ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

เกร็ดประวัติ มิสเตอร์ scuba(อ่าน 2063 ครั้ง)
เกร็ดประวัติ มิสเตอร์ scuba เมื่อ: มกราคม 30, 2020, 06:55:50 pm
แค่อยากเล่า

หลายๆท่าน อาจจะไม่รู้ว่า scuba 500 เป็นใครมาจากไหน
แรกเริ่มเดิมที ผมก็แค่คนเล่นม้าคนหนึ่งเท่านั้นเอง ซึ่งได้มีโอกาสเข้ามาเล่นในเวปแห่งนี้ ยังจำได้เลย เข้ามาแรกๆ ก็ได้ "เรียกแขก" สมาชิกเริ่มรู้จัก แบบอยากมารุมกินโต๊ะเลยทีเดียว 555

จำได้ว่ามีการ "วิจารณ์สวนเซียนทำนายม้าแข่ง" เที่ยวต่อว่า ตำหนิ คนนั้นคนนี้ เต็มไปหมด สุดท้ายเกือบได้เกือก(ส้นทรีน)มาแทน ไม่ได้พลาดเผลออะไร แต่ตั้งใจจริงๆ 555

เปลี่ยนๆๆๆๆเริ่มเปลี่ยนแนวตั้งกระทู้ ไม่กวนทรีนใครเหมือนเดิม แต่ก็วิจารณ์ม้าแข่งในสไตล์ของตัวเอง ไม่พาดพิงถึงใครอีก ม้าที่วิจารณ์ก็ถูกมั่งผิดมั่งตามประสา ที่ถูกก็ถือว่าฟลุ๊ค เพราะไม่ได้เชี่ยวชาญอะไรกับเค้า ถึงตอนนี้เริ่มๆที่จะมีสมาชิกสนใจอ่านกระทู้ผมมากขึ้น

คนแทงม้าก็เครียดพอแล้ว
ก็เลยนึกหาวิธีให้สมาชิกได้คลายเครียดกัน จนเป็นที่มาของ"กระทู้ตลก" แบบว่าใครเข้ามาอ่านกระทู้ผม อดที่จะขำกันไม่ได้ ขนาดผมเองก็ยังขำ

ตั้งกระทู้เริ่มบ่อยขึ้น จนรู้ว่า ม้าคู่กับหวย ก่อนวันหวยออก ก็จะมีสมาชิกเอาหวยมาแบ่งปันกัน ซึ่งเข้าทางผมพอดี มีกระทู้หวยให้ตั้งแล้ว เริ่มแระ ผมได้ตัวเลขเด็ดๆมาจากที่ไหนๆ ผมก็จะนำมาโพสต์ในเวป ถูกมั่งผิดมั่ง 50 50

ทีนี้แหระ เริ่มมีสมาชิกติดตามมากขึ้น ทั้งๆที่สมาชิกจะโดนแดรกมากกว่าได้ตัง แต่สมาชิกหลายๆท่านก็ให้กำลังใจมาตลอด ด้วยการติดตามผลงานผมอย่างสม่ำเสมอ ผลงาน การให้หวยในอดีต สามารถการันตีความแม่นได้ระดับหนึ่ง ไม่ว่าสองตัว สามตัว ไม่ออกตรงๆก็ใกล้เคียง บางงวดให้ไม่ออก แต่งวดหน้าดันออก ถูกมั่งผิดมั่งสลับกันไป

เคยมีครั้งนึงผมจำได้ดี สมาชิกที่เคยติดตามผมมาตลอดก็น่าจะจำกันได้ ผมจำได้ว่าผมใบ้หวยผิดติดต่อกันหลายงวด ไม่เข้าเป้าอะไร จนมีความรู้สึกโกรธฟ้า เกลียดดิน ตัดสินใจโพสต์ใบ้หวย 18 ถ้าไม่ออกจะเลิกใบ้หวยตลอดชีวิต ปรากฏว่า ฟ้าไม่ยอมให้เลิก งวดนั้น เลขออก 18 จริงๆ สมาชิกเลยชอบใจกันใหญ่ ผมแอบคิดในใจคนเดียวแม่งโคตรฟลุ๊คจริงๆ 555

