ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

อัครวินหายไปไหน?(อ่าน 2670 ครั้ง)
อัครวินหายไปไหน? เมื่อ: ตุลาคม 25, 2019, 12:39:30 am
 :) ส่วนตัวชอบและชื่นชมฝีมืออัครวินมาก
ถ้าสู้แล้วเต็มที่เพื่อชนะ ถึงจะมีขี่ไม่เต็มทีก็
ตามเขาสั่ง เข้าใจ.  ช่วงนึ้ไม่้ห็นขี่ม้าเลย
ใครรู้ช่วยตอยให้แฟนๆทราบ
หมดอนาคตแน่   ถ้าแกดึง

Re: อัครวินหายไปไหน?ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2019, 07:53:43 am
แถวบ้านเรียกเทรนนัทครับ  ถ้าจำไม่ผิดโดนห้าม 4 นัดแข่งแล้วก็หยุดยาว  แต่มาสนามดูแลม้าตัวเองตลอด  ล่าสุดทำตัวมาขี่ธันเดอร์สโนว์เต็งหนึ่ง  หวังสวนพี่ใหญ่  แต่ก็พ่ายให้กับวงเดือน

ตามฟอร์มการขี่ของจ๊อก...เอ๊ย! เทรนคนนี้แล้ว ไม่เลิกล้มความตั้งใจง่ายๆ ครับ    นัดหน้าตามธันเดอร์สโนว์ไม่ผิดหวังแน่นวน
เทรนนัทขามาตามนัดเสมอ
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @siamhorse
หรือกด => https://line.me/R/ti/p/%40siamhorse

Re: อัครวินหายไปไหน?ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2019, 09:10:39 am
ขี่ธันเดอร์สโนรอครับ ไม่ได้ดูvtr siamhorse.org ก่อนเลย หน้าแตก555
เทรนนัทนี้ดูแลม้าหางด้วนตัวเก่งด้วยรึป่าวครับ

Re: อัครวินหายไปไหน?ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2019, 09:16:27 am
แถวบ้านเรียกเทรนนัทครับ  ถ้าจำไม่ผิดโดนห้าม 4 นัดแข่งแล้วก็หยุดยาว  แต่มาสนามดูแลม้าตัวเองตลอด  ล่าสุดทำตัวมาขี่ธันเดอร์สโนว์เต็งหนึ่ง  หวังสวนพี่ใหญ่  แต่ก็พ่ายให้กับวงเดือน

ตามฟอร์มการขี่ของจ๊อก...เอ๊ย! เทรนคนนี้แล้ว ไม่เลิกล้มความตั้งใจง่ายๆ ครับ    นัดหน้าตามธันเดอร์สโนว์ไม่ผิดหวังแน่นวน
เทรนนัทขามาตามนัดเสมอ
ดูการขี่แล้ว วิ่งในสปีดดีมาก

Re: อัครวินหายไปไหน?ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2019, 10:26:03 am
นัดหน้าแก้เกมได้  แต่ราคาดีมากครับ
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @siamhorse
หรือกด => https://line.me/R/ti/p/%40siamhorse

Re: อัครวินหายไปไหน?ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2019, 11:12:01 am
อัครวินอยู่ปากช่งครับ
แค่ความในใจเท่านั้น

Re: อัครวินหายไปไหน?ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2019, 05:52:22 am
เสาร์ก่อนขี่ ธันเดอร์สโนว์ ที่โคราช  นัดที่แล้ว ขี่ ธันเดอร์สโนว์ ที่หนามหรั่ง หนักไปนิด
@ "...ฯ บุคคลทำกรรมใดไว้ เขาย่อมได้รับวิบากนั้น ไม่ช้าก็เร็ว ฯ..." @

Re: อัครวินหายไปไหน?ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2019, 09:32:11 am
แจ้งเกิดได้แล้ว  ใจเกินร้อน อัครวินๆๆๆๆๆ

Re: อัครวินหายไปไหน?ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2019, 08:12:38 pm
คนพากย์ม้าเที่ยวนี้
พากย์จนไม่สามารถพูดชื่อม้าถูกเลย
ได้แต่พากย์
ม้านอกกะใน - ม้าในกะนอก
5555

Re: อัครวินหายไปไหน?ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2019, 09:57:05 pm
แทคติกเยี่ยมเลย  อัครวินออกสตาร์ม้าก็เบียดให้ชิดกับม้าพี่ใหญ่ตลอดจนคงกระพันตีขวามั้ยได้ต้องตีซ้ายอย่างเดียวส่วนธันเดอร์สโนว์โยกอย่างเดียวชนะกันแบบแทคติกประกอบ เจอกันอีกแน่นอนแต่ถ้าฝีเท้าแล้วชั่วโมงนี้ต้อง...พี่ใหญ่

Re: อัครวินหายไปไหน?ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2019, 10:02:36 pm
เจอกันอีกครั้ง...อาหงส์ชนะครับ  สดมาก

Re: อัครวินหายไปไหน?ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2019, 10:20:29 pm
มีก๊อกสอง..

Re: อัครวินหายไปไหน?ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2019, 09:27:09 am
อันตรายครับขี่แบบนี้จำเป็นต้องขี่แบบนี้ไหมครับถ้าเกิดอุบัติเหตจนเพื่อนร่วมอาชีพหรือม้าเจ็บหรือตัวเองต้องเจ็บมันคุ้มกันที่ไหน แบบนี้ไม่เก่งครับประมาทมากกว่า เตือนๆกันด้วยครับอย่าไปหลงชื่นชม ส่วนตัวไม่รู้จักและไม่อคติกับเด็กขี่นะครับแค่อยากเตือนเฉยๆครับ

Re: อัครวินหายไปไหน?ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2019, 10:29:46 am
อันตรายครับขี่แบบนี้จำเป็นต้องขี่แบบนี้ไหมครับถ้าเกิดอุบัติเหตจนเพื่อนร่วมอาชีพหรือม้าเจ็บหรือตัวเองต้องเจ็บมันคุ้มกันที่ไหน แบบนี้ไม่เก่งครับประมาทมากกว่า เตือนๆกันด้วยครับอย่าไปหลงชื่นชม ส่วนตัวไม่รู้จักและไม่อคติกับเด็กขี่นะครับแค่อยากเตือนเฉยๆครับ
มองกันคนละมุมครับพี่ ผมชื่นชมที่เขาขี่เพื่อชนะครับ ถ้าขี่ม้าออกซองมาก็ขี่ซุกไม่ส่งม้าแบบนี้ผมไม่ชื่นชมแน่
ขี่ม้าแบบตามสั่งกีดกันก็มีเยอะครับ จ๊อกกี้ถ้าใจไม่เต็มร้อยโดนรังแกครับ จ๊อกกี้ขี่ม้ามันต้องใช้สมองและความกล้าครับ
เจ้าของม้าเขาปั้นเด็กที่มีฝีมือ ครับ