ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียว(อ่าน 3081 ครั้ง)
ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียว เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2020, 11:12:57 am
เฉพาะสนามกรุงเทพฯ ทำไมสจ๊วตห้ามม้าไม่ทั่วถึง เหมือนจ้องแค่บางคอก หรือเล็งแค่จ๊อกบางคน . ดึง ๔-๕ ม้า . ห้ามแค่คนเดียวขอประนามว่า "ไม่เป็นธรรม"
ทุกอย่างกำลังไปได้สวย ผลงานออกมาดี แต่หัวใจสำคัญดั๊นทำงานแบบเน๊ สลบแพร๊บ
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @siamhorse
หรือกด => https://lin.ee/h8StBQo

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2020, 12:36:15 pm
เฉพาะสนามกรุงเทพฯ ทำไมสจ๊วตห้ามม้าไม่ทั่วถึง เหมือนจ้องแค่บางคอก หรือเล็งแค่จ๊อกบางคน . ดึง ๔-๕ ม้า . ห้ามแค่คนเดียวขอประนามว่า "ไม่เป็นธรรม"
ทุกอย่างกำลังไปได้สวย ผลงานออกมาดี แต่หัวใจสำคัญดั๊นทำงานแบบเน๊ สลบแพร๊บ
ไม่เขัาใจในสิ่งที่เขัาใจดีอยู่แล้ว ผมขอสลบยาวเลยดีกว่า คร่อก ฟี้ รู้อะไรก็โพสไปเลยอย่าทำไขสือ แต่งานนี้ผมขอบาย นั่งซักกางเกงในเมีย สบายใจกว่าเยอะ555555
ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2020, 12:49:48 pm
ผมก็แค่รู้สึกว่าจ๊วตไม่ค่อยฟิต ซึ่งก็แน่ละครับ วันม้าจ๊วตอาจพลาดได้. และในวันอังคารจ๊วตจะ review เทปอีกครั้ง. เย็นวันนั้นคณะกรรมการประชุมตัดสินย้อนหลังหรือไม่ ก็คือบทพิสูจน์.

น้าเซียนดูเทปม้าชั้น ๗ ก็จะทราบครับ. เอ๊า...vtr ยังไม่เสร็จนิ
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @siamhorse
หรือกด => https://lin.ee/h8StBQo

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2020, 12:57:22 pm
ผมก็แค่รู้สึกว่าจ๊วตไม่ค่อยฟิต ซึ่งก็แน่ละครับ วันม้าจ๊วตอาจพลาดได้. และในวันอังคารจ๊วตจะ review เทปอีกครั้ง. เย็นวันนั้นคณะกรรมการประชุมตัดสินย้อนหรือไม่ ก็คือบทพิสูจน์.

น้าเซียนดูเทปม้าชั้น ๗ ก็จะทราบครับ. เอ๊า...vtr ยังไม่เสร็จนิ
เร็วๆครับบอสอยากดู ผมเชื่อใจจ๊วดครับเพราะจ๊วดก็แทงม้าเหมือนพวกเรา ฮิ ฮิ
ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2020, 03:08:17 pm
จริงๆ สจ๊วต ต้องทันเกมส์ครับ
เมียหลวงสั่งถอย
เมียน้อยสั่งสู้ !!!

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2020, 09:52:46 pm
จริงๆสจ๊วต. ทันเกม
แต่สับสน สีผ้าคลุมหมวก เลย งงๆ. เอ๊ะ ใช้เบอร์นี่ป่าว

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2020, 06:39:15 am
มีสายและจ๊อกที่ขึ้นบัญชีดำอยู่

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2020, 11:22:08 am
ฝุ่นพีเอ็ม.2.5ครับมองไม่ชัดเจน

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2020, 11:28:19 am
ตั้งแต่ กรรมการชุดนี้เข้ามา คัดค้านส่วนใหญ่จะตกหมด แต่เที่ยว 8 คัดค้านไม่ตก

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2020, 01:32:15 pm
เห็นด้วยกับคุณ T5 ครับ
ตอนดูย้อนหลังนี่ ยังกะคนละเทป ลองซูมใกล้ๆสิครับ ดูยังไงก็ตก หรือว่ากลัว...

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2020, 02:59:17 pm
เที่ยว3หรือ4มีคัดค้านจำไม่ได้..เหมือนขี่จากนอกเข้าในจนคนเล่นสงสัยไม่คัดค้านหรอ   ชั้น200หน้ากระจกตะโกนโห่กันลั่นชี้กันไปที่ห้องกระจกสักพักถึงมีคัดค้าน ( มุมมองในจอเหมือนปาดหน้าแต่จริงๆๆแล้วผ่านไปไกลแล้ว)

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2020, 03:12:44 pm
VTR เสร็จแล้วครับ

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2020, 04:56:35 pm
คัดค้านแต่ไม่มีเสียงออดและแนะรำาไห้ทำสีทุ่นขาวแดงให้ใหม่หน่อยที่เห็นไม่เหลือสีแดงแล้ว

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2020, 08:19:47 pm
  กรณีคัดค้านเที่ยว 8 แล้วไม่ตก ตอนประกาศผลคัดค้านไม่ทราบว่ากรรมการมีเหตุผลใดหรือไม่ครับ ( ไม่ได้เข้าสนามครับ )

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2020, 09:45:47 pm
  กรณีคัดค้านเที่ยว 8 แล้วไม่ตก ตอนประกาศผลคัดค้านไม่ทราบว่ากรรมการมีเหตุผลใดหรือไม่ครับ ( ไม่ได้เข้าสนามครับ )

