ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

*** เสวนาหลังแข่งราชกรีฑาฯ 1/12/2562 By Silapachai ***(อ่าน 2150 ครั้ง)
สวัสดีครับ

นัดแข่งที่ผ่านมาตัวเลขผู้ซื้อบัตรเข้าชม 4,006 คน
น้อยกว่านัดก่อน 100 กว่าคน แต่ยอดตั๋วนี่แตกต่างกัน
สามล้านกว่าบาท นัดนี้ทำยอดได้เพียง 33.4 ล้านบาท
ก็ไม่ทราบว่าทางคณะกรรมการที่รับผิดชอบ ได้เข้ามาดู
สาเหตุและวิเคราะห์เพื่อหาแนวทางปรับปรุงเพิ่มยอดกัน
บ้างหรือไม่...เห็นมีประกาศกฏใหม่ๆออกมาหลายข้อ...
....ไม่ทราบว่าจะมีส่วนทำให้ยอดตั๋วเพิ่มขึ้นได้หรือไม่....
.....นัดที่ผ่านมาผมลองจับเวลาการจัดการในแต่ละเที่ยว
ได้เวลาเฉลี่ยออกมาดังนี้....
เริ่มจับเวลาที่ปล่อยม้าในเที่ยวก่อนหน้าที่เวลา...0 นาที
เวลาที่ 2 นาทีหลังปล่อยม้า...ม้าเข้าป้ายและกลับมาครบ
นาทีที่ 12 ม้าเที่ยวใหม่เริ่มออกเดินหน้าอัฒจรรย์
นาทีที่ 21 ม้าเริ่มเดินไปด้านหลังซองและไปทร๊อต
นาทีที่ 29 เริ่มเรียกม้าเข้าซอง...
นาทีที่ 32 ม้าเข้าซองครบ
นาทีที่ 34 ปล่อยม้าออกจากซอง....
....จะเห็นว่าแต่ละเที่ยวใช้เวลา 34 นาที...
มีเวลาที่สูญเปล่าไปประมาณ 10 นาทีคือหลังจากม้า
ตัวสุดท้ายที่วิ่งแล้วกลับไปด้านหลัง จนถึงม้าตัวแรก
ของเที่ยวต่อไปออกเดิน....ขอฝากให้บริหารจัดการ
เวลา 10 นาที...นี้อีกครั้งนะครับ....

Re: *** เสวนาหลังแข่งราชกรีฑาฯ 1/12/2562 By Silapachai ***ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 04:17:26 pm
***ผลการต่อสู้...........
เที่ยว 1 ม้าเมเด้น...ม้าสอบเก่งๆหลายม้ามาเจอกัน
แต่ส่วนใหญ่มาแบบเจียมเนื้อเจียมตัว....ยกเว้น
ลูกวิลโก้.....อนาคตดาวรุ่งตัวใหม่.....
ออกมาวิ่ง.....สร้างอนาคตให้วงการม้าแข่งไทย
"วิลซีเครท"....ยังไม่สามขวบดี....เต็งจ๋า....13
บาท...ถือว่าได้ราคา (โคราช 11 บาท)......
แต่ก็ต้องแทง....ชนะไปเวลาสุดยอดของม้าเมเด้น...
1.10.97.....ชั้น 1 แน่นอนครับ...

เที่ยว 2 ม้าชั้น 9 นานๆจะจัดแข่งสักที....มีม้า
รอชนะอยู่หลายม้า...."น้องวายุ"....ก็เช่นกัน....
สนามเมืองกรุงยังไม่เคยโชว์ของจริงให้ได้เห็น...
นัดนี้ก็ต้องตาม...กดตั๋ววินเพลสไปสบายๆ....
ม้าออกซองดีมาก...จ๊อกกี้"เลิศชัย"ปฏิบัติตามกฏ
"ห้ามตีม้าในระยะ100เมตรแรก"อย่างเคร่งครัด
เลย 100 เมตรแล้วก็ยังไม่ยอมตีม้า...จนตัวชนะ
"สตาร์เบิร์ด" ขึ้นหน้าไป...ม้าเข้าป้ายเป็นที่ 2 ไป
แบบสบายๆ....วันนี้ทั้งวัน...มีเที่ยวนี้เที่ยวเดียว
ที่ม้าวิ่งเวลา 1.14.XX ครับ

เที่ยว 3 ตามม้าสายใหญ่ วีพีพี "สาวกรุงสยาม"...
ถอดหน้ากากวิ่ง...เริ่มดีแล้ว...แต่ก็ยังไม่มีป้าย
เที่ยว 4 ตามม้าสายใหญ่ ขจรเพชร "เจสซี่"
เอาจ๊อกกี้ นำศักดิ์ ขึ้นหลัง กดตั๋วไปวินเพลส
วิ่งสบายที่ 3 ขาดทุนไป
เที่ยว 5 ดาวรุ่งพุ่งแรง จากวีพีพี "อัมส์เตอร์ดัม"
นัดก่อนวิ่ง 1.10.xx นัดนี้เต็งจ๋า 12 บาท
แต่ก็ต้องแทง...ชนะไปแบบไม่มีคู่ต่อสู้ ขึ้นชั้น 1
รอแข่งถ้วยOpenสมาคมม้าแข่งได้แน่นอน

เที่ยว 6 "บางแสน"ชนะโคราชม้าใบละหลายร้อย...
คนดูแลขึ้นขี่เอง...เต็งจ๋า...ชนะไปตามความเก่ง..
...ผมขอยืนดูครับ

เที่ยว 7 ขอตามม้าสาย ขจรเพชร "อะเซนต็ก้า"
นำศักดิ์ นั่งหลัง ขอตาม...มาได้ที่ 2 เวลาวิ่งดีมาก
นัดหน้าชนะแน่ครับ...

เที่ยว 8 ม้าชั้น 1 เลือกแทง "พี่ใหญ่"....ที่ 8 ไปเลย
ไม่รู้เกิดอะไรขึ้น
เที่ยว 9 หน้ามืดแล้ว...ขอแทงเพลส "ควีนพาวเวอร์"
ม้าวิ่งดีมาก...วินเลย...ได้คืนมาหน่อยนึง
เที่ยว 10 ขอตามม้าเก่ง"ขวัญสุรีย์"......
ออกช้ามาได้ที่สอง...นัดนี้เสียไป...ฝากไว้ก่อนครับ
...ขอบคุณครับ....

***บทความจากปกโปรแกรมสีต่างๆครับ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2019, 01:05:13 pm โดย Silapachai »

Re: *** เสวนาหลังแข่งราชกรีฑาฯ 1/12/2562 By Silapachai ***ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 04:23:32 pm
***บทความจากโปรแกรมหลากสีครับ(เพิ่มเติม)

Re: *** เสวนาหลังแข่งราชกรีฑาฯ 1/12/2562 By Silapachai ***ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 10:46:01 pm
ขอบคุณครับ
เมียหลวงสั่งถอย
เมียน้อยสั่งสู้ !!!

Re: *** เสวนาหลังแข่งราชกรีฑาฯ 1/12/2562 By Silapachai ***ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2019, 02:12:33 pm
ขอบคุณท่านศิลป์มากครับ