ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 9 พย.2562(อ่าน 2402 ครั้ง)
โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 9 พย.2562 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2019, 10:07:44 am
...นัดนี้แข่งวันเสาร์ที่ 9 พย.2562  ก่อนอื่นต้องแสดงความยินดีกับแชมป์ม้าใหม่ถ้วยพระยาฤทธิ์รงค์รณเฉทปีล่าสุด  มายบีบี   รองแชมป์ที่2 แน็ทน่ารัก และที่3 เพอร์เฟคโต้   อนาคตไกลทั้ง3ม้าครับ  ส่วนที่แพ้ๆไปก็ยังดูดีครับฟิตซ้อมแข็งแกร่งคงได้มาแก้ตัวล้างตากันแน่ๆ กลับเข้ามาในสนามโคราชบ้านเรา ยังไปถูกทางสำหรับการบริหาร ได้รับความร่วมมือจากทุกภาคส่วน เจ้าของคอก เทรนเนอร์ จ๊อกกี้ ชมรมต่างๆ มีอะไรพูดจาปรับจูนเข้าหากัน สร้างสรรค์สิ่งดีๆให้กับสนามโคราชบ้านเอ็งกันทุกคนครับ  กลับเข้ามาในสนามปราบเซียนของพวกเรา เดี๋ยวนี้จะเป็นการเล่นกันของฝ่ายเจ้าของคอก เจ้าของม้า กันไปแล้ว พวกเราเซียนๆต้องหูไวตาไว อย่าไปออกอาวุธก่อนพวกเค้า จะเจ็บตัวเปล่าๆ มาดูกันดีกว่า มีอะไรดีๆก็เหมือนเดิม  ก็หาข้อมูลมั่วๆมาเล่าสู่กันฟัง..เก็บไว้ไปต่อสู้กันในตลาดหลักทรัพย์ครับ...

เที่ยวแรก...วิลซีเคร็ท...กับ...ฟิลเรดิออร์...ตามสายเลือดและการฟิตซ้อมดูดี...มาแบบหวังผลทั้งคู่...น่าจะชิงกันชนะเปิดหัวรายการครับ...

เที่ยว2...พอๆกันเลยเที่ยวนี้..ตามฟอร์มที่วิ่งเอาไว้...วุฒิยอดเด่น...กับ...เกรทฮาร์ท...วิ่งไว้ดีมีตำแหน่งแขวนป้าย..จัดมาครบสู้จริงทั้งคู่..น่าจะวิ่งไปชิงเกมกันใกล้ๆเส้นชัยครับ...

เที่ยว3...คุณยศพัทธ์...ไปยืดไว้ที่ กทม.ปะทะกับชุดเก่งๆ..ไว้ดูดี....มาดีน่ามีเฮ..สายนี้สืบกันดีๆ...กับ..คีรีหลวง..สายนักสู้สนามโคราชกำลังดวงขึ้น..ไม่ชนนัดนี้จะเก็บไว้ทำไม...ทั้งสองม้าเตรียมตัวมาดีสุ้จริงทั้งคู่...น่าชิงกันชนะใกล้ๆป้ายอีกคู่ครับ...

เที่ยว4...ม้าเทศใหม่ๆ...เอ็กแซมเปิ๊ล...เทศตัวใหม่ดีกรีเมืองนอกดูดี..การวิ่งกำลังๆสดๆมาด้วย...ถึงกันหลายตัวแต่ออกที่ตัวนี้..น่าจะคว้าวินแรกไปได้เลย...กับ...โกไลแอต...ลงมานัดแรกๆยังวิ่งไม่เข้าที่เข้าทาง..แต่เริ่มจับทางได้แล้ว..ฟิตซ้อมยังเข้าท่า...ทั้งสองม้าจัดมาครบเครื่อง..สู้จริงทั้งคู่น่าจะชิงกันชนะครับ...

...เดี๋ยวมาดูกันต่อครับ...
...siamhorse..เราเป็นเพื่อนกัน...

Re: โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 9 พย.2562ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2019, 10:25:18 am
...มาดูกันต่อครับ...

เที่ยว5...มัลดิฟส์...ชนะเอาไว้แล้ว1วิน..ล่าสุดเช็คสนามเช็คร่างกายไว้ดี..วันนี้ทีมงานจัดมาเต็มๆ..น่าลงทุนครับ...กับ...จัมโบ้..อดีตเคยเก่ง..นัดล่าสุดไล่มาไม่ทันกำลังกินเค้าที่4พอดี..วันนี้เผาหัวมาไวๆ..ได้เชียร์กันทางตรง...ทั้งสองม้าเตรียมตัวมาพร้อมครบเครื่องทั้งคู่..สู้จริงน่าจะชิงกันชนะครับ...

