่จะออกจากเวปนี้ ช่วยลบชื่อผมออกด้วยครับ ขอบคุณที่เคยให้พื้นที่ผมต่อสู้กับความไม่ถูกต้อง ขอบคุณจากใจจริงๆครับบอส

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2019, 10:54:21 pm
เอาง่ายๆน่ะครับ น่ะครับ 1.ถ้าท่านเป็นเจ้าของม้าท่านสั่งดึงม้า ถ้ากรรมการไม่ห้าม ท่านก้อต้องสั่งอีกสั่งไปเรื่อยล่ะ กูดึงคุณไม่ห้าม กูก้อดึงอิอิ
1.1 ถ้าท่านเป็นเจ้าของม้า ท่านไปสั่งดึงม้า กรรมการเห็นแล้วทำหน้าที่ ประกาศห้ามม้าท่านวิ่งสักสองปีในครั้งแรก ครั้งที่สองถอนทะเบียนม้าแข่งท่านที่นี้แระม้าแข่งท่านจะกลายเป็นม้าจี่เล่นชายหาด ทำพ่อแม่ม้าแข่งก้อไม่ได้ ม้าราคา6-7แสนของท่านก้อจะเหบือไม่กี่หมื่นเป็นท่านยังจะสั่งดึงอีกไหม
2.จ๊อกกี้ขี่ม้า ส่วนใหญ่รับเงินเดือนรับทิปจากเจ้าของม้า ก้อต้องทำตามคำสั่งเจ้าของม้า เพื่อปากท้องตัวเองแระครอบครัวไม่ดึงให้ก้ออดไม่มีม้าขี่อย่าลืมจ๊อกกี้ย้านเราไม่เหมือนเมืองนอกที่จะเลือกม้าขี่ได้
2.1 ถ้าจ๊อกกี้รับคำสั่งแล้วดึงม้า ถ้ากรรมการจริงจังทำหน้าที่ ห้ามขี่สักสองปีในครั้งแรก ครั้งสองถอนทะเบียนตลอดชีวิต ไม่มีถัยโทษทุกกรณี คำถามถ้าท่านเป็นจ๊อกกี้ท่านกล้าดึงม้าไหม
3.ผมเคยด่าแล้วครัยเจ้าของม้า เค้าตอบมาว่า ม้าเค้าเงินซื้อม้าเลี้ยงม้า เลี้ยงจ๊อกกี้ เงินเค้าลงทุน กรรมการมันยังไม่ห้ามม้าห้ามจ๊อกกี้ กรูเลยคุณแค่คนเล่นเจือกไรด้วย ไม่ได้บังคับมาแทงม้ากรู
 ผมเป็นแค่คนเล่นผมเห็นม้าดึง ผมด่าเจ้าของม้าไม่ได้ด่าไปก้อแค่นั้นด่านัดนี้นัดหน้าก้อดึงอีกวงการม้าก้ออย฿ได้แค่นี้ไม่พัฒนา  แต่ถ้าผมด่ากรรมการแล้วสักวันนึกมันถึงหูกรรมการกรรมการมีสำนึกขึ้นมาใช้คำว่าสำนึกน่ะครับ555 นึกอยากเป็นเปาปุ้นจิ้นขึ้นมา ปฏิวัติกฎกติกาทำงานอย่างเข้มขึ้นปรายปรามม้าดึงอย่างจริงจัง ม้าดึงหมดไป คนเล่นม้าสนุกคนก้ออยากมาเล่นม้าผมถามวิสัยทัศผมแคบตรงใหนที่ผมด่ากรรมการเพราะผมอยากเห็นเจ้าของม้าและต๊อกที่หบอกลวงคนเล่นส่วนใหญ่ได้รับผลกรรมที่ทำมันแคบตรงใหน
ต่างจากคุณไปด่าเจ้าของม้ามันได้แค่ความสะใจมีประโยคอะไรไปด่าตรงตัวเค้าได้ยินท่านอาจไม่ได้วิสัยทัศกว้างน่ะอาจได้อย่างอื่นที่กว้าง อันนี้บ้อกันเล่นครับ  ทุกวันนี้ผมยังอยากได้ผู้ที่รักวงการม้าเป็นตัวแทนยื่นหนังสือถึงท่านคณะกรรมการเลยครับ ยิ่งอาทิตย์ที่ผ่านม้ามันกระจ่างชัดเลยน่ะครับที่เราต้องปฎิวัติดฎกติกาให้หนักขึ้น ท่านนายกสมาคมกีฬาม้าแข่งครับ

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2019, 11:57:00 pm

okครับ ถ้าคิดว่าผมทำผิดกฎ ผมพร้อมที่จะออกจากเวปนี้ ช่วยลบชื่อผมออกด้วยครับ ขอบคุณที่เคยให้พื้นที่ผมต่อสู้กับความไม่ถูกต้อง ขอบคุณจากใจจริงๆครับบอส

น้า Zeanner ไม่ผิดครับโผม  ครั้งนี้ผมขอเข้าข้างน้าสิงห์คนองนา  เอ๊ย  ม้าคนองนา  เอ๊ย!!!  น้าม้าคนอง  ซึ่งกล่าวก็ถูกต้องครับ  ด่าเจ้าของม้าไม่มีประโยชน์ครับ  ต้นเหตุที่แท้จริงคือจ๊วต

ไม่ใช่ด่าเจ้าม้าไม่ได้นะครับ  แต่กรณี "ดึงม้า" คนที่ควรตำหนิคือจ๊วต
เจ้าของม้าอยากทำไรทำไป แต่ถ้าจ๊วตเข้มข้น = รักษาประโยชน์ให้เม่า 

ผมยังมองว่าจ๊วตตอนนี้ทำงานพลาดบ่อยมากๆๆ จนทำให้เจ้าของม้าน้ำดีหลายรายถอดใจแล้วครับ  ม้าวิ่งแข่ง 14 ม้าสั่งดึง 10 ม้า สู้ 4 ม้า  พี่จ๊วตเรียกม้าสู้ไปห้าม  แทนที่จะเรียกม้าดึงไปห้าม...นี่ไงครับต้นเหตุ

เราเปลี่ยนความคิดใครไม่ได้ โดยเฉพาะคนสั่งดึงซึ่งมีเยอะกว่าสู้

นัดหน้าขอแรงน้า Zeanner ช่วยแนะนำม้าสายเดียวกันให้ด้วยครับ สร้าง content ดีๆ เป็นภูมิคุ้มกันแฟนม้าไม่ให้หลงทางกันดีกว่าครับ

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 05:17:47 am
ยังมีเจ้าของม้าสั่งขี่ แต่จ๊อกกี้ดึง รับงานเองก็มีนะครับ ต้องเห็นใจเจ้าของน้ำดีของวงการครับ

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 06:08:20 am
    สิ่งต่างๆทั้งหมด ต้องย้อนกลับไปดูที่ กฎ
ในเมื่อกฎในขณะนี้กรณีที่มีการดึงม้ามีผลแก่ผู้ใดหรือบทลงโทษได้แค่ผู้ใดก็เท่านั้น
    ถ้าอยากให้การดึงม้าน้อยลง กรรมการกล้าพอที่จะเปลี่ยนแปลงหรือเพิ่มเติมกฎให้มีการลงโทษมากกว่านี้และมีบทไปลงโทษผู้อื่นที่เกี่ยวข้องกับม้าหรือจ็อกกี้หรือเทรนเนอร์หรือไม่
    สุดท้ายนี้กำลังจะเข้าพรรษา ใคร่ขอเชิญชวน ให้เลิก ลด ละ
การหลอก การฺฮั้ว การเบียดเบียนผู้อื่นที่ไม่ถูกต้องตามศีลธรรมหรือตามกฎ ด้วยครับ

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 06:09:42 am
 :-Xเจ้าของระดับไหนครับคงรู้คำสั่งศักดิ์สิทธิ์แน่นอนยกเลิกเที่ยวแข่งเลยครับถ้าเป็นอย่างนี้เหนี่อย

