ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

((( ติดขอบสนามไปกับ.........WWW ))) วันอาทิตย์ ที่ 9/2/63(อ่าน 4499 ครั้ง)
ความสุข...อยู่ที่ตัวเราคิด
ชีวิต.....ลิขิตด้วยการกระทำ

ความฝัน...อยู่ที่ตัวเราสร้าง
ทุกอย่างลิขิตด้วย.....ตัวเราเอง..... :D :D

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++

สวัสดีครับ  :) :)
แฟนๆ อาชาทั้งหลาย
ที่เคารพรัก ทุกๆ ท่าน

นัดที่ผ่านมา......
บางเที่ยวม้าน้อยตัวก็จริง แต่ก็สู้ใส่กันสนุก สุดมันส์

ม้าเต็งหนึ่ง ฟาดเรียบทุกเที่ยว กินไม่เหลือเยื่อใย
ฝ่ายรุกน่าจะบาดเจ็บไปไม่น้อย........
( ไม่ตายก็คางเหลืองหล่ะ งานนี้ !!! )

ม้าเซ็กซี่เลดี้ แสงรุ้งขี่ชนะ จ่ายดีเกินคาด
วิน 121  เพลส 27 บาท

;D ;D

ส่วนผลงานชิ้นโบว์ดำของจ็อกกี้  :'( :'(
กรรมการไม่รอช้า >>>>>> ฟันธง !!
จ๊อกกี้ บุญเยี่ยม ไม่รอด เข้าคุกอาชา เป็นที่เรียบร้อย
จากผลงานการขี่ม้า ที่รัก ( ที่รักของคนอื่น 555 )
ขี่เฉยๆ แต่ไม่บิดคันเร่ง โดนห้ามไปตามระเบียบ

ม้า ที่รัก ( อยู่นอกสุด )
มาแกล้งตี ใกล้ๆ ป้าย / ทำร้ายแฟนอาชา

สนามฝรั่ง ( ราชกรีฑาสโมสร )
จัดแข่งในวันอาทิตย์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2563
( ม้าแข่งตรงกันทุกสนาม )  ชนกันทั่วประเทศ

นัดนี้ม้าเมเด้นและม้าชั้น9 ( งดเเข่ง )
จึงได้ทำการแบ่งม้าชั้น5 และชั้น7 ออกเป็น 2 ชุด
คือชุด ก. และ ชุด ข. แข่งแทนครับ

สำหรับนัดนี้มีม้าใดบ้างซ้อมดี  ฟอร์มเด่น
และน่าลงทุน มาดูกันเลยครับ.........  ??? ???

ท.1  ชั้น8
ดุสิต  ม้าวัยรุ่น ลูกไรเล่ย์ทัคเกอร์ แข้งขาดี
ตกลงมา หากินชั้นนี้ หนักไปนิดแต่ก็สู้ได้ วันนี้พอมีทางดัง

ท.2  ชั้น6
ปัตตานี  วิ่งเมเด้นไว้ 1.10.98 แต่พ่าย
น่าเสียดายแทนจริงๆ ขึ้นชั้นมาเจอชุดนี้ วันนี้ต้องชนะครับ

ท.3  ชั้น5ก.
วินเดอะเดย์  ชนะเมเด้นมาสดๆ ร้อนๆ
ทำเวลาดีมาก เป็นที่ฮือฮา 1.10.38 อนาคตไกล ชั้น1 แน่ๆ

ท.4  ชั้น7ข.
กฤตชญา  ร่างกายเยี่ยม ชนะมาห่างมาก
แต่ไปชนหน้าซอง โดนปรับตก เสียดายแทน วันนี้ชนะอีก

ท.5  ชั้น3
เลน่า  นัดก่อนวิ่งดี ขนาดขี่แค่เกียร์สอง
วันนี้พร้อมมากๆ สภาพม้าสมบูรณ์เต็มร้อย ขอแค่ไฟเขียว

ท.6  ชั้น1
อัมสเตอร์ดัม  เพิ่งไปแข่งกีฬาม้าไร้พนันมา
วิ่งสนามทรายที่อุดร ผิดฟอร์ม ไปไม่เป็นเลย ขอลองดูใหม่

ท.7  ชั้น7ก.
กาแฟ  ฟอร์มเก่าที่เคยวิ่งโชว์ไว้ดูดี
พักหลังๆ มีปัญหาออกซองช้า วันนี้หาทางขี่ดีๆ มีลุ้นชนะได้

ท.8  ชั้น5ข.
แอนนา  ทีมงานเช็คม้าที่โคราชไว้ดี
วิ่งเคลื่อนไหวเอาไว้ตลอด ดูอาการเป็นหลัก มาดีๆ น่าชนะ

ท.9  ชั้น2
คุณลุง  ชื่อชั้นดูดี เป็นต่อพวกหลานๆ
วันนี้ลุงขอก่อนได้มั้ย ลุงแก่แล้ว วิ่งดีมีเชิงไล่ ปลายหายห่วง

ท.10 ชั้น4
ซูการ์ซูการ์  ขี่ลองเชิงเข้าที่5 เอาไว้สวย
ที่ผ่านมายังไม่ใช่ของจริงสักที นัดนี้เตะตาเซียน ยังมีลุ้น

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ.  :) :D :-*

เมียหลวงสั่งถอย
เมียน้อยสั่งสู้ !!!

Re: ((( ติดขอบสนามไปกับ.........WWW ))) วันอาทิตย์ ที่ 9/2/63ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2020, 10:15:11 pm
ขอบคุณครับ

Re: ((( ติดขอบสนามไปกับ.........WWW ))) วันอาทิตย์ ที่ 9/2/63ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2020, 01:52:29 pm
อาทิตย์นี้ผมไปโคราช ขอทีเด็ดอาจารย์WWW ด้วยนะครับ
? ขอบคุณครับ ?

Re: ((( ติดขอบสนามไปกับ.........WWW ))) วันอาทิตย์ ที่ 9/2/63ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2020, 09:52:34 am
อาทิตย์นี้ผมไปโคราช ขอทีเด็ดอาจารย์WWW ด้วยนะครับ
? ขอบคุณครับ ?

จัดไปครับ. สนามเมืองย่า อาทิตย์ 9/2/63

ท.2 แน็ทน่ารัก  สู้ก็น่ารัก ไม่สู้ก็ไม่น่ารัก

ท.4 ยอดวาโย  วิ่งได้แบบเสาร์ก่อน ก็แบเบอร์

ท.6 เขียวส่องแสง เวลาเยี่ยม ควบใส่ เพชรสกล

ท.10 พร้อมแพรวพราว เจอชุดนี้ เตะเลี้ยง

โชคดีนะครับ

Re: ((( ติดขอบสนามไปกับ.........WWW ))) วันอาทิตย์ ที่ 9/2/63ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2020, 11:57:21 am
ขอบคุณมากๆ ครับอาจารย์

Re: ((( ติดขอบสนามไปกับ.........WWW ))) วันอาทิตย์ ที่ 9/2/63ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2020, 09:15:13 am
จากเหตุการณ์ไม่สงบเมื่อวาน
ที่ ทหารคลั่งไล่ยิง ประชาชน
ณ ตอนนี้ก็ยังจับไม่ได้

แต่ทางสนามม้าโคราช
ออกมาประกาศแล้วนะครับว่า
วันนี้ จัดแข่งตามปกตินะครับ