ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

เห็นข่าวcovid-19 แล้ว ดีนะที่สนามม้าปิดวันที่ 7 มีนา ที่ผ่านมา.....(อ่าน 973 ครั้ง)
แรกๆก็เซ็งๆว่าแข่งก็น้อยอยู่แล้ว ยังจะงดแข่งกลัวโควิดอีก แต่เห็นข่าวสนามมวยติดเชื้อโควิดเพียบเลย โชคดีที่บัง...ปิดสนามม้าก่อน ไม่งั้นคงดังกันหลายท่าน เมียจับได้หลายคนเลยใช่มิ..... ทำดีก็ขอชมบ้างนะครัช อิอิ

ภูมิใจกับผู้บริหารสนามทุกสนามครับ  เราปิดก่อนรัดทะบานประกาศ ๑๔ วัน

Line ของ siamhorse แอดมาครับ @siamhorse
หรือกด => https://lin.ee/h8StBQo

รู้สึกว่าเดือนนี้เงินเหลือติดกระเป๋า..ธรรมดาหมุนแล้วหมุนอีกๆ ไม่โดนม้าก้อโดนบอลแถมมีหวยอีก ดีนะที่ไม่เอามวยด้วย 555

สนามม้าเป็นพระเอกตอนจบเลย.. สง่างามไปเลยจร้าาา

ทำดีต้องชมครับ

ตัดความเสี่ยงในการใช้ชีวิตอย่าพบปะพูดคุยกับคนแปลกหน้า ไปที่มีคนเยอะๆใส่หน้ากากอนามัย
ช่วยกันเราจะผ่านวิกฤตินี้ไปด้วยกัน ถ้ามีอาการหาหมอ ถ้าไม่มีอาการอยู่บ้าน จำไว้ว่า มีเชื้อไปในที่ชุมชน
1คนอาจทำให้เพิ่มเป็น2จาก2เป็น4จาก4เป็น8ทวีคูณขี้นไป น่ากลัวมาก อยู่บ้านไม่ประมาทเราจะได้ไปปล้นสนามม้า
เมื่อเหตุการณ์กับมาปกติ....สู้ๆครับ..............#ปิดประเทศ90วันหยุดโควิด-19
หมดอนาคตแน่   ถ้าแกดึง

เมื่อวานเพิ่ม 89 ราย ยอดรวม 411 ราย
วันนี้เพิ่ม 188 ราย ยอดรวม 599 ราย ( เพิ่มประมาณ 45 เปอร์เซ็น )
ไม่ใช่หน้าที่ของรัฐบาล ฝ่ายค้าน  ภาครัฐและเอกชนต่างๆ แต่เป็นหน้าที่และความรับชอบของพวกเราทุกคนครับ

ขอขอบคุณคณะกรรมการจัดการแข่งขันม้าด้วยนะครับ

ขอชมเชยครับ หวังว่ากลับมาเปิดอีกทีขอให้โปร่งใส
เป็นกีฬาที่ได้รับความนิยมของคนรุ่นใหม่
เจ้าของม้าสู้ม้าใส่กัน สนุกสนาน อย่าดึงม้าแหกตาอีกนะ
จะได้อยู่กันไปนานๆ  รักครับ.