ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

ราชกรีฑาฯ...ออกหนังสือแข่งม้าไร้พนัน(อ่าน 2922 ครั้ง)
ราชกรีฑาฯ...ออกหนังสือแข่งม้าไร้พนัน เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2020, 12:10:56 pm
ส่วนตัวผมนะ ...
ถ้าราชกรีฑาฯ มีเงินอุดหนุนค่าหางม้า เงินรางวัลม้าชนะ, จ๊อกกี้, ที่สามารถยังชีพและส่งเสริมให้มีสวัดิภาพที่ดี มั่นคง ...ราชกรีฑาฯ อยากจัดแข่งแบบใหนก็ตามใจครับ
...แต่ถ้าเอาเกณฑ์เงินรางวัลแบบลอยตัวตามยอดเงินหมุนเวียนมาจ่ายค่าเหนื่อยละก็...เป็นการบริหารที่ไม่สมเหตุสมผล

แข่งม้าแบบไม่มีโตเตไลเซอร์ ก็ถือเป็นเรื่องดี และตรงกันข้ามเว๊บเถื่อนรับแทงม้าจะเกิดขึ้นอีกมากมาย ...เหมือนส่งเสริมให้คนไทยทำผิดกฎหมายซ้ำซาก  จะดีกว่าใหมหากส่งเสริมให้พนันม้าถูกกฎหมายแบบก้าวกระโดดเหมือนประเทศที่พัฒนาแล้ว รายได้เข้ารัฐมหาศาล สโมสรมีกำไรมากขึ้น

บ่อนพนันปราบได้ใหม?
หวยเถื่อนปราบได้ใหม?
ขายล๊อตเตอร์รี่เกินราคามีใหม?

ถ้าทำได้ก็ควรทำตรงนั้นก่อน...เพราะคนจะเล่นพนันห้ามไม่ได้ ยังไงก็หาทางเล่นจนได้แหละ!

สิ่งที่กำลังวิวัฒนา...มันคือโอกาศ ต่างกันแค่ "ความเป็นจริง" กับ "จินตนาการ"

🛎โปรดแสดงความคิดเห็นด้วยความสุภาพ
Line ของ siamhorse แอดมาครับ @siamhorse
หรือกด => https://lin.ee/h8StBQo

Re: ราชกรีฑาฯ...ออกหนังสือแข่งม้าไร้พนันตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2020, 08:07:55 pm
งงมากครับ ตามประกาศนี้ทางสมาคมต้องการอะไร หากต้องการแค่ทดลองแข่งจะขอความร่วมมือจากคอกม้าทั้งหลายใช่ไหม แล้วจะมีเงินรางวัลให้กับม้าที่มีตำแหน่งไหม หรือจะมีใครเข้ามาสนับสนุนเงินรางวัล ถ้าเป็นเช่นนั้นก็ควรประกาศออกมาเลย หรือว่าจะแค่ขอความร่วมมือเท่านั้น ผมคิดไม่ออกจริงๆครับว่าหนังสือฉบับนี้จะสื่ออะไร และสื่อถึงใคร?

Re: ราชกรีฑาฯ...ออกหนังสือแข่งม้าไร้พนันตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2020, 02:33:54 pm
วงการม้าเสียหาย คือยังมีการดึงม้า จัดกันเอง หลอกต้มประชาชนถ้าวงการม้าดี โปร่งใส สู้ใส่กัน สนุก ปชช จะกลับมาครับ 🤟🤟🤟

Re: ราชกรีฑาฯ...ออกหนังสือแข่งม้าไร้พนันตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2020, 09:25:46 pm
อยากจัดแบบนี้ก้อประกาศเลยเงินรางสับม้าชนะเท่าไรค่าจ๊อกกี้ เทรน คนเลี้ยงเท่าไรว่ามาเป็นตัวเลขเลย แต่ค่าผ่านประตูไม่ต้องยอกน่ะ ดูฟรีตูยังไม่ไปเลย จะไปทำแป๊ะ ม้าตูก้อไม่มีแข่ง รู้น่ะว่าไม่อยากจัดม้าแข่งน่ะ ทำเป็นเล่นไปเดวจะโดนยึดที่คืนเพราะผิดพระราชประสงค์แล้วอย่ามาร้องน่ะว่าคนวงการม้าไม่ช่วยส่งม้ามาแข่ง

Re: ราชกรีฑาฯ...ออกหนังสือแข่งม้าไร้พนันตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2020, 03:56:20 pm
ม้าแข่งกับการพนัน มันคู่กัน ไม่มีพนัน ไม่รู้จะไปดูทำไมครับ นั่งดูม้าแข่งเมืองนอกสนุกกว่าเยอะ เจ้าของม้าคงเชียร์กันเอง

Re: ราชกรีฑาฯ...ออกหนังสือแข่งม้าไร้พนันตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2020, 11:08:34 pm
ม้าแข่งไม่มีพนันจะเข้าไปดูทำไมเสียเวลาทำมาหากิน... ไห้กรรมการกัยเจ้าของม้าดูกันเองเถอะครับ

Re: ราชกรีฑาฯ...ออกหนังสือแข่งม้าไร้พนันตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2020, 04:36:18 am
เป็นการบีบให้คืนพื้นที่โดยปริยาย
มันจบแล้วครับ...
.ราชกีฑาสโมสรฯ.

Re: ราชกรีฑาฯ...ออกหนังสือแข่งม้าไร้พนันตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2020, 08:34:01 am
คอกรุ่งศุภฤต ยังมีม้าแข่งอยู่รึปล่าวครับ