ดูนี่ก่อนครับ . หน้าตรงแถวๆ ตึกใหม่ https://youtu.be/wDR_M4Y77kg

ในฐานะที่ผมทำ VTR ผมเข้าใจไปเองว่า ตัวหน้าห่างพอสมควร และไม่ได้เบียดกระแทก ตัดหน้าม้าที่ตามมาด้านหลัง . ผลคัดค้านจึงไม่มมีผล
แต่....ถ้าห้ามหรือคัดค้านข้อหา "ขี่ม้าไม่รักษาเส้นทาง" ก็พอจะมีเหตุผลอยู่บ้าง . ผมก็ได้แต่เดาใจจ๊วตครับ เหมือนทีผมแทงม้าก็เดาใจเจ้าของม้าครับท่านประธาน . และหาคัดค้านหรือห้ามข้อหานี้ก็ควรห้ามม้าในเที่ยว ๓ เที่ยว ๕ ที่ขี่ไม่รักษาเส้นทางบริเวณหน้าซองด้วย . เพื่อความเป็นธรรมและเสมอภาค ด้วยความเคารพครับ

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2020, 08:39:24 am
ต้อง 7 กับ 10

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2020, 12:42:38 pm
สีหมวก ไม่เวิร์ค ดูยาก สับสน

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2020, 01:43:21 pm
สีหมวก ไม่เวิร์ค ดูยาก สับสน

สีหมวกผมว่าไม่มีปัญหาครับ เพราะสนามไม่ได้ยกเลิกสีเสื้อ ใครชินกับสีเสื้อก็ดูสีเสื้อตามเดิม
สีหมวกเป็นของใหม่ทำมาเพิ่ม...ผมเดาว่าสนามกำหนดไว้ให้แฟนหน้าใหมที่ไม่คุ้นกับสีเสื้อจำและสังเกตุง่ายครับ

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2020, 02:36:07 pm

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2020, 04:33:37 pm
   เมื่อมีการคัดค้านม้าไม่ว่าจะเป็นกรรมการคัดต้านเองหรือเจ้าของม้าคัดค้าน ผลของการพิจารณาไม่ว่าจะตกหรือไม่ตก
ควรที่จะมีเหตุผลพอสมควรตามกฎ กติกา ให้มากกว่าที่เป็นปัจจุบันโดยประกาศให้ทุกฝ่ายในสนามได้รับทราบเลย คงไม่เสียเวลามากหรอกครับ

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2020, 08:05:53 pm
อย่าว่าคนเสนอสีหมวกครับ
รู้มัยใครเสนออย่าว่าปัญญานิ่มนะมีโกรธ
อย่าบล๊อคผมนะ

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2020, 08:24:07 pm
ถ้าเป็นไปได้ เพื่อง่ายและสะดวกยิ่งขึ้นในการมองและจดจำ
อยากเสนอสีหมวก โดยนำคะแนนของสีลูกสนุ๊กเกอร์มาใช้ ดังนี้
1.สีแดง
2.สีเหลือง
3.สีเขียว
4.สีน้ำตาล
5.สีน้ำเงิน
6.สีชมพู
7.สีดำ
และต่อไป
8.สีทอง
9.สีเงิน 

10.สีขาว ล้วน (เลขสองหลัก เริ่มจากสีขาว)
11.สีขาว ริ้วหรือหมากรุก แดง 
12.สีขาว ริ้วหรือหมากรุก เหลือง
13.สีขาว ริ้วหรือหมากรุก เขียว
14.สีขาว ริ้วหรือหมากรุก น้ำตาล

ม้าเบอร์ ก. เพิ่ม ดาว หรือ วงกลม 1 ดวง  สีขาว และ แดง แล้วแต่ความเหมาะสมจากสีพื้นเดิม (ข้อนี้แล้วแต่ ดูความเหมาะสม และดูดีอีกที)

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2020, 09:29:43 pm
การกำหนดสีหมวกเป็นการพัฒนาการแข่งม้าด้านไหนครับ มีปัญหาเรื่องอะไรควรแก้ให้ตรงจุดน่าจะดีกว่า

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2020, 10:10:17 pm
   เมื่อมีการคัดค้านม้าไม่ว่าจะเป็นกรรมการคัดต้านเองหรือเจ้าของม้าคัดค้าน ผลของการพิจารณาไม่ว่าจะตกหรือไม่ตก
ควรที่จะมีเหตุผลพอสมควรตามกฎ กติกา ให้มากกว่าที่เป็นปัจจุบันโดยประกาศให้ทุกฝ่ายในสนามได้รับทราบเลย คงไม่เสียเวลามากหรอกครับ

เนื่องจากมีการพิจารณาย้อนหลังในวันอังคาร ถ้าเกิดมีการเปลี่ยนแปลงการตัดสิน แล้วเหตุผลที่บอกไว้ในวันแข่งจะย้อนแย้งกันได้

Re: ทุกอย่างดีหมด...ไม่เข้าใจเรื่องเดียวตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2020, 01:51:46 am
อย่าว่าคนเสนอสีหมวกครับ
รู้มัยใครเสนออย่าว่าปัญญานิ่มนะมีโกรธ
อย่าบล๊อคผมนะ

กรรมการม้าไปดูงานที่ญี่ปุ่น JRA สนามม้าที่เขาให้ซองมานั่นละครับ