ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

เจอกันปีหน้าที่เชียงใหม่(อ่าน 2871 ครั้ง)
เจอกันปีหน้าที่เชียงใหม่ เมื่อ: ธันวาคม 18, 2020, 06:50:42 am
ได้ข่าวดีจากพี่ๆในวงการม้าเชียงใหม่ว่า มีชาวจีนนักลงทุนกลุ่มหนึ่งสนใจเข้ามาเทคโอเวอร์ทำสนามม้าเชียงใหม่เอง ตอนนี้ได้เข้ามาดูสถานที่และสิ่งของต่างๆเรียบร้อยแล้วเหลือแต่รายละเอียดเล็กๆน้อยๆ ส่วนเรื่องม้าอาจจะมีการนำเข้าจากจีนก่อนช่วงแรกเพื่อเข้ามาแข่งและขายให้คนไทยที่สนใจในราคาไม่แพงเกือบ150ตัว ขอให้แฟนๆอาชาเชียงใหม่อดใจรออีกสักนิดนะครับ ไหนจะโควิทที่ต้องให้มันซาอีก สถานที่ที่ต้องปรับปรุงอีกขนาดใหญ่เพราะส่วนมากเก่าและหมดสภาพ เคร้องไม้เครื่องมืออุปกรณ์คอมและจอทีวีอาจต้องวางระบบใหม่หรือเปลี่ยนใหม่หากไม่มีไรเปลี่ยนแปลงไม่กลางปีก่ปลายปีหน้าเราคงได้เจอกันครับ หากมีข่าวสารข้อมูลเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบล่วงหน้าครับ ขอบคุณที่อ่านครับ ท่านใดมีคำติชมหรือคำแนะนำเพิ่มเติมก่แจ้งได้ที่ใต้เม้นนี้ครับ

Re: เจอกันปีหน้าที่เชียงใหม่ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2020, 08:56:49 pm
อยากไปครับ?  บอกพี่คนขับรถตู้มารับที่สนามบินได้ไหมครับ
แค่ความในใจเท่านั้น

Re: เจอกันปีหน้าที่เชียงใหม่ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2021, 05:44:23 pm
สงสัยจะหมดหวังละ

Re: เจอกันปีหน้าที่เชียงใหม่ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2021, 06:28:25 pm
คงเหลือไว้เป็นแค่ตำนาน......ใจหาย
HORSE LIFE