ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 23 พย.2562(อ่าน 3068 ครั้ง)
โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 23 พย.2562 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 10:21:22 am
...นัดนี้แข่งวันเสาร์ที่ 23 พย.2562  แข่งปกติสนามเดียวในภาคอิสานที่ยังยืนยงคู่โคราชบ้านเรา กรรมการฯชุดนี้มีวิสัยทัศน์กว้างไกล มองดูตัวเราสนามเรา แล้วยังมองสนามอื่นๆด้วย พึ่งพาอาศัยกัน นัดพิเศษที่ตรงกันในสัปดาห์เดียวกัน เดือนธันวาคม 62  โคราชแข่งยักษ์ลมกรด 31.5 เส้น  สนามอุดรแข่งถ้วยระยะไกล 45 เส้น  คงไม่มีปัญหาเรื่องม้าแข่งไม่เต็มจำนวน ไม่คึกคัก เพราะธรรมดา ไม่ได้แข่งวันเสาร์โคราช ก็ไปวันอาทิตย์อุดร ปกติอยู่แล้ว สำคัญต่างจังหวัดมาทีเดียว เสาร์อยู่โคราช อาทิตย์ขึ้นไปอุดรต่อ ไม่เสียเที่ยว ได้เดินทางท่องเที่ยว เป็นกำไรไปในตัว  ทำให้การท่องเที่ยวสนุกสนาน  สนามโคราช อันนี้ว่ากันตามตรงอะไรทุกอย่างดีหมด ยกเว้นอย่างเดียวก็คือห้องขายตั๋วสำหรับ 2ตัวตรง-3ตัวตรง-สลับ  ยังไม่มากเพียงพอ  น่าจะทำเพิ่มขึ้นไปในจุดที่มีแฟนอาชาอยู่กันมากๆ เช่น  สนามเดินวนด้านในวงเล็ก  ชั้นบนอัฒจรรย์  ท้ายสนามใกล้ซองสตาร์ท  ขอแนะนำครับ  ส่วนเจ้าหน้าที่ชุดปราบทั้งหลายแหล่ ก็ยังดูเข้าท่าเข้าทาง อย่าเลือกที่รักมักที่ชัง อย่าให้มีผลประโยชน์เข้ามาเกี่ยวข้องจะดูไม่สวย ของอย่างนี้ปิดกันไม่มิด  อีกอย่างก็เคยบอกหลายทีแล้ว คนที่เคยทำอย่างนั้น ในเมื่อเค้าจะกลับตัวกลับใจเข้ามาในสนาม มาเล่นม้าตามปกติ  ก็ต้องใช้เหตุผลพิจารณา  อย่าซี้ซั๊ว มั่วสุ่ม  อคติต่อกัน  สนามกำลังไปได้สวย เราต้องมาช่วยกันให้เจริญไปไกลอยู่แล้ว  กลับเข้ามาในสนามปราบเซียนของเรากันดีกว่า มีอะไรดีๆก็เหมือนเดิม หาข้อมูลมามั่วนิ่มเล่าสู่กันฟังตามเดิมครับ เอาแบบรวบรัดรวดเร็วเลยครับ...

เที่ยวแรก...เซ็กซี่เลดี้  ไปสอบ กทม.ไว้สวย..ตั้งใจมาโชว์ฝีเท้า..ถึงวินคงไม่ยาก...น่าชนะครับ...คู่ชิงให้ดู...ไอซ์ค๊อฟฟี่...เคลื่อนไหวตลอด..

เที่ยว2...โฉมยง...ล่าสุดชนะเอาไว้สวยจริงๆ..กล้ามาซ้ำยังน่าลงทุนครับ....คู่ชิงให้พิจารณา...เซียนวีนัส..ชนะที่ กทม.ดูดี..สำคัญสายนักสู้ราคาดีๆก็น่าสนใจ...

เที่ยว3...คีรีหลวง...นัดล่าสุดแพ้เอาไว้วิ่งอืดเป็นเรือเกลือ..มาพร้อมแก้ไขมาได้..ลุ้นถึงหัว..คู่ชิงเกม...ท่าฉลอม..วัยรุ่นฟอร์มสด..มาปะทะสนุกแน่ๆ...

เที่ยว4...โชคดียอดโยธิน..ชนะไว้สวยๆ2วินควง..มาดีอย่างเดียว.น่าทำแฮตทริก3วิน...ม้าน่ากลัว...กรณิการ์..เขี่ยแข้งเขี่ยขาไว้ดี..กล้าสวนได้ลุ้น...

