ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 30 พย.2562(อ่าน 2537 ครั้ง)
โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 30 พย.2562 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2019, 01:03:42 pm
...สนามโคราชแข่งนัดวันเสาร์ที่ 30 พย.2562  เดือนหน้า ธันวาคม 2562 ก็จะถึงม้าถ้วยยักษ์ลมกรด ทั้งเทศ-ไทย ลงได้หมดถ้าสดชื่น คงจะน่าดูน่าชม เพราะเทศตัวเก่งๆก็ออมฝีเท้าเอาไว้ ส่วนไทยตีนไฟทั้งหลายก็หมายมั่นปั้นมือจะล้มยักษ์ เจ้าถิ่น-ต่างจังหวัด คงต้องฟัดกันให้แหลกกันไปข้างแน่ๆ  ในสนามก็ปกติสนุกสนานตามสมควรอยู่แล้วโคราชบ้านเรา ม้าต่างจังหวัดส่งเข้าประกวดเยอะแยะ เพราะใครๆก็อยากจะมาแข่งที่นี่ เงินรางวัลก็มาก เพิ่มพิเศษก็มี แทงตั๋วก็จ่ายดี มีให้เล่นทุกอย่าง 2ตัว 3ตัว เดลี่ แล้วแต่ชอบ เดินทางไปมาสะดวก อาหารการกินถูกปากถูกใจ กรรมการการตัดสินเด็ดขาด ไม่มีสองมาตรฐาน คนเล่นก็สบายใจ  กลับเข้ามาในสนามปราบเซียนกันดีกว่า มีอะไรดีๆก็เหมือนเดิม หาข้อมูลมั่วๆ ม้าที่เคยวิ่งตามฟอร์มไว้มาเล่าสู่กันฟัง บางตัวอาจจะหลงหูหลงตาไปบ้างก็อย่าว่ากัน มาดูกันเลยครับ เอาแบบรวดเร็ว...

เที่ยวแรก...ฟาลัสไทม์...กับ..เวลฟาสท์   ตามฟอร์มที่วิ่งเอาไว้ มาแบบเอาจริงสู้จริง ทั้งสองม้าน่าจะแย่งกันชิงเข้าวินประเดิมรายการครับ...

เที่ยว2...ขวัญใจพี่ต้น...วิ่งลองเชิงสำรวจสนามไว้สวย..ไปสอบที่ กทม.ก็ดูดี..ดูเป็นต่อ..ลุ้นถึงหัวแน่..คู่ชิง..ดวงนที..สอบกทม.ไว้ดี..น้ำหนักเบา..มาแบบไม่กลัว..ก็สนุกครับ...ทั้งอสงม้ามาครบเครื่องทั้งคู่สู้จริง...น่าจะชิงกันชนะครับ...

เที่ยว3...ริชชี่วูแม่น..ชนะไว้สวยทั้ง นม-กทม..กำลังได้ใจอยู่สายนักสู้...น่าลงทุนครับ..ตัวชิงเกม..ซิตี้ออฟดรีม..ชนะไว้สดๆ..มาดีจะกลัวอะไร...

เที่ยว4...แซมสยาม...เหนือสุดๆวิ่งลองเชิงดูน้องๆไว้ตลอดได้ไฟเขียวมีเสียวแน่...คู่ชิง..นาคิน..เทศตัวใหม๋..นัดแรกมาเช็คร่างกายไว้ดี..อย่ามองข้าม..

เที่ยว5...มังกรซิวจี้..เทศตัวเก่งสายมังกร..นัดแรกวิ่งออมฝีเท้าที่3แบบชิวๆ..ไปชนะที่อุดร..สดสวย..มาสู้ดูสดใส..ม้าเข้าควบ...หนุ่มทางหลวง..ชนะไว้แล้ว1วิน..มาดีมีตีนหลัง..น่าจะไล่มาเข้าควบสบายๆ...

...เดี๋ยวดุกันต่อครับ...
...siamhorse..เราเป็นเพื่อนกัน...

Re: โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 30 พย.2562ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2019, 01:35:21 pm
...ดูกันต่อจบเลยครับ...