ต่อมาก็ห่างๆหายๆไปซักพัก เพราะได้แต่งงาน แม่มแต่งไม่ถึงปีก็ต้องหย่า มีความรู้สึกอกหักอยากตาย(ตอนแก่) ทำใจไม่ได้ เลยหนีไปบวช ได้วิชามาหน่อย เพราะบวชสายสมาธิวิปัสนา อยู่ในผ้าเหลืองไม่ได้อีก เพราะ "หำ" ยังแข็ง 555 กิเลศตัดไม่ขาด ขืนอยู่ต่อ ต้องมีข่าวไม่ดีแน่ จำเป็นต้องลาสิกขาออกมา

กลับมาภาคใหม่ มีคำว่าทิดติดตัว คิดถึงบ้านเก่าเวปแห่งนี้ เปลี่ยนลุ๊คใหม่ ไม่วิจารณ์ม้า แต่นำเสนอหวยอย่างเดียว เพิ่งจะแสดงทีเด็ดก็ตรงที่ ตั้งกระทู้ ชุดตัวเลขเทวดา 8 6 5 1 นี่แหระ คนอื่นใบ้แค่งวดต่องวด ส่วนผมใบ้ทีเดียวใช้ได้ทั้งปีกันเลย 555

ผมเข้าอกเข้าใจถึง"หัวอก" คนที่ชอบเสี่ยงโชคลาภวาสนา อยากให้สมาชิกทุกๆท่าน ได้มีโอกาสถูกหวยรวยล๊อตเตอร์รี่ จะเพื่อตัวเองหรือเพื่อคนในครอบครัวหรือญาติสนิทมิตรสะหายอะไรก็แล้วแต่ ผมอยากให้พวกท่านรับรู้ไว้ ณ ตรงนี้เลยว่า ผมมอบให้ด้วย "ใจ" จริงๆ

อยากให้ทุกคน รวย มีความสุข ถ้วนหน้า ผมขอให้สัญญาสุภาพบุรุษแก่พวกท่านว่า ตราบใดที่ผมยังมีชีวิตอยู่ ผมจะไม่หยุดที่จะนำเสนอตัวเลขเด็ดๆที่ได้มา มอบให้กับสมาชิกทุกท่าน ต่อให้ตายไปผมก็จะมาเข้าฝันท่านแดนไท เพื่อถ่ายทอดบอกต่อให้กับสมาชิกอีกที 555

ทำไมถึงเป็นท่านแดนไท?
ก็อยากจะเรียนให้สมาชิกทราบว่า สมาชิกชาวอาชาม้าแข่งทั่วประเทศไทย 10 ล้าน 5 แสนคน ที่เคยเห็นหน้าค่าตา scuba  ตัวเป็นๆ ตัวจริงเสียงจริง มีคนเดียวเท่านั้นเอง นั่นก็คือ  "ท่านแดนไท" คนดีของเวป แต่...กลัวเมีย นั่นเอง 555

Re: เกร็ดประวัติ มิสเตอร์ scubaตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2020, 07:02:56 pm
ผมเลิกกลังเมียแล้วครับ. เปลี่ยนมาเป็นทาสมันแล้ว 😒
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @siamhorse
หรือกด => https://lin.ee/h8StBQo

Re: เกร็ดประวัติ มิสเตอร์ scubaตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2020, 09:06:17 pm
ผมเลิกกลังเมียแล้วครับ. เปลี่ยนมาเป็นทาสมันแล้ว 😒
บอสใช้คำว่าทาส มันแรงไปไม่เหมาะสม ในเวปมีเยาวชนเยอะนะครับควรใช้คำว่า ผู้ใต้บังคับบัญชาจะดูดีกว่า
ส่วนทิดกรูบ้า งวดนี้ขอเจ๋งๆสักงวด ลูกช้างไม่เหลืออะไรแล้ว นอกจากขวานเล่มสุดท้าย ถ้าไม่ถูกจะนำไปถวาย
ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