เที่ยว5...เอ็กแซมเปิ๊ล..นัดแรกชิงนำไม่ได้อึดไม่พอหายไปเลย..ชินสนามแล้วฟิตซ้อมมาดีม้วนเดียวจบ..คู่ชิง..ฟ้าหลังฝน..ฝีเท้าดีแต่ขี่ยาก..วันนี้จัดมาเต็มๆอย่ามองข้าม..พอสู้ได้...

....เดี๋ยวมาดูกันต่อครับ...
...siamhorse..เราเป็นเพื่อนกัน...

Re: โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 23 พย.2562ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 10:45:39 am
...ครึ่งหลังดูกันต่อจบเลยครับ...

เที่ยว6..เฟรสเซอ...เทศตัวใหม่วิ่งเข้าที่3ดูดี..จัดมาครบ..น่าลงทุนครับ...กับ...พรหมเพชร..ฝีเท้าดี..แพ้ไว้แบบซิลๆแต่สืบยากหน่อย..สู้ก็ลุ้นสนุกแน่ๆ..

เที่ยว7...เพิ่มบุญ..ชนะนัดแรกโกยอ้าวเข้าป้ายห่างๆคงตกใจเสียงเชียร์..มาแบบหวังผล..ก็หยิบสดจริงๆ..ม้ามาชิง..เพชรใหม่..ตีนหลังดูดีไล่มาเข้าควบ..

เที่ยว8..เทศชั้น1..เปี่ยมรัก..ล่าสุดเต็งๆแต่ยังไม่เข้าตา..วันนี้มาเต็มแม็ค.น่าเอาคืน..คู่ชิง..กาแล็กซี่..ชนะไว้สวยสด.สืบดีๆไม่คุยกัน..ฟัดกันมันส์แน่ๆ...

เที่ยว9...เบสท์ทรนง...วิ่งเคลื่อนไหวดูดีตลอด..มาครบเครื่อง..ลุ้นถึงหัว..คู่ชิง...หนุ่มแดง..รุ่นเก๋าวิ่งดีตลอดแต่ผีเข้าผีออก..ชอบก็เชียร์..สู้ตายค่ะ..

เที่ยว10...ศรีสุริยะ...ลงมาเช็คสนามไว้แล้ว..มาดีก็น่าปิดท้ายรายการ..กับ..ส.ศิวิลักษณ์..วิ่งมีตำแหน่งไว้ตลอด..มาดีมาครบ..เพลสไม่กินวินของแถม..

ป.ล..ม้าไทยน่าสน...เซ็กซี่เลดี้...คีรีหลวง....ม้าเทศน่าแทง...เอ็กแซมเปิ๊ล...เพิ่มบุญ...เปี่ยมรัก...ขอให้โชคดีสืบม้าแทงม้าเข้าเป้า เข้าวินเข้าเพลสเข้าควบกันทุกเที่ยว..เฮงๆรวยๆกันทุกคนครับ...
...siamhorse..เราเป็นเพื่อนกัน...

Re: โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 23 พย.2562ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 01:30:53 pm
ขอบคุณมากๆ ครับ
เมียหลวงสั่งถอย
เมียน้อยสั่งสู้ !!!

Re: โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 23 พย.2562ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 04:39:50 pm
ขอบคุณครับ
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @siamhorse
หรือกด => https://line.me/R/ti/p/%40siamhorse

Re: โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 23 พย.2562ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 07:58:45 pm
ขอบคุณครับ  ส่วนตัวชอบ
เที่ยว.1.เซ็กซี่เลดี้ เห็นสอบแล้ว วิ่งระเบิดเลย วิ่งดีผิดหูผิดตา ซ้อมก็ดี
เที่ยว.4.โชดดียอดโยธิน คงจ่ายไม่เกิน 15 บาท เห็นวิ่งโคราช 2 ครั้ง เทป อุดรฯ 1 ครั้ง แทบไม่ได้ขยับเลย
เที่ยว 5. ยอดม้าศึก  ข่าวว่าซ้อมดีเยี่ยม  ถ้าวิ่งได้แบบซ้อม คงห่างๆ

Re: โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 23 พย.2562ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 09:44:56 pm
ขอบคุณครับ

Re: โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 23 พย.2562ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2019, 04:27:01 am
ม้าทอง ไดมอนบูล เซียนปรินเซส ดูดีนะ