ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

น้ำเงินขาวมีปัญหาอะไรรึป่าว?(อ่าน 3379 ครั้ง)
น้ำเงินขาวมีปัญหาอะไรรึป่าว? เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 04:19:43 am
นัดนี้มาน้อยจัง เทรนมีปัญหากับม้ารึป่าว555
ชอบเทรนดลนะแต่อย่าหลงทางนะครับ หลงทางเสียเวลา เป็นเทรนม้าต้องซื่อตรงนะ
พลายเพชร อดีตจ๊อกกี้ตัวเล็กที่ผมชอบมาก...เฟื่องฟู  ผู้ใหญ่ลี เทพอัศดรฯลฯ

หมดอนาคตแน่   ถ้าแกดึง

Re: น้ำเงินขาวมีปัญหาอะไรรึป่าว?ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 10:36:13 am
....ผมคิดว่าคงไม่ใช่เฉพาะค่ายน้ำเงินขาวที่มีปัญหา...
....ค่ายอนาคตใหม่...ไม่ใช่ซิ...ค่ายนพเก้า...
....ค่ายน้ำเงิน..อรวรรณ...ก็มีปัญหาคล้ายๆกัน...

1.เริ่องค่าใช้จ่าย ที่สูงขึ้น
    2.เงินรางวัล หรือแม้แต่..ค่าหางม้า
       ที่ไม่สอดคล้องกับสภาพความเป็นจริง
    3.กฏกติกา...ที่ไม่เอื้ออำนวยให้เจ้าของม้าและทีมงาน
    4.สนามแข่งขันหลักใน กทม.ที่เหลือสนามเดียว
      ใช้แข่ง สัปดาห์เว้นสัปดาห์มาครบปีแล้ว
      ยังไม่มีแววว่าจะจัดแข่งได้ทุกสัปดาห์...เหมือนเดิม
    5.ความสามัคคีของผู้จัดแข่งและเจ้าของค่ายม้า
       ที่ดูว่าเป็นเส้นขนาน...ไม่เห็นคณะกรรมการแข่งม้าฯ
       จะเชิญผู้เกี่ยวข้องมาพูดคุยหารือ...หรือแสดงความคิดเห็น...

.....ผมคิดว่าคงมีอีกหลายๆเรื่องและหลายๆเหตุผลครับ....

Re: น้ำเงินขาวมีปัญหาอะไรรึป่าว?ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 11:12:24 am
ม้าดีๆทั้งนั่นได้เวลาก็จัดไปสัก4-5วินนะครับรออยู่

Re: น้ำเงินขาวมีปัญหาอะไรรึป่าว?ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2019, 05:29:14 pm
ไม่มีปัญหาอะไรครับ  ม้าใหม่สวยๆ ไม่มีขาย = คนซื้อน้อยลง = กทม.แข่งน้อยลง = ความได้เปรียบในเกมน้อยลง = ทุกอย่างก็เลยลดลง

กรณีฟ้าขาวเขากระจายม้าออกไปไว้หลายแห่ง จ๊อก เทรนมีหลายคนหลายที่  แฟนๆ ไม่ต้องงง  ให้ผมงงคนเดียว...

ยกตัวอย่าง "ดัสตี้ซอง" ใบ 1455/2020 วิ่งยังกะใบ 10บาท ก็มาเปลี่ยน Concept ต่ำกว่าร้อยไม่ชนะ   โอ๊ยๆๆ  แดนท์อยากตาย

นัดนี้ผมว่า 12 บาทชนะ  ใบละพันคงยากส์
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @siamhorse
หรือกด => https://line.me/R/ti/p/%40siamhorse

Re: น้ำเงินขาวมีปัญหาอะไรรึป่าว?ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2019, 12:45:32 pm
เทรนมีฝีมือเวลาออกอาวุธมันสุดยอดจริงๆ
แต่เสียดายไม่ได้ไปสนาม..ขอบใจนายที่ไว้ใจให้เทรนดลดูแลม้า
นายแน่มาก......เสียดายไบรอันจุงเบย..ม้าเก่งสู้ใหม่มั้ยมีแพ้...ร้องไห้แป๊บ

Re: น้ำเงินขาวมีปัญหาอะไรรึป่าว?ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2019, 04:15:29 pm
นัดนี้มาแบบมั่นใจใช่มั้ยเทรนดล  มองให้ดีมีวิน