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 07:53:07 am
คนขี่พัฒนาการดึง ยากแก่การพิจารณามาก ขี่ตีลม โยกม้าแต่กระตุกกลับ ตีตั้งแต่ออกซองยันเส้นชัย(ม้าจะวิ่งยังไง) ขี่ซุกตัวหน้า ฯลฯ คนไล่จับก็เหนื่อยครับ ถ้าเราปฎิรูปองค์กรขี่ม้า ให้มาตรฐาน การทำงานของกรรมการจะง่ายขึ้นครับ

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 09:05:47 am
อยากทราบมีสจ๊วตกี่คนครับ
มีชื่อเสียงอะไรบ้าง
เวลาตันสินแบบเดียวกับตุลาการมั้ยครับ ถ้าเป็นแบบเสียงข้างมากชนะเรา
จะขอให้แจ้งให้คนเล่นทราบได้ไม่ครับ หรือเป็นความลับเปิดเผยไม่ได้
หมดอนาคตแน่   ถ้าแกดึง

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 09:23:28 am
จับง่ายมากครับกฎของการจี่ม้าเผื่อชนะ  ซองเปิดโยกส่งม้าพร้อมทั้งหาตำแหน่งให้ม้าสิ่งในระยะทางให้ม้าตัวเองได้เปรียบโค้งออกทางตรงต้องโยกสุดแขนตีม้าสุดหัวไหล่แค่นั้นเอง หรือถ้าจ๊อกกี้มันเถียงก้อเปิดวีดีโอคอนที่มันขี่ชนะกับตอนที่มันโหนให้มันดูในกลุ่มสต๊วตมีกลุ่มต๊อกกีเก่าระดับประเทศอยู่น่ะด้วยน่ะครับอยู่ที่ว่าสนใจดูหรือป่าวหรือมัวแต่จ๊องม้าตัวที่ตัวเองแทงเป็นกรรมการม้าแข่งง่ายที่สุดใน2โลกครับเป็นการตัดสินหลังม้าวิ่งเสร็จแล้วเอาเทปมาดูสัก10รอบยังได้ ผมก้อเห็นจ๊อกกี้เข้าอบรมก่อนขี่ม้าแข่งทุกเที่ยวเลยมีฝันก้อยังดึงกัน ส่วนท่านเจ้าของม้าน้ำดีท่านคงไม่มาสนใจหรือเดือนร้อนอะไรกับคำวิจารย์แน่ๆครับเพชรแท้ย่อมไม่กลัวไฟ คนดีพระคุ้มครองครับ ผมว่าตอนนี้ต้องรีบด่วนเลยคือบทลงโทษครับต้องเฮียมโหด อย่าแค่เจียนเสือให้วัวกลัวครับ

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 09:30:57 am
ในโปรแกรมสนาม มีรายชื่อของคณะการและสจ๊วตครับท่านพิมพลอยแพนลองหาดูครับ

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 09:44:30 am
อยากทราบมีสจ๊วตกี่คนครับ
มีชื่อเสียงอะไรบ้าง
เวลาตันสินแบบเดียวกับตุลาการมั้ยครับ ถ้าเป็นแบบเสียงข้างมากชนะเรา
จะขอให้แจ้งให้คนเล่นทราบได้ไม่ครับ หรือเป็นความลับเปิดเผยไม่ได้

ตัดสินแบบตุลาการครับ  มีมติจากการโหวตเสียงและค่อนข้างเป็นความลับ  ผมเดาจากกรณีตัดสินลงโทษจ๊อกกี้อัครวิน จงใจใช้โทรศัพท์ครับ