Re: เกร็ดประวัติ มิสเตอร์ scubaตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2020, 09:10:12 pm
ผมพึ่งล้างจานเสร็จมะกี้ครับ
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @siamhorse
หรือกด => https://lin.ee/h8StBQo

Re: เกร็ดประวัติ มิสเตอร์ scubaตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2020, 09:14:29 pm
เมื่อเช้าซักกางเกงในเมียแล้ว รูสึกโล่งใจ
ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

Re: เกร็ดประวัติ มิสเตอร์ scubaตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2020, 04:36:22 pm
อ่านแล้วมีความสุขครับ
เมียหลวงสั่งถอย
เมียน้อยสั่งสู้ !!!

Re: เกร็ดประวัติ มิสเตอร์ scubaตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2020, 01:54:02 am
บอสใช้คำว่าทาส มันแรงไปไม่เหมาะสม ในเวปมีเยาวชนเยอะนะครับควรใช้คำว่า ผู้ใต้บังคับบัญชาจะดูดีกว่า
ส่วนทิดกรูบ้า งวดนี้ขอเจ๋งๆสักงวด ลูกช้างไม่เหลืออะไรแล้ว นอกจากขวานเล่มสุดท้าย ถ้าไม่ถูกจะนำไปถวาย

ขวานน่ะ ฝากท่านแดนไทไว้น่ะคร๊าบบบบ 555

Re: เกร็ดประวัติ มิสเตอร์ scubaตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2020, 09:45:21 am
ผมรู้ว่าคอนโดแถวพระราม ๙ ราคาไม่ตก ถ้าเป็นทาสแล้วหมดสิทธิ์ขาย. ต่างจากผู้บังคับบัญชา...เกษียรเมื่อไหร่ ขายห้องต่อทันที

ว่าแต่ว่า... ตึกใหนที่น้าเซียนยังไม่มี ผบ. ครับ

Re: เกร็ดประวัติ มิสเตอร์ scubaตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2020, 05:19:31 pm
ผมรู้ว่าคอนโดแถวพระราม ๙ ราคาไม่ตก ถ้าเป็นทาสแล้วหมดสิทธิ์ขาย. ต่างจากผู้บังคับบัญชา...เกษียรเมื่อไหร่ ขายห้องต่อทันที

ว่าแต่ว่า... ตึกใหนที่น้าเซียนยังไม่มี ผบ. ครับ
แอบไปคุยกันที่คอนโด ทำอะไรให้ผู้บังคับบัญชาไว้ใจหน่อย ออกมาทรงนี้ผมรู้นะ
ครับผม คือคำพูดสุดท้ายของชายชื่อ บัวลอย

Re: เกร็ดประวัติ มิสเตอร์ scubaตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2020, 05:43:58 pm
ลืมไป!  ช่วงนี้แถวพระราม 9 ไม่น่าเดินครับ  ควรเก็บตัวอยู่บ้านดีกว่าครับ

Re: เกร็ดประวัติ มิสเตอร์ scubaตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2020, 11:28:13 am
ผมยังติดโต๊ะจีน หลวงลุง อยู่นะ ...
"มีผู้หนึ่งเคยถามว่า มีดบินเทวดาของลี้น้อยเป็นเช่นไร"
"แล้วยามนี้เล่า?"
"พวกประดานั้นต่างตายหมดแล้ว!!"

โก้วเล้ง : ฤทธิ์มีดสั้น

Re: เกร็ดประวัติ มิสเตอร์ scubaตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2020, 03:41:16 pm
ผมยังติดโต๊ะจีน หลวงลุง อยู่นะ ...

555 ยังอยู่อีกเร๊อะ ดีใจที่ได้เจอในนี้น่ะครับ ดูแลรักษาสุขภาพน่ะครับ

"ติดโต๊ะจีน" รึ?

ขอบอก ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย 555