เที่ยว6...ม้าทอฝัน...นัดล่าสุดชนะเอาไว้แบบตีนหลังไล่มาผ่าน..ยังเหลืออีกเยอะ..วันนี้กล้ามาซ้ำจัดของหนักมาเล่น..น่าเบิ๊ลอีกวินครับ...กับ...มาลัยรจนา..สายใหญ่เจ้าถิ่น..ชนะไว้1วินแล้ววิ่งเขี่ยขารอคำสั่งตลอด..มาปะทะก็สนุก...ทั้งสองม้ามาเต็มที่สู้จริงทั้งคู่..น่าชิงกันชนะใกล้ๆป้ายครับ...

เที่ยว7...ไทดอลเวฟ...ม้าอาภัพ..วิ่งแต่ละทีเจอทั้งกิ๊ก..เจอทั้งขอ..เจอทั้งดึง..วันนี้สำรวจดูแล้วได้ฤกษ์งามยามดี..คว้าวินได้ไม่ยาก...กับ...กรณิการ์..ตัวเก่งสายนี้..ล่าสุดเจอของแข็งแพ้ที่4น่าเสียดาย..จัดมาครบมาเต็มที่มีลุ้นแน่ๆ..ทั้งสองม้าเตรียมตัวมาดีสู้จริงๆทั้งคู่..น่าจะชิงกันชนะใกล้ๆเส้นชัยครับ...

...เดี๋ยวมาดูกันต่อครับ...
...siamhorse..เราเป็นเพื่อนกัน...

Re: โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 9 พย.2562ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2019, 10:41:20 am
...มาดูกันต่อจบเลยครับ...

เที่ยว8...จริงดั่งฝัน2...ตัวเก่งค่ายนี้..วิ่งดีมีตำแหน่งทุกนัด..ล่าสุดไล่มาแพ้ที่2หวุดหวิด....วันนี้จัดของจริงมาเล่น..ยังน่าลงทุนครับ...กับ...แซมบีซี..นัดล่าสุดไม่รู้คลอดก่อนกำหนดหรือลักไก่ได้ห่าน..ตามการวิ่งกล้าจัดของหนักๆมา..เบิ๊ลอีกวินได้เลย...ทั้งสองม้าเตรียมตัวมาดีๆมาครบเครื่องทั้งคู่..สู้จริงน่าจะชิงกันชนะใกล้ๆเส้นชัยไปสนุกๆครับ...

เที่ยว9...พรหมเพชร...ชนะไว้แล้ว1วิน..ล่าสุดวิ่งเช็คสนามรอคำสั่งดูดี...วันนี้ทีมงานจัดมาครบ..พวกเราเซียนๆอย่าแตกแถว...กับ...พร้อมแพรวพราว2..ม้าไทยใจสู้..ตัวนี้ปะทะกับม้าเทศ..จนรู้ทางกันดีแล้ว..จัดมาแบบไม่กลัวอะไรก็เกิดขึ้นได้...ทั้งสองม้าจัดมาครบมาเต็มที่ทั้งคู่..สู้จริงน่าจะชิงกันชนะครับ...

เที่ยว10...ม้าปูนปั้น...เทศตัวใหม่ลงวิ่งครั้งแรกที่4ยังไม่ค่อยชำนาญทาง..ฟิตซ้อมดีขึ้น..วันนี้จัดมาแก้ตัว..น่าลงทุนจริงๆครับ...กับ...ฟ้าหลังฝน..การวิ่งดูดี..แต่ขี่ยากซะหน่อย..เผื่อเข้าร่องเข้ารอย..ไล่มาน๊อคชุดนี้ได้เลย...ทั้งสองม้าจัดมาครบมาเต็มที่สู้จริงทั้งคู่..น่าจะชิงกันชนะปิดท้ายรายการครับ...

ป.ล...ม้าไทยน่าสนใจ....คุณยศพัทธ์....ม้าเทศน่าแทง....มัลดิฟส์...ไทดอลเวฟ...พรหมเพชร....ขอให้โชคดี..สืบม้าแทงม้าเข้าเป้าเข้าวิน..เข้าเพลสเข้าควบ...เฮงๆรวยๆกันทุกคนครับ...

Re: โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 9 พย.2562ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2019, 10:51:37 am
ขอบคุณครับอาจารย์
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @siamhorse
หรือกด => https://line.me/R/ti/p/%40siamhorse

Re: โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 9 พย.2562ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2019, 12:07:10 pm
เยี่ยมไปเลยครับ
เมียหลวงสั่งถอย
เมียน้อยสั่งสู้ !!!

Re: โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 9 พย.2562ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2019, 04:31:02 pm
ขอบคุณครับ   ชอบเที่ยว5..มัลดิฟส์ ครับ นัดล่าสุด วิ่งดีมากสู้ตัวชนะ นัดนี้น่าจะถึงคิวแล้ว..

Re: โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 9 พย.2562ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 07:12:06 am
ขอบคุณครับ