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 10:37:54 am
หลายข้อความที่ท่านพี่ๆมีทรรศนะ เป็นความคิดที่สร้าสรรค์ให้กับวงการม้ามากครับ ช่วยกันครับแม้จะเป็นแค่การระบายออกในห้องเพจเล็กๆ แห่งนี้
  การขึ่มม้าดึงนั้นมีหลากหลายรูปแบบ อีกวิธีที่เป็นการดึงยอดฮิตและสามารถหลบเลื่ยงการโดนห้ามได้เมื่อประมาณ 10 ปีที่แล้ว คือการขี่เบิ้ลอาน มือโยกเต็มที่ครับแต่ตูดเบิ้ลอาน จนตอนหลังการขี่แบบนี้ก็ไม่รอดพ้นสายตากรรมการ สมัยก่อนการประกาศห้ามจ็อกฯ เหมือนเสียงอาญาสิทธิ์ที่มีความขลัง จ็อกฯคนไหนโดนห้ามข้อหาดึงม้า ก็จะหายไปจนคนเล่นลืมไปเลยก็มี บางคนหายไปเลยก็มี ไม่เหมือนในปัจจุบัน ห้ามไม่เท่าไรเดี๋ยวก็กลับมาขี่อีก แล้วก็ดึงอีก
   การขี่เบิ้ลอาน เท่าที่จำได้ในหนังสือวิจารณ์ม้าเล่มหนึ่งเขียนอิธิบายไว้ว่า แม้มือจะโยกเต็มที่ แต่ตูดหรือก้นกลับกดกระแทกหลังม้าลงที่อานเป็นจังหวะ ทำให้จังหวะการวิ่งของม้าเสีย ม้าจึงไม่สามารถวิ่งได้เต็มที่
 ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ เป็นเพียงทรระศนะเล็กๆครับผม

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 11:42:05 am
ผมเห็นด้วยนะว่า  ไม่ควรปกป้องเจ้าของม้าที่ทำให้การแข่งขันไม่แฟร์

แต่ประเด็นอยู่ตรงที่ว่า  ใครจะเป็นคนบอกว่า เจ้าของม้าไม่มีสิทธิสั่งดึง

ไอ่คนแทงอย่างพวกเรา พูดตำหนิไป ...พวกก็บอกว่า ม้ากุ  กุลงทุน ทำไมจะไม่มีสิทธิ์

ผมคิดดูมันก็จริง  แต่แน่นอน เจ้าของม้าไม่ใช่ไข่ในหินที่เราจะไปออกตัวให้เหมือนกัน 

เพราะคุณทำผิด เหมือนพวกหลอกลวงขายของ

แต่เดี๋ยวก่อน  ...มันมีบุคคลนึง ที่มีสิทธิบอกได้ว่า คุณไม่มีสิทธิ์สั่งดึง คนๆนั้น คือ กรรมการ  เพราะ

คุณมาแข่งในสนามผม ..ผมคุมกติกา อยากสั่งดึงไปสนามอื่น ไม่ใช่ ณ ที่แห่งนี้

แต่เมื่อกรรมการไม่ทำ หรือไม่มีประสิทธิภาพ  เราก็ตำหนิได้แต่กรรมการ เพราะเราเป็นลูกค้าสนาม

ผมว่าลำดับความคิดควรเป็นอย่างนี้นะ ^^

ม้าเต็งหลบไป ม้าอะไรก็ต้องรอ เที่ยวนี้ขอใบละพัน..โอเคร๊

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 11:58:48 am
อย่างครับน้าโน  ตำหนิม้าเขา...เบ้าตาอาจเขียวครับ  อายชาโด๊วมาในบัดดล

Re: ธันเดอร์สโนว์ ไม่สู้จริงไหมครับตอบกลับ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 12:14:39 pm
อย่างครับน้าโน  ตำหนิม้าเขา...เบ้าตาอาจเขียวครับ  อายชาโด๊วมาในบัดดล

มันก็ตลกนะ  .. เขาทำร้ายเรา เขาต้องการสื่ออะไร

ก. เมิงพูดไม่จริง  กุต้องสั่งสอน

ข. เมิงพูดจริง  แต่กุทนฟังไม่ได้

ค. จริงไม่จริงไม่รุ๊  เมิงทำให้คนที่กุรักระคายเคือง

ง. กุไม่แน่ใจว่าเพราะอะไร  รู้แต่ว่ากุต้องทำ

ก่อนต่อย  อธิบายก่อนดีมั้ย ..555
ม้าเต็งหลบไป ม้าอะไรก็ต้องรอ เที่ยวนี้ขอใบละพัน..โอเคร๊