เที่ยว6...แดงมาเลย์...ชนะไว้นัดล่าสุด..ตีนหลังเข้าตาจริงๆ..เสริมสวยมาพร้อม..น่าลงทุน..ยังน่าชนะเบิ๊ลอีกวินครับ...ม้าน่ากลัว...ม้าปูนปั้น...ชนะไว้สวยๆเหมือนกัน..มาครบได้ปะทะกันสนุกแน่...ทั้งสองม้าจัดของจริงมาครบเครื่องสู้จริงทั้งคู่...น่าจะชิงกันชนะใกล้ๆเส้นชัยไปสนุกๆครับ...

เที่ยว7...มังกรยังมี...ชนะไว้ล่าสุดห่างๆเวลาดีมาก..ทีมงานจัดของจริงมาเล่น..ยังน่าชนะไปอีกวินครับ...คู่ชิง..ม้าทอฝัน..ชนะไว้สวยๆ1วิน..เช็คร่างกายไว้ดูดี..ไม่คุยกันกล้าปะทะกล้างัด..มันส์อีก...ทั้งสองม้าเตรียมตัวมาดีมาครบเครื่องสู้จริงทั้งคู่..น่าจะชิงกันชนะไปแบบสนุกๆครับ...

เที่ยว8...โชคดียอดโยธิน..มาภาคนี้สุดจัดปลัดบอกจริงๆ.2วินควงแบบไม่ต้องทำอะไร..เจอรุ่นพี่ต้องเข้มๆโซดาน้อยๆ..ยังน่าทำแฮททริก3วินครับ...คู่ชิงเกม...มัลดิฟฟ์...แรกๆฝีเท้าไม่เท่าไร.ยิ่งวิ่งยิ่งเก่ง..ชนะไว้2วินควงสวยๆ..เจ้าถิ่นสายนักสู้..วันนี้กล้าๆหน่อย...ทั้งสองม้าตามฟอร์มจัดมาเต็มที่สู้จริงทั้งคู่..น่าจะชิงกันชนะใกล้ๆป้ายไปแบบสนุกอีกคู่ครับ...

เที่ยว9...งามตา...กับ..จาคอบส์...ลงมาวิ่งลองเชิงสำรวจสนามไว้ดีแล้ว..ไปยืดสนามอุดรดูดีทั้งคู่..มาแบบไม่คุยกันสู้จริงทั้งคู่..ยังดูดีกว่าชุดนี้..น่าจะชิงกันชนะครับ...

เที่ยว10...ดอลล่าร์...เขี่ยแข้งเขี่ยขาที่4เอาไว้..แบบถูกใจทีมงาน..วันนี้จัดมาเต็มมาครบ..รอรับแขก..น่าลงทุนครับ..คู่ชิง..เอ็กซ์แซมเปิ๊ล..นัดแรกชิงนำไม่ได้หายไป..นัดล่าสุดวิ่งเช็คร่างกายไว้ดี..ตามฟอร์มไม่เป็นรอง..ทั้งสองม้าจัดมาครบมาเต็มที่ทั้งคู่สู้จริง..น่าจะชิงกันชนะปิดท้ายรายการไปแบบมันส์ๆครับ...

ป.ล.ม้าไทยน่าสนใจ...ริชชี่วูแม่น....ม้าเทศน่าแทง...มังกรซิวจี้...โชคดียอดโยธิน...ขอให้โชคดี..สืบม้าแทงม้าเข้าเป้าทุกเที่ยว..เงินทองยิ่งหายาก..แพ้ชนะไม่ว่า...แต่อย่าแทงม้าที่เค้าไม่สู้ก็พอ..เฮงๆรวยๆ...สมหวังกันทุกคนครับ...
...siamhorse..เราเป็นเพื่อนกัน...

Re: โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 30 พย.2562ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2019, 02:29:41 pm
ขอบคุณครับพี่ชาย 
เห็นโปรแกรม  คิดถึงม้า ขวัญใจคุณโชติ ครับ
อุปสรรค ยิ่งรีบสู้ก็ยิ่งพ้น
ยังหนีก็ยังอยู่ในใจ

Re: โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 30 พย.2562ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2019, 10:16:08 pm
ขอบคุณมากๆครับ
เมียหลวงสั่งถอย
เมียน้อยสั่งสู้ !!!

Re: โคราช อยากจะแทง? วันเสาร์ที่ 30 พย.2562ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2019, 12:29:10 am
ขอบคุณท่านราชสีมา ที่นำข้อมูลมาให้พิจารณา ให้ เที่ยวละ  2  ตัว สุดยอดครับท่าน