ม้าแข่งแห่งความรัก 2020

ขายม้าแข่งปลด (อ่าน 12182 ครั้ง)
ขายม้าแข่งปลด เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2016, 10:27:59 am
ปิดการขาย

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2019, 10:58:07 pm โดย ลุงชาญ »

Re: ขายม้าแข่งปลด ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2016, 10:37:22 am
 :-[ปิดการขาย

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2019, 10:58:36 pm โดย ลุงชาญ »

Re: ขายม้าแข่งปลด ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2016, 08:42:09 am
ว้าว.. น่าสนใจครับพี่ใหญ่ (ลุงชาญ)
ม้าสองตัวไม่ถึงแสน 
พี่ชายผมเก่งด้านน่อง อยากเอากลับวิ่งภาคสามจัง

:D :D :D :D
อุปสรรค ยิ่งรีบสู้ก็ยิ่งพ้น
ยังหนีก็ยังอยู่ในใจ

Re: ขายม้าแข่งปลด ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2019, 08:56:23 pm
อยากได้ม้าเทศ ปลดแข่ง ไว้ขี่ตรวจสวนป่า สักตัว มีท่านใดจะกรุณาแนะนำผู้ขายบ้างครับ ขอบคุณครับ

Re: ขายม้าแข่งปลด ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2019, 11:23:58 pm
อยากได้ม้าเทศ ปลดแข่ง ไว้ขี่ตรวจสวนป่า สักตัว มีท่านใดจะกรุณาแนะนำผู้ขายบ้างครับ ขอบคุณครับ
ถ้าเลี้ยงเอง หรือจ้างคนไม่เคยเลี้ยงม้าเทศ  ต้องศึกษาวิธีเลี้ยงก่อนครับ ส่วนใหญ่ ม้าเทศที่ ปลดแข่ง จะป่วย,พิการ หากไม่รู้วิธีเลี้ยง,ดูแล
 รักษา รอดยากครับ จะเสียตังค์เปล่า ถ้าซื้อไว้เพื่อตรวจป่า หรือขี่เล่น ม้าไทยกระจ่อน ,ม้าพื้นเมือง  น่าจะเหมาะสมกว่า
 เพราะเลี้ยงง่าย ทนต่อโรค  และราคาถูก /  ม้าเทศ ราคาแพง,เลี้ยงยากค่าใช้จ่ายสูง และไม่ค่อยทนกับโรค แต่มีความสง่างาม
 ประโยชน์ ที่จะซื้อคงต้องพิจารณาให้รอบครอบครับ ส่วนคนขายม้าเทศมีเยอะ อยู่ที่ว่า จะมีความจริงใจ และมีคุณภาพขนาดไหน
 ท่องให้ขึ้นใจ ของถูกไม่ใช่ของดี - ของฟรีอาจมีแต่หายากครับ ถ้าสนใจจะซื้อจริงจังก็ฝากข้อความ ได้ครับ ไม่อยากให้โดนหลอก
 อยู่ในวงการม้าเทศมาได้สักระยะ พอจะรู้ วิธี ดูม้า ซื้อ-ขายม้า ราคาสมเหตุ,สมผล ครับ
  :) :) :-[

Re: ขายม้าแข่งปลด ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 11:47:25 am
ขอบพระคุณอย่างสูงครับลุงชาญ ขอเรียนปรึกษาอย่างนี้ครับ ตัวผมน้ำหนัก 85 กก.ทำสวนป่าอยู่เมืองน่านต้องการม้าไว้เดินตรวจสวนป่าครับ ลุงชาญพอจะแนะนำม้าที่มีความเหมาะสมกับการใช้งานอย่างไรบ้างครับ และจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ

Re: ขายม้าแข่งปลด ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 09:12:06 pm
ขอบพระคุณอย่างสูงครับลุงชาญ ขอเรียนปรึกษาอย่างนี้ครับ ตัวผมน้ำหนัก 85 กก.ทำสวนป่าอยู่เมืองน่านต้องการม้าไว้เดินตรวจสวนป่าครับ ลุงชาญพอจะแนะนำม้าที่มีความเหมาะสมกับการใช้งานอย่างไรบ้างครับ และจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ
ยินดีให้คำปรึกษาครับ นน.ตัว 85 กก. ถ้าจะขี่ม้า  ม้าต้องตัว สูงประมาณ 150 ซม.ขึ้นไป ถึงจะรับ นน.คนขี่ได้สบาย
ถ้าจะขี่เดินป่า ม้า ไทยลูกประสม น่าจะเหมาะกว่าครับ เลี้ยงง่าย ,ทนต่อโรค ,ค่าใช้จ่ายในการเลี้ยงไม่แพง เพราะถ้าเรา
เอาใจใสเลี้ยงดูดี ม้าก็แข็งแรง สีขนสวยงาม น้ำสะอาด,หญ้าสด,หญ้าแห้ง,หัวอาหาร,วิตามิน และถ่ายพญาธิ
อย่าซื้อม้าเพื่อไปรักษา หรือทอลองเลี้ยง จะเสียเวลาเปล่าครับ หากม้ายังไม่เคยขึ้นหลังก็ ต้องให้เขาฝึกให้ก่อน

เห็นมีเจ้าหนึ่งที่ลงรูปไว้ อยู่ปักธงชัย คุณจ๊ะเอ๋ ประกาศขายม้าไว้ราคา สมเหตุสมผล

ขายม้า ลูกผสม ฟรีเชี่ยน สูง 140 อายุ 1 ปี 8 เดือน
สวย เชื่อง นิสัยดี ไม่มีเจ็บ
ราคา 55000 ม้าอยู่ที่ อ.ปักธงชัย โคราช
สนใจโทร. 098-6159424
ไอดีไลน์ 0986159424
  รูปม้าอยู่ใน ห้องซื้อขาย สยามฮอร์ม ลองค้นหาดูครับ ไม่รู้ขายไปยัง
http://www.siamhorseclub.com/index.php?board=8.0

หมายเหตุ ถ้าซื้อม้าอยู่ไกลถิ่นที่อยู่ ค่าขนส่งก็จะแพงตามระยะทาง   
 :-[ :-[ :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2019, 08:55:00 pm โดย ลุงชาญ »

Re: ขายม้าแข่งปลด ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2019, 01:51:37 pm
ลุงชาญมีม้าเทศสาวๆผมจะไปขี่มีให้สักตัวไหมครับ อิอิอิ หยอกๆคนนี้จริงใจไม่จริงโจ้ครับ
เล่มม้าแค่พองาม เอาความสำราญเป็นที่ตั้ง เมาแม่งทั้งวัน กระสันต์ตัวไหนก็แทง

Re: ขายม้าแข่งปลด ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2019, 09:39:44 pm
ลุงชาญมีม้าเทศสาวๆผมจะไปขี่มีให้สักตัวไหมครับ อิอิอิ หยอกๆคนนี้จริงใจไม่จริงโจ้ครับ
จัดไป ครับท่าน นัดวันมาเลย 555  :-[ :-[ :D

Re: ขายม้าแข่งปลด ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2019, 06:17:24 pm
ขอเบอร์ติดต่อ ลุงชาญ ด้วยครับมีเรื่องปรึกษา เรื่องการแข่งขันม้าพื้นเมือง

Re: ขายม้าแข่งปลด ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2019, 10:23:05 am
ขอเบอร์ติดต่อ ลุงชาญ ด้วยครับมีเรื่องปรึกษา เรื่องการแข่งขันม้าพื้นเมือง
ส่งเบอร์ไปในอินบล็อค แล้วครับ  :-[ :-[

ชื่อ: อีเมล์: